Google Pixel 3 Lite tiếp tục lộ diện, đặt ngay cạnh bên Pixel 3

zyzy1908
25/11/2018 11:54Phản hồi: 48
Google Pixel 3 Lite tiếp tục lộ diện, đặt ngay cạnh bên Pixel 3
Google Pixel 3 Lite - phiên bản giá rẻ của Pixel 3 lại với jack tai nghe lại vừa tiếp tục lộ diện và lần này, nó xuất hiện ngay bên cạnh Pixel 3. Trong quá khứ, Google từng nói rằng họ chỉ tập trung vào thị trường smartphone cao cấp nên sự xuất hiện của Pixel 3 Lite khiến cho nhiều người bất ngờ ngay từ những hình ảnh lộ diện đầu tiên.

Trong bức ảnh được leaker quen mặt Ben Geskin đăng tải, nó được gọi với cái tên "Sargo" và đặt ngay bên cạnh Pixel 3. (Pixel 3 Lite ở bên trái, còn Pixel 3 ở bên phải cho bạn nào vẫn còn chưa nhận ra). Màn hình của Lite sẽ hơi cao hơn so với Pixel 3 vì nó sở hữu màn hình 5.56" có tỉ lệ 18.5:9 thay vì 18:9.

Theo thông tin rò rỉ, Pixel 3 Lite sẽ trang bị con chip Snapdragon 670, RAM 4GB, bộ nhớ trong 32GB và pin 2915mAh - giống với Pixel 3, chạy Android 9Pie. Máy được mong đợi cũng sẽ có camera chính 12MP ở phía sau và camera selfie sẽ là 8MP. Và cuối cùng, khác biệt lớn nhất của Pixel 3 Lite là jack 3.5mm cho ai vẫn muốn dùng những chiếc tai nghe cũ.

Nguồn: Twitter
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

conkinhong
TÍCH CỰC
5 năm
Tởm
@Đoàn Nhật Tân í ẹ
mr.chunglv
TÍCH CỰC
5 năm
@conkinhong Ghê
@conkinhong Dị
Congcu
CAO CẤP
5 năm
@conkinhong 2 cái viền đó mọc ra để giảm 500-700 USD đấy ạ =)))
Cấu hình tốt mà máy xấu
dù sao cũng không bán ở vn 😔
Thiết kế kiểu cũ. Mà không hiểu ra nhằm mục đích gì? Cạnh tranh chắc @@
nickzt
TÍCH CỰC
5 năm
Xấu lạ + mắc lòi vầy, thì máy ngon mấy, cam hịn mấy cũng vứt. Đến nản.
simeon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nickzt từ trước tới giờ gg có làm máy để cạnh tranh đâu
nó làm máy chỉ để khoe công nghệ và khẳng định những điều mà nhiều ng nghĩ rằng gg ko làm đc
@simeon Không lẽ không ai làm được con máy xấu thế 😆
simeon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@VinaOneX thì nó làm xấu để thế giới biết là xấu nhưng kết cấu nó đẹp 😃
IHOAN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@simeon Công nghệ gì vậy bạn. mỗi cái công nghệ chụp ảnh trong tối ra còn có cái công nghệ éo nào nửa đâu?. mà củng chả mấy ai rúc vào chổ tối để chụp ảnh. haha
simeon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IHOAN vậy thì ông ko dùng máy của gg thì mình ko nói chuyện với ông đc.
vì mình nói thế nào cac ông cũng có cách đễ cãi lại
p.s mình dùng cả ip cả android nhé
đỡ các bác kêu là anti nha
see022
CAO CẤP
5 năm
xấu còn hơn xz2. cái viền mặt trước i chang xz2
Này để chơi pikachu 😁
Thấy ông Google này càng ngày càng nhiều phốt! Có lẽ sắp tới Google sẽ thay thế vị trí LG để trở thành "king of phốt" :v
Huệ! Pixel 3 còn lỗi lên lỗi xuống, ko hiểu bản Lite còn ntn nữa?
Ồ, toàn tiếng Nga à.
Nhìn ko đẹp cho lắm.
Điện thoại bây giờ là 1 cái gì đó quá là tầm thường, không muốn nói là quá chán, tầm trung cỡ 8tr đổ lại là dư sức xài, để tiền đó mua sữa tả cho con còn hợp lý.
@John Chris Khi người ta thu nhập chục triệu trăm triệu thì dăm ba con điện thoại chả ăn nhầm gì và họ vẫn dư sức tiền cho con họ uống những loại sữa tốt nhất, mặc những cái tã êm nhất đắt nhất
simeon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@John Chris điện thoại đối với nhiều ng nó còn là trang sức mà
@John Chris Bác cần tiền mua sữa cho con nên mới thấy thế thôi
Nghe quả pin mà nản
Thêm pixel 3 pro, se, ee nữa là đủ bộ
Cyril Lê
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bít là mua pixel vì cái cam vs android gốc nhg phần cứng kiểu này thì skip!
Từ thời nexus đã thấy pin yếu rồi nên ko dùng điện thoại của google nữa hy vọng giờ pixel tốt hơn
duckvy
TÍCH CỰC
5 năm
@vule123 Đt của Google chỉ đc mỗi camera thôi bác.
Vấn đề là vỏ gì thôi, nghe đồn nhựa.
nininana
TÍCH CỰC
5 năm
Tầm trung bây giờ chỉ còn nokia và zenfone max pro m2 là đáng để hóng thôi. Cơ mà asus ơi lần sau đặt tên ngắn ngắn thôi. 😃
Quả pin hơi đuối nhỉ, hay con chip này tiết kiệm pin ngon lắm nên google tự tin cho ra con máy có quả pin như vậy?
noridomi
TÍCH CỰC
5 năm
@alakazam1994 Màn 5,56" tỉ lệ 18,5/9 thì bề ngang bằng vs 5" 16/9 thôi. Chắc diện tích cỡ 5,2".Chip 670 tiết kiệm pin, android gốc ko tùy biến. Với dung lượng pin đó thì mình nghĩ pin ko yếu đâu,onscreen đc cỡ 7h. Có khi hơn
duckvy
TÍCH CỰC
5 năm
Chẳng có gì nổi bật, thiết kế cũ, cấu hình tầm thường, pin hẻo... Giá chưa biết nên việc đáng mua hay ko bàn sau. Có điều nó éo bán ở VN thì phải.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019