Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google Play kỷ niệm tròn 1 năm tuổi: một tuần lễ với nhiều ứng dụng giảm giá

Blaze1st
6/3/2013 7:1Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trươc cư tưởng máy bị lỗi 😃
cu_chom
ĐẠI BÀNG
11 năm
những app nào hay hoặc game nào đang giảm các bro nhỉ
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
Tên thì gọi là google play nhưng sao ứng dụng lại ghi là CH Play
ly_huynh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngtient38 Tiếng Anh là "Play Store" nó dịch qua tiếng Việt là "CH Play"...CH = Cửa Hàng...😕
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
@ly_huynh Ra vậy, like bạn 1 phát
Cho em hỏi xài visa mua cái ứng dụng 6.99$ thì nó có tính thêm phí j khác ko ạ 😁 nếu có thì là bn 😕

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
@maygiatls Nếu bác mua lần đầu thì Google sẽ thu thêm 1 US$ tiền thuế, còn những lần sau tính như giá liêm yết.
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
11 năm
@mouse911 Tầm bậy tầm bạ. 1$ là số tiền dùng để verified cái thẻ mới được add vào (tương tự khi add thẻ vào Paypal), sẽ được trả lại vào thẻ hoặc vào tài khoản thanh toán sau khi verified (với Paypal thì sẽ trả vào tài khoản Paypal).

Khi dùng thẻ tín dụng thanh toán với nước ngoài thì ngân hàng sẽ tính thêm phí chuyển đổi ngoại tệ, được gộp luôn vào tỷ giá, nên khi tính ra sẽ thấy tỷ giá quy đổi cao hơn tỷ giá niêm yết của ngân hàng.
@Mr.Coffee Tôi không biết tên gọi chính xác khoản thu thêm kia là gì, tuy nhiên google thu thêm lần đầu mua ứng dụng thì tôi gọi là tiền thuế, tầm bậy tầm bạ nào ở đây?. Và quan trọng hơn cả là tôi không được trả lại 1 US$ như bạn đã nói khi mua ứng dụng rất nhiều lần rồi. Thế nhé.
tưởng free anh em tải ít về chơi thử
Cũng đang soi mấy app tìm ko ra ....., nếu nó giảm giá thì tốt quá

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Sao ko thây j hay ho cả. Toàn là in app purchase giảm 50% thôi. Film thì cũ mèm, tập 1 của Breaking Bad. Nản.
vào trang baokim có hướng dẫn làm thẻ visa điện tử đấy các bác, 1p30s là xong ngay, tha hồ lên chplay mua app. em toàn mua như vậy đó.
em cứ chợ đen appstore.vn mà tải app.có bao h mua app đâu mà cần khuyến mãi :p
Blessa
TÍCH CỰC
11 năm
Lên mới thấy mỗi cái Final Fantasy Dimension là 50% off ( vẫn còn 9$ lận 😔 ), ko biết dịp này nó có giảm Titanium Backup ko nữa 😕
ai có danh sách app giảm giá share cho ae vs...để ai kần có thể tham khảo..thân!
Mềnh cũng đang dùng em nó ngày ngày đây 😁
erosle
TÍCH CỰC
11 năm
Titanium Backup nó ghi là 4,94 $ mà sao lúc vào thanh toán nó lại ghi là 6,03 $ thế nhỉ?
giảm giá là sao,nhẽ ra fải free vài trò chứ :p
[s]tar
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thích cái tên google play hơn android market à
Nước ngoài thì họ mua nhiều chứ vn thì toàn dùng lậu 😕

Sent from my SC-06D using Tinhte.vn
Có ji free khủng a e cùnh update để tải...

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
chết , máy thứ 7 mới về , h xài 1280 tải app free vào đâu đây 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019