Google Photos vs iCloud Photos, cái nào ngon hơn?

Duy Luân
15/8/2018 0:41Phản hồi: 489
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái nào Free thì xài 😁
baoviet3010
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng Google Phots với option free dung lượng, giờ muốn đổi lại thành chất lượng ảnh gốc thì phải xóa hết hình rồi upload lại :|
@baoviet3010 Bậy nào, bật lên rồi uothooi mà bạn
baoviet3010
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Khổ cái là trước đây mình cho nó upload ảnh Chất lượng cao (bộ nhớ không giới hạn miễn phí) giờ chọn sang option ảnh gốc, mất dung lượng thì chỉ áp dụng cho những ảnh mới thôi ảnh cũ đã up rồi thì nó không tự động upload lên lại. Mình có hỏi trên trang hỗ trợ của Google thì có người nói là phải xóa hết ảnh trên Google Photos đi upload lại, mình hơi băn khoăn nên chưa thử.
https://productforums.google.com/forum/?utm_medium=email&utm_source=first_post_notification#!topic/hotro-vi/felIB3UnBgM
gg pô to ngon hơn hẳn,
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
Xài Lumia dùng Google Photo chỉnh ngon lành
@long_pn thánh 😆)
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Lumia chụp ngon nhưng tông nghiêng về ấm vàng, chỉ cần chỉnh tông lạnh chút là đẹp 😃 Google Photo làm rất tốt.😁
Kalanhikov
TÍCH CỰC
6 năm
Google Photos ngon hơn hẳn, một account làm được nhiều thứ hơn so với Apple account, dung lượng lưu trữ lớn hơn, đa phần các bạn trẻ toàn tự sướng thì toàn dùng điện thoại nên cũng chỉ đến 16MP, mà quay video cực tốn dung lượng thì iCloud không thể đáp ứng nổi, trong khi Google vẫn ngon lành với free cho max 1080p thì phải. Trên iPhone thì nó tự up, chả cần phải mở app đâu Luân ơi, nhưng nhớ chọn up qua wifi thôi không tốn tiền data.
@Kalanhikov Mình có giải thích đó, Google Photos tự up hay không còn tùy thuộc vào cách bạn dùng máy và không có cách ổn định để biết trước việc đó đâu.

Mình có nói kĩ trong bài này https://tinhte.vn/threads/chia-se-vi-sao-google-photos-la-noi-luu-tru-anh-online-tot-nhat-hien-nay.2736308/
Kalanhikov
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Oh cái này mình không biết, thanks Luân nha 😃.
tg791147
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng google photo vì free, dễ dùng, dễ quản lý. Chỉ cần vào app gg photo là có thể làm bất kỳ điều gì với ảnh của mình. Icloud có vẻ phức tạp và phải dùng tới máy tính.
Mình lưu chủ yếu làm kỷ niệm nên không cần ảnh gốc. Số lượng ảnh lưu hơn chục năm nay lên tới hàng ngàn cái ảnh, nhiều lúc xem lại thấy thật thú vị.
fine
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai biết App nào trên mobile cho lấy BBCode của Flickr không?
Cảm ơn!
hoailotus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng iOS nhưng đã tắt iCloud Photos từ lâu do chỉ 5GB ko thắm vào đâu. Chỉ dùng iCloud cho các mục đích khác. Google Photos ngon nhưng cực chút, lâu lâu phải mở app để qua đêm cho nó chạy
ngotri_thien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng GG photos trên Pixel 2 nên được up ảnh gốc trong 2 năm và được lưu giữ không thời hạn. Nghe nói Pixel 1 được up ảnh gốc đến khi phone vô thùng rác thì thôi.
tuansako
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái iCloud photo back up hiện giờ nên quăng vào sọt rác
Dùng ức chế kinh khủng!!
Đã phải dùng thêm 1 iphone (company phone) từ cách đây 2 năm và thấy mấy vụ tùy biến của IOS thật là khắm :'(
@tuansako Nó bị sao nhỉ?
tuansako
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân 1.Mạng mà chậm cái là photo nó mờ mờ
2....
thanhpt_2011
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vẫn xài Flick để lưu trữ
gôogle photo bá đạo bá cháy, tự động lưu, tìm kiếm đơn giản, sắp xếp dễ dàng. tìm theo chân dung, địa điểm, hoặc là từ gợi ý party, funny, v.v...và quan trọng là unlimited storage. Thực sự mình thích gôogle photos
leo_hlm
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn thích ggphoto hơn icloud vì tiện lợi và xài đc trên cả androi vs ios lẫn window,mac os
không biết tới iCloud, nhưng thấy Photo xài cũng khá ngon nghịch vài thứ cũng vui ui
oxechip
TÍCH CỰC
6 năm
mình lưu 3 chỗ: google photo, fickr và ổ cứng
lý do: photo nó nhanh, tiện
flickr : chỉ còn dùng cho dung lượng
ổ cứng : khắc phục nhược diểm của flickr , khi cần hình số lượng lớn
Chưa dùng Ip bao giờ nên k biết tốt hơn k.
Nhung thấy google photo khá là ổn, cứu rỗi thiết bị khi đầy bộ nhớ. May mình có 32gb, hay đi lang thang chụp quay nhiều nên đầy nhanh.
MasterPhuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lập topic ra để dìm Icloud Photos đây mà
traihanam
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thì hay dùng google photo
Mình dùng song song cả android lẫn ios nên cứ google photo mà phang, chính chủ, tích hợp AI nên đôi lúc nó tự làm cái ảnh đẹp, dễ quản lí, dẽ tìm kiếm chỉ bằng gõ cụm từ (cái này mình dùng nhiều cực kì), hồi trước dc tặng thêm 2gb nên thành ra gói vĩnh viễn cua mình là 17gb đủ dùng up ảnh gốc ko giảm chất lượng. Icloud nếu muốn dùng thì phải mua thêm, đồng bộ các thiết bị chung hệ sinh thái của Apple tốt.
Nên hỏi là trên iphone thì cái nào tốt hơn. Chứ rời iPhone ra thì lấy cái cửa gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019