Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google Photos 1 tuổi: 200 triệu người dùng mỗi tháng, 13,7 petabyte phim ảnh, 24 tỉ ảnh selfie

Duy Luân
29/5/2016 10:54Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
Ảnh ko đc gốc như dropbox và bị nén lại, mình thì cần ảnh gốc và đồng bộ 1:1 😃
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đã up lên hàng trăm GB ảnh cảm thấy rất tiện vì giải phóng được bộ nhớ đt và giúp mình tự động sắp xếp tạo album khá tốt.
Giúp mấy người sài Iphone biết để đỡ mất tiền mua bản 32/64GB
nothingkai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn không có tính năng lựa chọn hiển thị hình ảnh từ source mình muốn, có nhiêu hình nó hiện lên sạch =))
thuan199
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giải pháp tốt nhất cho máy có dung lượng lưu trữ hạn chế. 😁:D
Chuẩn, em nó tiện, cơ mà dùng chung driver nên 15G hẻo quá 😔 Em muốn free vĩnh viễn chứ gói 1-2 năm sợ quên nó lock lắm. Giá mà đc tầm 30-40GB thì tốt.
Kyang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang xài rất thoải mái nhưng không biết có bị lợi dụng hình ảnh gì ko :rolleyes::rolleyes: quản lý hình ảnh thuận tiện, lâu lâu kiến tạo ảnh động, video tạo kỷ niệm những lần đi công tác hay du lịch khá hấp dẫn :p
nghiemsen50
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hơi liên quan, các bác cho hỏi, em dùng IP5s, ko thấy setting up ảnh và video tự động khi cắm sạc như trên android nhỉ? cứ phải bật ứng dụng thì nó mới up, video thì hầu như ko up dc do cứ khóa màn hoặc chạy chương trình khác là nó thoát, vào thì nó lại up lại từ đầu. hic
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nghiemsen50 IP thì chắc do kèn cựa hdh ios - android thôi. Cách giải quyết bạn copy dữ liệu vào máy tính sau đó up trực tiếp qua web hoặc ứng dụng trên máy tính luôn
daikimgia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mọi người cho mình hỏi xíu,
Mình upload anh lên gg photos theo chế độ "High quality (free unlimited storage)"
Trong Gg Drive mình check storage thì báo đã xài 5G/15G (5G gg photos).
Vậy Gg Drive và Gg Photos có liên quan với nhau?
và ý nghĩ của "free unlimited storage" có nghĩa là gì?
Thanks
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@daikimgia Drive thì 5GB đó là dữ liệu và mail thôi. Bạn chọn chế độ up lên gg photos như thế là chuẩn, ko bị tính giới hạn vào 15GB đâu
daikimgia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanboy9xnd Dữ liệu 5Gbs là photos chứ ko phải mail bạn ah, thế mới ác.
Mình tìm hiểu một hồi, thì ra không biết vì lý do nào đó, mà ảnh lại upload bằng chế độ "original". Nên vào gg photos compress lại nó chuyển sang "high quality" và giải phóng storage về 15Gbs.
Hi hi, hy vọng chia sẻ kn này với mọi người.
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@daikimgia Lúc trước bạn chọn chế độ "High quality (free unlimited storage)" là chuẩn mà
Còn 15GB là bao gồm Drive + Mail + Photos nếu chọn Original

https://www.dropbox.com/s/9wbz4bqva2s12e3/Screenshot 2016-05-31 13.32.33.png
daikimgia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanboy9xnd Mình có nói ở trên, riêng dữ liệu phần photos là 5Gbs, mail và các cái còn lại chỉ mấy trăm Mbs thôi.
Có thể lúc cài đi cài lại trên đt bị nhầm chế độ upload Original lúc nào ko hay.
Nhưng sau khi mình nén lại để chuyển sang "Highquality" thì tải thử ảnh về máy chỉ còn mấy trăm Kbs thôi, nén ác quá mà Highquality gì nhỉ.
Chẳng bit có sai chỗ nào ko.
LMVuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng rất tiện.😃
Google+ thì kém nhưng Photo thì tốt, vote cho Drive và Photo.
Sao Android nó ko có cho xóa ảnh sau khi up lên nhỉ, vào cài đặt chọn giải phóng dung lượng đều báo là ko có ảnh để xóa, nản ghê, tệ hơn iOS nhiều
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
nhanh thật mới đó đã 1 năm 😔
em toàn dùng flickr :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119