Google Photos đã có thể nhận diện thú nuôi, gom lại thành nhóm, tìm kiếm theo giống nòi

ART+
16/10/2017 18:45Phản hồi: 66
Google Photos đã có thể nhận diện thú nuôi, gom lại thành nhóm, tìm kiếm theo giống nòi
Google Photos trong bản cập nhật mới nhất sẽ bổ sung thêm tính năng nhận diện ảnh thú nuôi, và tự gom chúng lại thành nhóm như cái cách mà ứng dụng làm với ảnh chụp người. Hơn thế nữa, Google Photos cũng cho phép người dùng đặt tên thú cưng của mình để cho dễ tìm kiếm hơn.

Bạn cũng sẽ có khả năng tìm kiếm thú nuôi theo giống nòi hoặc dùng emoji để tìm. Tuy nhiên, người phát ngôn của Google cho biết Google Photos vẫn còn khó khăn trong việc phân biệt hai thú nuôi cùng một giống, người dùng do đó cần tự tay xoá ảnh ra khỏi nhóm nếu thấy không liên quan, ứng dụng sẽ dần dần học và thông minh hơn.

Ở thời điểm viết bài thì mình thấy chưa có cập nhật của Google Photos, Google cho biết họ mới chỉ tung ra ở vài quốc gia, mình nghĩ chắc sẽ sớm có cho Việt Nam.

Tinhte-Google Photos.gif

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cacaca
TÍCH CỰC
7 năm
Sao nó không có tính năng tìm ảnh trùng lặp nhỉ?
@cacaca có mà bác?
cacaca
TÍCH CỰC
7 năm
@crazyfox Chỉ hộ e với! Bị trùng nhiều quá.
@cacaca hình như nó tự động hay sao í, lâu lâu nó gửi thông báo cho mình chứ mình ít xài
AI, Skynet cũng là từ đây chứ đao
@xversion1 Nói như bác thì con người không phát triển mà chỉ skynet phát triển rồi.
xversion1
TÍCH CỰC
7 năm
@vietdevelop Không phải là con người ko phát triển, mà tốc độ phát triển của con người sẽ thua tốc độ phát triển của Skynet. Rồi sau đó có thể lại ngược lại, con người lại tiêu diệt đc Skynet. Nói chung xoay vần như vậy, ko có bên nào thống trị mãi, chỉ có thống thị dài hay ngắn thôi.
@duclinh79. "Từ khi phát minh ra xe hơi, con người đã phát mình ra tai nạn xe hơi"
"Từ khi phát minh ra máy bay, con người đã phát minh ra máy bay"
Xe hơi, máy bay và cả AI đều có bản chất giống nhau đó là một công cụ - phương tiện của con người, nó nguy hiểm thật nhưng không vì sự nguy hiểm đó mà chúng ta không sử dụng nó.

Giống như xe hơi, máy bay công nghệ càng phát triển thì việc lái xe, đi máy bay càng an toàn và tiện lợi. Mình nghĩ AI cũng như vậy thôi 😁
@Phạm Nguyễn Minh Trung AI như bom nguyên tử , kiểm soát cũng ko đơn giản 😆
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Gõ "gái" thì ko ra. Nhưng gõ girl thì ra là sao?
@bkpro185 Tức là nó chưa hỗ trợ tìm kiếm bằng tiếng Việt chứ sao.
@bkpro185 Mình toàn gõ tiếng anh thôi, tiếng việt chắc chưa kịp học hết :p
Nói thiệt là mình nếu không là chủ nhìn thú nuôi của người khác cũng còn bị nhầm lẫn. Thế này thì đã bắt đầu thông minh hơn cả con người rồi còn gì nữa.
lại còn thế nữa 😆
Không biết có gom được mấy con Pig lại không 😁
duyat
TÍCH CỰC
7 năm

Phải cái này ko ta, mới update xong
Công nhận tìm theo từ khoá khá hay, luc lại mấy ảnh cũ rất nhanh (tiếng anh), tìm theo vị trí chụp cũng tốt
@xuhariver có tìm theo tiếng Việt mà bác
@congnghia2011 He he, mới thử lại thì đc
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa có bản update trên ios xong, ae thử chưa
Nh cãi não nhân tạo
Nói chung là hơi run. Sao lưu một đống ảnh, video lên trên đó và anh ấy tự nhặt một loạt file liên quan đến thằng con làm thành một cái video từ nhỏ tới giờ.
Run.
@Black Mamba chẳng liên quan. đang nói chuyện AI tự nhiên lôi chuyện viết riêng với viết chung.
@nnkjsc Theo bạn thì chuyện gì sẽ đến? Mình muốn biết chuyện gì sẽ đến nè, mình đang có 200 tr trong ngân hàng vietcom, 100tr trong sacom, 2 cái hợp đồng bảo hiểm, mình muốn biết chuyện gì xảy ra nếu mình xài Google Photos
@quocvu089 đang nói chuyện AI, ai quan tâm chuyện thím có nhiêu
@nnkjsc Mình nói ko phải để khoe, mà mình muốn biết mình dùng mấy dịch vụ này thì mình sẽ bị tổn thất gì? Bạn khẳng định là sẽ có chuyện xảy ra, mình chỉ muốn biết chuyện gì thôi, 😆)
Google photos của google khá hay
Trajtjmsatda
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai biết xử lý vụ ngày không?
Mình dùng googlephotos chỉnh sửa hình. Xong thì chỉ áp dụng trên máy đang sửa. Còn khi xem các thiết bị khác là hình gốc chưa chỉnh sửa.
Mình phải xóa hình trên máy chỉnh sửa online thì qua máy khác mới là hình chỉnh sửa
@Trajtjmsatda sửa xong nó có 2 bản, 1 bản gốc và 1 bản đã sửa đó bác. tìm kỹ lại sẽ tháy
bản mới ios lúc tạo album xong ko share đc có ai bị ko?
DEVIL 01
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào hay dùng gg photo cho em hỏi phát
Giả sử máy e có 1000 ảnh, đã backup lên gg photo,
sau này e reset lại máy, copy lại những ảnh đó vào bộ nhớ máy và cài gg photo,
ko biết gg photo nó có backup tiếp ko nhỉ
@DEVIL 01 Không đâu bác, miễn là bác đừng thay đổi tên file
cacaca
TÍCH CỰC
7 năm
@DEVIL 01 Của mình bị trùng nhiều vì cứ uprom, copy ảnh nó lại backup lên.
@DEVIL 01 Mình dùng android mỗi lần đổi máy thì bị còn ios thì không bị, chả hiểu sao nữa
DEVIL 01
TÍCH CỰC
7 năm
@congnghia2011 thấy 2 bác bảo bị up trùng, mà bác lại confirm là ko, tại e hay up rom lắm, nếu mà dính thì ngại
TMe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sắp tới sẽ là màu mắt, màu tóc, số đo 3 vòng cân nặng và chiều cao... vv
Vui đó 😃 mình muốn nó được cập nhật cho cả VN ngay!
mình có câu hỏi này: mình cài ứng dụng gg photo và sync 1 folder lên gg photo, trong folder đó có 3 thư mục A,B,C
lúc lên app gg photo mình chỉ thấy nó sync ảnh vào chung thư mục ảnh, chứ ko thể xem riêng thư mục A, B , C
bạn nào có cách gì để xem ảnh riêng A, B, C ko ?
@IceNinja K có cái ghi nhớ quản lý theo thu mục lúc up này đâu. Google chưa hỗ trợ vì nó nhấn mạnh tự phân loại nhận diện AI mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019