Google thử nghiệm tính năng "Hộp thư đến ưu tiên"

Didu
31/8/2010 15:33Phản hồi: 19
Google thử nghiệm tính năng "Hộp thư đến ưu tiên"

Google mới vừa tung ra phiên bản beta của tính năng hỗ trợ người dùng dịch vụ Gmail của hãng mang tên Priority Inbox (tạm dịch Hộp thư đến Ưu tiên). Tính năng này được Google ví như người trợ lý cá nhân cho người dùng Gmail. Priority Inbox không phải là tính năng giúp lọc thư rác hay kiểm soát chúng mà nó cho phép sắp xếp và quản lý hộp thư đến hiệu quả hơn.

Khi bạn kích hoạt tính năng này, hộp thư đến của bạn sẽ được chia ra làm ba phần: quan trọng và chưa đọc; đánh dấu và những thư khác. Khi bạn có email đến, Gmail sẽ tự động phân tích xem email nào là quan trọng và xếp vào mục "quan trọng và chưa đọc" dựa vào người mà bạn hay gửi thư và nhắn phản hồi (reply), nói chung Priority Inbox sẽ phán đoán dựa vào số lần mà bạn làm việc với địa chỉ email đó.

Mục đánh dấu (starred) sẽ là nơi chứa những email bạn đánh dấu để đọc lại sau hoặc cần thao tác thêm với email đó. Mục thứ ba là những thư khác (Everything else) sẽ là nơi chứa những email còn lại, không quan trọng và không được đánh dấu. Tính năng này khá hay, người dùng dịch vụ Gmail có thể thử ngay từ lúc này, nó đặc biệt hữu ích với những người thường xuyên sử dụng Gmail với lưu lượng thư tới nhiều. Hiện Priority Inbox vẫn đang ở giai đoạn beta và cần thêm thời gian để Google hoàn thiện nó sao cho thông minh và chính xác hơn.

Nguồn: Google
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

antlovely
ĐẠI BÀNG
14 năm
hôm qua vừa cập nhật dùng thử xong.
cảm giác chưa quen lắm hơi rối mắt . có lẽ mình ko có quá nhiều mail nên chưa thấy tính tiện dụng.
cùng ý với bác antlovely, 😁
dòm vào hơi hơi lạ nên khó xài,
từ từ sẽ wen mà, mới nên khó xài hơn cái củ :D
giống như win 7 với XP vậy đó :D
người dùng mail chuyên nghiệp chuyển toàn bộ sang POP3 với mấy cái trình quản lí mail hết trơn rồi, những ai còn dùng mail trên nền web là những người cho rằng email không quan trọng lắm => ít mail => tính năng này ko hữu ích cho lắm
Ho ho ko ngờ lại có 1 người phát biểu như vậy. Check POP3 có từ thời nào rồi mà còn nói là chuyên nghiệp....?
Giờ là thời đại của Web based applications.....
Nhận xét của bác này chưa chuẩn lắm.
Dùng mail trên nền web mà có thể thay được mail client pop3 mới là chuyên nghiệp chứ.
Conan3010
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đồng ý với ý kiến của bạn, mình vẫn thích mọi thứ tóm gọn vào chỉ một phần mềm duy nhất trên máy tính là trình duyệt.
Khi quản lý nhiều email, Gmail vẫn cho phép import theo giao thức POP3, nhưng có lẽ các mail clients cài trên máy tính như temp304 nêu thì tốt hơn 😃. VD như duyệt nhiều hộp thư theo giao thức iMAP 😃
jing
CAO CẤP
14 năm
chức năng này cools
gmail bây giờ vẫn là #1
cái video clip vui nhỉ xem hoài mà không thấy chán
Kích hoạt chức năng ở đâu vậy các bác? e kiếm hoài không thấy ^^! sr e gà
thế pác cho răng mấy cái ThunderBird (dùng từ 2004) và MS Outlook, Express, ... và rất nhiều cái khủng khác để làm gì? Chúng có đc xem là trình quản lí email chuyên nghiệp ko?
AC87
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu Gmail mà bổ sung thêm tính năng add folder & tạo filters tự động đưa các email về folder định sẵn giống Yahoo thì tốt quá! Hiện giờ mới chỉ có chức năng tạo label cho mail nên chưa thực sự hoàn hảo.

Bác này đọc không hiểu ý người ta còn cố cãi!
ninomax
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn sử dụng chức năng Filter rồi chọn thêm 2 Options là Skip inbox (archive it) và Apply to Label là ok. 😁
em_ut
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng không dùng email nhiều, nhất là hộp thư Gmail nên có lẽ chức năng này với mình không cần thiết lắm. Tuy nhiên phải công nhận cái đoạn quảng cáo quá hay, đơn giản, xúc tích nên dễ hiểu.
quảng cáo rất hay và đơn giản,thích quảng cáo của google!
cloudze
ĐẠI BÀNG
14 năm
[MENTION=41135]temp304[/MENTION]: Bạn phán như đúng rồi ấy, thời đại mọi thứ đang cố gắng đưa lên nền web mà bạn lại phán như vậy.
Mình hoàn toàn sử dụng nền web cho gmail, và mình ko phải 1 tháng nhận 1 cái mail :\.
Bạn đến 1 nơi nào đó mà máy bạn hư thì bạn làm sao, mượn máy ng ta set lại từ đầu hay đơn giản là gõ www.....
[MENTION=135877]cloudze[/MENTION]: ờ hén, tớ phán như đúng rồi, còn bạn thì phán còn hơn thánh nữa nhá, đáng khâm phục gì đâu

dẫu biết rằng nền web đang phát triển, mọi thứ đều mún lên đó hết, các bạn đều là người dùng cá nhân, mỗi ngày chỉ nhận vài cái email bá vơ, ko mang tính sống còn nên đâu có hiểu tầm quan trọng của emaill; từ lúc Gmail ra đời đến nay, bạn có biết webmail của nó bị sập (ngưng hoạt động) & quá tải (nghẽn mạng) bao nhiêu lần chưa?
trungnd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tôi chỉ đọc tin, nhưng thấy bác nói như thế thì tôi cũng không thể đứng ngoài xem được.

Bác cho rằng email client trên PC/Mac là chuyên nghiệp? Và theo bác thì: "mỗi ngày chỉ nhận vài cái email bá vơ, ko mang tính sống còn nên đâu có hiểu tầm quan trọng của email", "những ai còn dùng mail trên nền web là những người cho rằng email không quan trọng lắm => ít mail".

Vậy bác định nghĩa như thế nào là dùng email chuyên nghiệp?

Tôi không bàn đến chức năng và tính tiện dụng của email client và web app, vì mỗi người có 1 quan điểm riêng. Bác nói người khác dùng web app là không chuyên nghiệp thì bác chỉ áp quan điểm của bác lên tất cả người khác, mà như vậy chưa chắc đã đúng hoàn toàn.

Bác nói webmail của gmail bị sập, quá tải,... thì bác có nghĩ đến 1 ngày nào đó, cái HDD của bác nó bị bad? Hay đang đi chơi chẳng hạn, bác không cầm laptop theo, nhưng đồng nghiệp cần bác reply email xác nhận 1 việc gì đó chẳng hạn, như vậy bác sẽ làm gì? Những lúc như thế, tôi chỉ còn cách mở gmail mobile và reply vội vàng.

Tôi cũng hiểu ý bác là email rất quan trọng email trong hoạt động của doanh nghiệp, đặc biệt là những doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài. Dù sao, bác đừng quan trọng hóa vấn đề như vậy. Mặc dù tôi dùng email gmail cho cá nhân + email công ty, nhưng email của tôi cũng không "bá vơ", cũng không đến mức "sống còn" như bác đã nói. Tùy sở thích và tính tiện dụng thì mỗi người có 1 cách sử dụng khác nhau.
cloudze
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình ko biết bạn làm j, và bạn cũng vậy, mình nói trên góc nhìn chung, còn bạn là phán thẳng người ta coi mail ko quan trọng.
Tất cả công việc trong công ty của mình đa số đều báo cáo cũng như liên lạc wa mail, và trừ khi những cái mail quá tệ phải dùng đến pc client, còn hầu hết đa số mình sử dụng nền web.
Bạn thích j thì xài đó thôi, mình ko tranh luận nữa nhé.
malin_arc
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã dùng thử, cũng ko đến nỗi tệ lắm đâu..........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019