Google Photos sẽ giúp xóa hàng loạt ảnh sau khi đã backup lên mây để giải phóng bộ nhớ

Duy Luân
17/11/2015 22:15Phản hồi: 74
Google Photos sẽ giúp xóa hàng loạt ảnh sau khi đã backup lên mây để giải phóng bộ nhớ
Ứng dụng Google Photos vừa được bổ sung một chức năng cực kì đáng giá: phát hiện những bức ảnh hoặc video nào đã được upload lên mạng và giúp bạn xóa chúng khỏi bộ nhớ máy. Bằng cách này, bạn có thể dọn trống bộ nhớ điện thoại trong khi không lo bị mất hình ảnh gì cả (vì hình đã nằm hết trên Photos rồi). Ngoài ra, app còn có khả năng phát hiện xem liệu dung lượng trống trên máy bạn có còn quá ít hay không để giúp bạn xóa đi những tấm ảnh hoặc video cũ hơn 30 ngày. Chức năng này có thể được tìm thấy trong menu của app, mục Assistant. Google Photos cho Android đã bắt đầu được cập nhật với tính năng nói trên, còn bản cho iOS thì sẽ sớm có trong thời gian tới.

Nguồn: Google
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Google là vua miễn phí
Buds
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon, tính năng đáng giá.
nguyen.phi66
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang hài lòng với em nó
Ngon hơn dropbox ở điểm này rồi.
Tính năng này thấy có lâu rồi mà ta?
@Lekhanhhoa.HLY nhầm rồi bạn chưa có đâu
@bacsidien94 của mình có cách đây 2 - 3 tháng rồi, nhưng xóa toàn lỗi :|
@ngocquang_t2 chắc bạn xài android rồi vì ios mình k thấy có chức năng này
@ruacon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngocquang_t2 Cái bạn nói là xóa từng thư mục đã sao lưu theo cách thủ công thôi, khác cái này nhé. Cách cũ không an toàn vì có thể xóa luôn những file chưa bay lên mây kịp 😃
@[USER=73184]@ruacon[/USER] bạn nhầm rồi, mình dùng chính chức năng này luôn!
15Gb miễn phí mình xài ko đủ mún mua thêm thì sao z ???
@Kahny La Bác trên nói phân giải cáo thì không giới hạn, còn gốc thì giới hạn 15GB, nó cứ sai sai làm sao ấy :3
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
8 năm
@thằng khôn à em nhầm, xác nhận lại là hình gốc thì giới hạn, nén "chất lượng cao" thì không giới hạn 😁:D
Kahny La
TÍCH CỰC
8 năm
@thằng khôn Hình gốc lớn hơn 16 megapixel và video từ 1080p video thì sẽ chuyển về kích thước này và lưu k giới hạn.

còn nếu bạn muốn lưu hình gốc lơn hơn giới hạn đó thì chỉ được 15Gb thôi.

Nên gốc của bạn chụp từ mobile: ~ 4-6 megapixel, video ~ 480p hoặc 720p thì là lưu không giới hạn rồi
khoabn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Tuấn Vỹ Flickr úp đc cả chi phí rồi
NarutoN1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có mạng sao coi được hình
hay quá
miễn phí chỗ này, thu tiền chỗ khác
aktily
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TrangThyTran Còn hơn là không có miễn phí,đôn giá 3 lần xong giảm xuống 2 lần,đó là cách kinh doanh của các trung tâm điện máy
epro2k7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Photos => Settings => free up device storage
Ko có mạng thì sao xem đây ta? Với lại phân chia hình theo từng folder nữa nên lưu trên thẻ vẫn ok nhất. Cloud chỉ là backup thôi.
Kahny La
TÍCH CỰC
8 năm
@nguoidaukhohcm Bạn hiểu đến mức đó rồi mà vẫn cứ đòi net hoài thế thì mình chịu, giống như bảo cúp điện, hết pin sao lên internet vậy
thôi, k giải thích nữa
@Kahny La khổ quá, tùy nhu cầu và điều kiện mỗi người mà người ta quyết định có xóa hình sau khi backup ko, tôi muốn có thể xem hình mọi lúc mọi nơi thì thì tôi thấy tính năng tự xóa sau khi backukp là ko phù hợp với tôi thì tôi ko xài, có vậy cũng nói tới nói lui hoài phát mệt.
Kahny La
TÍCH CỰC
8 năm
@nguoidaukhohcm
Con lạy cụ, cụ thấy chữ cancel không
nghĩa là muốn nó tự động xóa thì mình bấm vào cái "tính năng" mà nó vừa bổ sung ấy, rồi delete, nó có tự động up rồi xóa luôn đâu mà mạng với chả net ở đây
@Kahny La thị tôi có nói là ko bỏ được tính năng đó đâu ông cụ, tôi nêu quan điểm là của mình là tôi ko cần tính năng đó vì nhiều khi tôi ở chỗ ko có mạng ko coi đc thôi.
đôi lúc không xóa được do Android 5.0 không cho phép các app can thiệp vào thẻ nhớ 😔
Dinh Thuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết google photos bảo mật có cao không nhỉ?
@Dinh Thuc thích cao thì kích hoạt bảo mật 2 lớp đi
ronaldomu
TÍCH CỰC
8 năm
Ủa mà nó đâu có up hình gốc trong máy đâu đúng không @Duy Luân ?
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Google Photos đúng là tiện thật, nhưng với cái 3G ở VN thì...
Mình thích tự xóa hơn, chứ cho nó tự xóa ngay khi backup xong thì máy ko còn tấm hình nào, tới lúc ko có mạng thì chẳng xem đc gì.
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
Các bạn cho mình hỏi với: Google Photos ko biết có chức năng Backup hay ko, mình ko muốn đồng bộ (sync) mà chỉ muốn backup những bức ảnh quan trọng. Ex: tạo album sau đó backup ảnh lên.

Để sync ảnh có nhiều ảnh nhạy cảm nó cũng đồng bộ tuốt :-/

Hoặc có app/dịch vụ nào ko chỉ mình với.
tính năng khá hay nhưng 1 số người ko thích
vespa02400
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình dùng ios mà back up lên GG photo rồi, muốn lấy ảnh về máy thì làm cách nào vậy các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019