Google Project Stream: Next-gen gaming, chơi game không cần quan tâm có PC cấu hình mạnh

Nam Air
18/10/2018 4:20Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

empty77
TÍCH CỰC
6 năm
Nhà có cái Shield TV cũng có dịch vụ Nvidia Now. Cơ mà mạng nhà chơi k nổi. 32Mbp nh mà ping ko chơi đc tại server k có ở VN
Zhyper
ĐẠI BÀNG
6 năm
@empty77 Hình như nvidia now server hơi ít, chú trọng thị trường bắc mĩ thôi
google tính thọc gậy ăn của MS và Sony đây mà, sức mạnh stream sắp tới ko chừng sẽ làm vài anh như Sony ra đường, do game hiện giờ là miêng ăn lớn nhất của họ.
Zhyper
ĐẠI BÀNG
6 năm
@congthanhgiong Sony ăn lời game bằng trò độc quyền thì lo gì bác, có cái ps now cũng steam game mà chất lượng cùi vl
@Zhyper stream game bây giờ có thể cùi, nhưng tương lai là nó, 5g phát triển đều sẽ đủ mạnh. 1 khi ai cũng stream, thì chú độc quyền kiểu gì ? Tương lai là sự tranh đấu stream và cloud của amazon, google và microsoft thôi. Mình nghĩ anh Amazon cũng sẽ ra dịch vụ stream game giống thế. Sony chả có cửa gì đấu với mấy đại ca này.
Nhìn mạng của họ mà nhìn mạng nhà mình chán hẳn
@hoangvanvuong speed local loop nội bộ vn mà khoe làm gì, 1 TB cũng vậy thôi.
Mạng ở VN thì toàn là tốc độ dành cho trong nước, còn ra nước ngoài thì vô chừng. 25 Mbps kết nối quốc tế á? Ở VN thì mơ đi nhé 😁 Nó đặt server ở gần thì may ra chứ ko thì khỏi chơi.
maquan
CAO CẤP
6 năm
Nếu chỉ stream qua chrome thì sao ko cho chơi trên thiết bị di động nhỉ. Làm được như vậy thì tuyệt luôn
Zhyper
ĐẠI BÀNG
6 năm
@maquan Vì steam game PC , điều khiển bằng vật lý, lên màn cảm ứng là viết lại cơ chế điều khiển rồi
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@maquan Nếu cái này thành công thì chắc chắn mobile sẽ có. Dùng phím chuột hoặc tay cầm không dây, cắm điện thoại ra màn hình ngoài, chơi thoải mái luôn
maquan
CAO CẤP
6 năm
@Zhyper Quá đơn giản mà bạn ơi. Giống cái remote play của ps4 ấy. Còn bình thường kết nối gamepad phím chuột ko dây với điện thoại ok mà
NamAnn
TÍCH CỰC
6 năm
Quá trời chơi luôn.

Các Mod check chính tả kỹ thêm tí nào.
hanpihoon
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này kiểu như teamview nhỉ,mà nó tối ưng cho kết nối đơn giản hơn thôi
Ko thể tưởng dc có 1 ngày dc chơi game kiểu này, mà ko cần pc cấu hình mạnh
Nhưng đường truyền thì hơi chua...
Không ông nào nói về cái mạng 1Gbps của thằng test nhỉ 😁
taducanh
TÍCH CỰC
6 năm
Tiền phí tính theo h chơi game thì mua máy ngon còn hơn. Dự là 0.99/h 😃
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@taducanh Rẻ bèo nhé. Nhìn Sony, nvidia thì biết.
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
Kiểu này nhà phát hành game dc lợi rồi, bán dc nhiều game mà k lo bị ...... =))
Nhận được mail mời chơi nhưng mạng lại không đủ -_-
Test trong nước thì 80 Mbps nhưng dùng vpn server US thì có khoảng 2MBps, ping 160ms. Nhịn luôn -_-
QuýXuân
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đỗ Khánh Hưng Người ta đang thử nghiệm mà, cứ nhịn 1 thơi gian nữa vậy. Mong vó sever sea
QuýXuân
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đỗ Khánh Hưng Bác dùng vpn free hay trả phí
trungking
TÍCH CỰC
6 năm
mạng 25Mbps ko phải là cao nhưng chủ yếu có server SEA ko thôi chứ mạng qua mẽo thì nghỉ khoẻ =))
Nhiều bác cứ hoang tưởng mạng nhà mình mạnh lắm =)) toàn đo trong nước thì thế nào chả mạnh
@trungking Nhiều ông mừng húm 😁:D:D chết cười thật
Quý ĐC
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng đang trơi con lày trên hệ máy nitendo swich chơi qua iclou và mình cũng đang ở nhật lác nắm. Ko ăn thua
Tốc độ 25Mb thì nước mình bình thường, chỉ ngại lúc 50mb lúc 5mb thôi!
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
Má cái mạng của nó 1000Mbps😃
25mbs xài 1 mình, chứ thêm 1 bạn xem youtube cái kéo xuống ngay là xong cái vụ game này
LuisYuri
TÍCH CỰC
6 năm
PC master racer doesn't care
mình đã nhận đc code và có chơi thử. ko thể đo được FPS nhưng theo cảm quan thì game bị lock ở 30 FPS, chơi game khá mượt, điều khiển ko bị delay, tung combo các thứ ok, nhược điểm là ko cho chỉnh cấu hình, hình ảnh chỉ dừng lại ở mức HD, cỡ normal-high chứ ko đc high hay extreme

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019