Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google: Pixel 3a giúp thúc đẩy doanh số dòng Pixel lên gấp đôi

Didu
26/7/2019 4:43Phản hồi: 127
Google: Pixel 3a giúp thúc đẩy doanh số dòng Pixel lên gấp đôi
Doanh số bán của dòng sản phẩm Pixel trong quý 2 vừa kết thúc tăng gấp đôi, phần lớn nhờ vào chiếc máy giá rẻ Pixel 3a mà Google bán ra trong tháng 5. Pixel 3 là một chiếc máy hay, camera tuyệt vời nhưng giá cao là thứ khiến nó không thành công, và đã được Pixel 3a giải quyết.

Thông tin này được Sundar Pichai chia sẻ với các nhà đầu tư vài ngày trước. Ông nói Pixel 3a với giá 399 USD đóng góp nhiều vào thành công này, bên cạnh các sản phẩm Pixel khác. Trong quý kết thúc vào tháng 6, Alphabet có một quý kinh doanh thành công với doanh thu 38,94 tỉ USD, cao hơn dự đoán trước đó một chút.

Nguồn: CNET
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn như con 7 thường quá
SuperBowl
TÍCH CỰC
5 năm
@BenGlo Sao mình cũng từng xài samsung, sony, lg, htc có thấy quảng cáo nào đi kèm?
BenGlo
CAO CẤP
5 năm
@SuperBowl Quảng cáo của google, mấy hãng không cài vào đừng hỏi sao google không cho xài android free 😃
"Ý là như vậy đấy"
Cái này mình nghe lâu rồi có thể không đúng
@BenGlo Android free ??? Đâu ra. Cái đấy ko phải quảng cáo mà là dịch vụ google trên máy pixcel thì lại càng đầy đủ hơn. Quảng cáo liên quan gì đến độ mượt. Mượt hay ko do các hãng tuỳ biến android như thế nào..
BenGlo
CAO CẤP
5 năm
@kenseven123 Android free vì mã nguồn mở.
Còn vụ ở dưới lâu rồi, có thể không đúng
ngoctu208
TÍCH CỰC
5 năm
Ở Việt Nam kiếm khó
@Đỗ thánh 2014 Đang dùng và thấy ngon mà
@android_bar Uh, dùng ok vì mình chuyển từ con Galaxy A7 qua nên cảm thấy thao tác mượt hơn nhiều. Tuy nhiên dùng lâu và mình thử chơi game liên quân liên tục với tần suất cao thì thấy các nhân vật đi chuyển chậm hẳn khi đó khởi động lại thì hết. Còn các ứng dụng hằng ngày thì khá mượt.
vienanh288
TÍCH CỰC
5 năm
@Buddy112 Ngon gì hơi bệt
Buddy112
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vienanh288 Gì bệt bác
Pixel 4 đã lộ diện, và chắc chắn là chuẩn (như hồi 3XL), thiết kế k như kỳ vọng, hy vọng là có nhiều tính năng đột phá khác ở camera, k thì chắc lại phải nhờ Pixel 4a để tăng doanh số.
@Alexandrosssss Nghe bảo khoét lỗ mà bạn?
Nào giờ mình chỉ thấy đúng một con ngoài đời thực, không rõ do kiểu dáng thiết kế hay ít hàng , hay nguyên nhân nào đó mà có vẻ ít được người dùng quan tâm.
chickenbg
TÍCH CỰC
5 năm
@Tèo bánh bèo mình làm du lịch lên gặp hàng ngày... bên Tây hay dùng pixel, one+ và HW dòng P
@Tèo bánh bèo mình đang sống ở Nhật có cầm em nó trên tay một lần ở ngoài đẹp hơn trong ảnh , một con máy cầm vào làm mình nhớ cảm giác cảm giác cầm mấy dòng nokia huyền thoại ngày xưa ấy , phải nói là đã lắm , cam mình có test qua đúng là không làm mình thất vọng . nói chung thì nó có một chất gì đó khiến người cầm máy lên muốn bỏ tiền ra mua ! :v !!! còn nhìn thôi thì chưa đủ
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thành Lâm 1289 công nhận đi qua cửa hàng softbank toàn thấy quảng cáo pixel, ip8 cũng có quảng cáo nhưng ít hơn còn các model đời cao chẳng thấy nó quảng cáo gì nữa
@minh999 Nhìn như máy trung quốc. Lô gô nhìn mãi mới thấy ở mặt sau. Nếu ko nói chắc ko ai biết. Mình đang dùng nên mình biết.
Chưa thấy em này ngoài đời bao giờ
Pixel là một dòng máy tốt, tiếc là không bán chính hãng tại Việt Nam
nhìn thấy thiết kế bth nhưng sao vẫn thấy có nét gì riêng
shcodon
CAO CẤP
5 năm
Giờ con nào android cũng hao hao, còn xài iphone chỉ biết liên lạc nhắn tin duyệt web thôi cũng ko có gì vọc vạch như hồi iphone 3,4,5. Nói chung điện thoại giờ ko có hứng thú lắm
Prince23
TÍCH CỰC
5 năm
Cầm pixel 3 lên là bị choán ngợp bởi màn hình rất đẹp trong và nổi. Hoàn thiệt tuyệt vời mun ah. Điểm trừ nhìn như sony xa. Còm hiệu năng hay tốc độ thì đang đỉnh nhất android
@Prince23 nếu nói về hiệu năng hay tốc độ thì phải hỏi thăm op7+ và ROG 2
Prince23
TÍCH CỰC
5 năm
@lekhanhtrung123 Thế lúc ra pixel 4 nó lại khác mất.
@Prince23 vậy thì lấy op6 mà so, op6 cũng vả luôn pixel 3 về tốc độ rồi
CaoHoa6997
ĐẠI BÀNG
5 năm
được mà giá vấn chát quá
Không có tai thỏ và có jack 3.5 mm là thành công hơn ngay
chắc 2 con 3 và 3 xl doanh số thấp nên mới tăng gấp đôi nhờ con 3a này
đã mua pixel 1 lần và máy hư ko có chổ sữa. Có chổ thì giá cao quá nên thôi
Mở store bán ở vn giá mềm, hậu mãi tốt, Android gốc là ae mê liền chứ gì, doanh số lên ngay
@lekhanhtrung123 có đó em, năm ngoái thì tai thỏ năm nay cam lồi cục tổ chảng 4 cục nên đồng cảm phải ko em?
@ragefighter Vậy là cũng chỉ là thằng khoác lác thôi, đến cái chụp màn hình đt cũng k dám thì gặp mặt chắc cũng cho a leo cây vì có đt đâu mà dám gặp =))
@lekhanhtrung123 chụp thì nói mượn người này người kia thì sao? cái lưỡi lươn lẹo của em như lưỡi rắn chẻ đôi đó. Gặp đi rồi sẽ thấy, sợ không dám gặp thì viện cớ ah ah em? em an tâm đi, anh làm ở công ty cần gì cho em leo cây mà em lo? em đừng lấy dạ tiểu nhân của em so lòng quân tử của anh chứ em?
@ragefighter Mấy đứa có tiểu sử xiaolin như e thì a sợ bị cho leo cây lắm, nói chung là chụp thử cái tên máy cho a tạm tin đi rồi tính tiếp, à đó là nếu như có máy nhé, còn k có thì thôi cứ cong đít chạy như lần trc cũng đc =))
Quan trọng là nó ko bán ở vn,
Dân việt nam cũng gần trăm triệu mà Google ko quan tâm lun 😔
@vn_ninja Trăm triệu mà ko có nhu cầu, ko hứng thú thì cũng thế thôi bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019