Google Photos vs iCloud Photos, cái nào ngon hơn?

Duy Luân
15/8/2018 0:41Phản hồi: 489
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng Macbook + iPhone nhưng chỉ dùng Google Photos. Mỗi lần đi chơi với gia đình hay bạn bè chỉ cần về làm một album chung rồi share cho mọi người upload ảnh lên là xong.
Mình vẫn xài song song hai dịch vụ!
loxuanhanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa mua bao giờ nên có thắc mắc, ví dụ 19k/50GB/tháng là trong 1 tháng đấy được up tối đa 50GB phải ko các bro? Nếu đang dùng mà ko dùng nữa bị chuyển về dung lượng miễn phí thì những cái đã đồng bộ có mất không?
KHABT
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thì lưu ảnh trên fshare 😆
tieututuantu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng iPhone iPad và cả macbook nhưng đều tắt Ảnh icloud. Mình xài google Photo thấy tốt hơn nhiều
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
google photo lợi thế hơn tí về mặt miễn phí dung lượng cho ảnh chất lượng cao, và 15GB miễm phí; còn lại việc mua các gói dung lượng thì đều đắt như nhau và khó mua với đa số người dân việt nam 😃
hans.lychee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng Google Photos unlimitted, cảm thấy sao lưu ảnh khá tốt, tuy nhiên chất lượng ảnh có phần giảm
tintin.com
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng cả 2, icloud tiện 1 chỗ là khi chuyển dùng từ thiết bị ios cũ sang mới thì việc sync ảnh từ cloud về máy rất nhanh và tiện.
Google phớt ngon hơn hẳn. Nhất là khoản trợ lý của nó. Thỉnh thoảng ra mấy cái ảnh ghép, video hay hay mà nhắc mình ngày kỷ niệm nữa... Con Ai của gồ bá thật
hongphuc9x
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng icloud trên ios xác định là ko đủ dung lượng
banhmi.opla
ĐẠI BÀNG
6 năm
Google Photos có cách nào tự đồng bộ mọi ảnh chụp từ điện thoại về máy tính không các bác nhỉ? Google có 1 app gọi là "Backup & Sync from Google" nhưng nó chỉ hoạt động chiều ngược lại: Copy ảnh vào máy tính ==> tự đồng bộ lên Google Photos, đấy không phải cái em muốn tìm
nickzt
TÍCH CỰC
6 năm
@banhmi.opla Có tuỳ chọn hiển thị folder Google drive trên máy tính đó bác. Chịu khó vọc lại cái Backup & sync nhé bác. Trong đó có đủ.
Huyhoangvctn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng mấy cái này có hơn onedriver không ta. Xài onedriver lâu không truy cập là bị xóa file tùm lum, không đáng tin cậy
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
ưu điểm lớn của gg là free và share dễ hơn có thể bạn ko có tài khoản icloud nhưng tk gg thì gần như ai cũng có
nhược điểm: đồng bộ ngắn load hình cũng nản tý
New Hope
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói chung google photo dùng được trên nhiều nền tảng nên có ưu điểm hơn thôi
Google photo hay hơn icloud photo nhiều, nó còn có chức năng làm phim khá hấp dẫn.
Awakagar
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì dùng 3 thằng, mỗi thằng có ưu điểm khác nhau.
- icloud : để chứa các dữ liệu cá nhân ( games, note, nhạc etc )
- OneDrive : chứa dữ liệu cty, do cty sd office 365 nên tiện share và chỉnh sửa group
- gg drive & photo : thì chứa dữ liệu gia đình ( hình vợ con, các bill thanh toán, tiền học và lịch học con, etc...)
mrkissn
TÍCH CỰC
6 năm
Google Photo quá tuyệt vời
Tonydong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Google photo xem ảnh thì rất tiện nhưng video thì mình thấy xem video chưa ổn vì: xem video bị lác một lúc mới chạy và chất lượng video bị nén xuống.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019