Google sẽ làm giảm tình trạng lóa của camera trên Pixel và Pixel XL bằng update phần mềm

Duy Luân
26/10/2016 22:30Phản hồi: 41
Google sẽ làm giảm tình trạng lóa của camera trên Pixel và Pixel XL bằng update phần mềm
Nhiều người dùng nói rằng ống kính của PixelPixel XL dễ bị lóa khi chụp dưới nguồn sáng mạnh, trong khi các điện thoại khác thì không. Công bằng mà nói thì lúc chụp ảnh hướng về phía có ánh sáng mạnh thì mọi ống kính đều bị lóa ở mức độ nào đấy, nhưng trên Pixel thì tình trạng có vẻ nặng hơn. Phản hồi lại, Gooogle nói: "Bạn có thể kỳ vọng sẽ thấy một bản cập nhật phần mềm trong vài tuần nữa để cải thiện tình hình. Chúng tôi đang phát triển một số thuật toán để nhận biết tình trạng chói lóa và loại bỏ chúng khỏi tấm ảnh của bạn. Bạn sẽ cần sử dụng chế độ HDR+ thì mới tận dụng được chức năng này". Nói cách khác, Google đang định khắc phục một vấn đề phần cứng bằng phần mềm, chưa rõ hiệu quả sẽ đạt tới mức nào

Pixel và Pixel XL được Google quảng bá là chiếc điện thoại chụp ảnh có điểm DXO Mark cao nhất và cũng là camera tốt nhất mà công ty từng sản xuất.

Tấm hình chụp bằng Pixel bị lóa do một người dùng đăng trên website của Google

Trong khi chụp bằng Nexus 6P thì không, cả hai ảnh đều hướng thẳng vào mặt trời.

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xử lý lỗi phần cứng bằng phần mềm ????
duyvankm
TÍCH CỰC
7 năm
@Quang Vỹ Nguyễn không phải lỗi phần cứng đâu bạn, do thuật toán xử lý hết đấy
mr dinh
TÍCH CỰC
7 năm
@duyvankm Thuật toán nào lại tạo được ra vòng tròn sáng trên cảm biến được bạn. Nói mà không chịu động não.
@Quang Vỹ Nguyễn chụp ảnh lóa sang nên mới sinh ra HDR mà bạn, chụp nhiều bức ảnh rồi chồng lên để đỡ lệch sáng
duyvankm
TÍCH CỰC
7 năm
@mr dinh Bạn bị đao ah?? lỗi phần cứng thì phải dùng phần mềm khắc phục thay vì đem máy đến thay phần cứng chứ, một số trường hợp như bạn nói đấy là cá biệt không phải hầu hết máy nào cũng bị. 2 cấu hình như nhau nhưng phần mềm xử lý tốt hơn thì ảnh ra cũng đẹp hơn, không có phần cứng thì phần mềm chỉ là thứ vô hình, không có phần mềm thì phần cứng cũng vô dụng
Haha, dính lỗi Con Nít !
Lỗi này làm nhớ tới iPhone 5 bị lỗi ám tím khi chụp ngược sáng.
Và Apple lúc đó nói là lỗi này là lỗi thường gặp và người dùng có thể chọn góc chụp khác để hạn chế lỗi :p

@nuhuta ủa apple nói đúng mà, chứ h k0 lẽ tháo camera ra, mà ip 5 từ đời tống đời đường rồi, h là ip 7 k0 bị là dc=))
Red Man
TÍCH CỰC
7 năm
@nuhuta Bác Gồ ko làm như Ép Pồ cho nhanh nhỉ. Kêu chọn góc chụp khác cho nhanh, khỏi phải update phần mềm gì cả haha
Tới tháng 11 mới có hàng kẹp nách. Tính mua thử em này xem thế nào, về việt nam còn được dùng google drive ko gới hạn ko ta.
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
flare kinh vậy, chắc do lens rồi. quả này a gồ hơi hố =))
T T lam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Do hiệu ứng ống kính mà
mrhung111
ĐẠI BÀNG
7 năm
lóa thế này do chất lượng thấu kính rồi
Vitanguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phần mềm thì Google kinh òi, cái gì chả làm đc
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Cam không lồi thì chấp nhận loá đi 😁
CLong
TÍCH CỰC
7 năm
Đối với những ng ko thích hoặc ít chụp hình thì lỗi này chấp nhận được. Còn những thằng nào hay tự sướng thì tìm máy khác
@CLong đây là cam sau mà cam trước biết đâu không lóa.
thegiang889
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko liên quan chứ nexus 6p chụp cũng khá đấy chứ
tuyenthu13
TÍCH CỰC
7 năm
Ảnh N6 nét quá đến tắt thở.
db9911
TÍCH CỰC
7 năm
@tuyenthu13 6P cam tốt lắm bác ạ, mộc mạc nhưng đẹp
adn_nda
ĐẠI BÀNG
7 năm
các điện thoại khác không thể chụp kiểu lóa như PX được nhỉ? 😁
Cũng có nhiều người thích hiệu ứng này như mình nhỉ ^^
Vietyeunhan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bây h em ms bị và lên mạng. Ms phát hiện nhiều ng cũng bị giống e là có 1 thiết bị galaxy note 2 đnhap vào tk google dù đổi mk và dùng 2 lớp mà tbi đó vẫn còn truy cập thì k hiểu đây là lỗi của google hay em bị hack. Em dùng s5. Mà thấy khi nào em on thì tbi đó cũng on
@Vietyeunhan Có dùng Bluestack ko hay mấy ứng dụng giả lập android trên máy tính không
Vietyeunhan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạch Hưng Hoàng À có dùng ứng dụng giả lập để chơi thêm acc coc
Vietyeunhan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạch Hưng Hoàng Có dùng ứng dụng giả lâhp để chơi thêm acc coc nhưng cái giả lập ấy thì dùng account google khác mà
emvohinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Định mua mà thấy kiểu này chắc mình bỏ ý đinh r
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
7 năm
@emvohinh Khắc phục bằng phần mềm ngon lành hơn chứ. còn hơn là thay cả đt vì lỗi nhỏ
hiện giờ smartphone, tablet, laptop, all in one, chắc chỉ còn apple, google, microsoft, samsung - sẽ cân hết, thế ghế 4 chân cũng hay. mấy cha còn lại ko cố gắng bức phá thì chỉ có chết.
chà, mình thấy đẹp quá trời quá đất, hy vọng có chức năng chụp bình thường và chụp chống lóa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019