Google Pixel 2 và Pixel 2 XL: thiết kế mới, bóp viền, bỏ jack 3,5mm, 98 điểm DxO Mobile!

Duy Luân
4/10/2017 17:0Phản hồi: 405
405 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hungtham1980
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cả nhà cho hỏi ngu tý Một cái đt quay được video 4k với 30fps mà vẫn cao điểm hơn cái điện thoại quay được video 4k với 60fps ! Chả nhẽ thông số chỉ đú cho vui ! Hay cái ông DxO mark chém lung tung nhỉ ?!
@Hungtham1980 cái bạn nhìn đơn giản nó chỉ là thông số...giống như ng ta vẫn tưởng camera càng nhiều chấm càng chụp ảnh đẹp nhưng thực chất nó phụ thuộc vào độ chi tiết, màu sắc của ảnh nữa...video cũng vậy thôi
@Hungtham1980 Quan trọng xài cam của ai...ống kính nữa kkk
@Hungtham1980 Đánh giá trên ảnh ra chứ ai lại đánh giá trên thông số @@
2handstore
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn cứ xấu xấu kiểu gì ấy nhỉ
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dòng máy google lâu xuống giá trên thị trường xách tay ghê
dongnh7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng mãi mà cam lồi. Dẹp. Mua XZ1 compact
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai lái kịt
anhnm
TÍCH CỰC
7 năm
Quảng cáo chất quá 😃
Mọi thứ đều kém xa X trừ cái gia tương đương
mrd0ngnguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin có vẻ ít nhỉ
Đợt này Pixel bỏ jack 3.5mm chắc cũng lại là để lăng xê cho con tai nghe ko dây mới của họ
K biết liệu gg nó có làm lại bản android khác tối ưu riêng cho chip snapdragon k nhỉ? Như thế dòng pixel này mới bá
trannam.uet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ôi cái phím nguồn....ông nào tô sơn móng tay của gấu lên đó đấy ...
strongwindp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình chả thấy đẹp j cả
sản phẩm tham chiếu
Cái này chỉ mua hàng xách chân thôi nhỉ? Không biết chỗ nào bán uy tín nhỉ?
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy px2 tỉ lệ màn là 18x9.
Tỉ lệ màn px 1 là bao nhiêu ạ ?
Vị vua thức giấc chính thứ châm ngòi cuộc chiến vương quốc android
Thiết kế vẫn chuối quá! Thêm quả màu nút nguồn nhìn lòe loẹt nữa 😁
Bình xấu rượu ngon :v
tinthanh25
TÍCH CỰC
7 năm
Nói chung là chưa ngon cho lắm, khi nào có camera kép rồi hãy nói đến vụ xóa phông, lót dép hóng tiếp!
Thích cái tính năng màn hình luôn sáng và hiện luôn lịch sắp tới. Có ai biết app nào ngon ngon kiểu như vậy ko??? Dùng màn oled chắc ko tốn pin lắm, tks!
không biết Pixel 2 có tích hợp DAC âm thanh không? nếu không thì vẫn sẽ yêu HTC. :p
@Vo_manh Người ta đang nói công nghê âm thanh ông ơi!
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
@Sơn Phát Đạt Ai chả biết công nghệ âm thanh. Tui chỉ nói là pixel đã nghe nhạc báo đạo rồi chứ ai nói gì nhiều đâu mà này kia. Còn DAC thì có bàn tới đâu
dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinhphucng25 Về DAC âm thanh của HTC: mình ví dụ trên HTC one M9, A9 là chíp xử lý âm thanh (Hi-Fi HD Amp) 24bit/192khz (được gọi là Boomsound). Các máy khác có chip xử lý âm thanh tốt (flagship của iPhone, Samsung,...) thì chỉ được 24bit/96khz.

Mình sở hữu em HTC one A9, phải nói nghe nhạc Lossless tuyệt vời.

Mình có thể ví dụ thế này: nghe nhạc lossless trên iPhone rất hay + tai nghe Bose QC25 (chống ồn) thì tuyệt vời nữa + Boomsound của HTC nữa thì là trên cả tuyệt vời. Tất cả cho cảm nhận khác biệt hẳn. Mình đã so sánh cả với loa ngoài đều thấy như vậy.

Hy vọng giúp các bác có cơ hội trải nghiệm sẽ rõ hơn.
@Vo_manh Nói chuyện hài ghê 😆)) tui mà giáo viên tui cho bạn 0d tội lạc đề liền :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019