Google Translate đã cho tải về gói dịch chữ trong ảnh để dùng offline, có tiếng Việt

ND Minh Đức
13/6/2018 8:23Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sondq.ct
ĐẠI BÀNG
6 năm
hiện tại mình check trên iphone thì chỉ có tiếng Đức sang tiếng Ả Rập mới có hỗ trợ dịch nhanh thông qua máy ảnh thôi, test thử thì khá hay, rất hửu ích so với cách dịch qua ảnh chụp từ trước tới giờ!
@sondq.ct Trên android thì nhiều nhưng tiếng Việt nam thì chưa. Từ Anh sang Trung hay Nhật nhanh ghê luôn. Ngộ là khi mình chọn Tiếng Anh sang TQ đưa lên Tinh tế nó dịch hết sang tiếng Trung luôn. Hehehehehe
sondq.ct
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pond1597 mình rất thích tính năng nay, tuyệt vời 😁
gothiclong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon đấy.
@gothiclong Phá lấu , bún bò hay lẩu dê hả hả bạn ? Bây giờ mưa lai rai 1 cái lẩu dê chừng 1 lít gụ thuốc thoai. mấy thằng chụm lại hì hụp quất thì ngon rồi. hahahahahahahah
lukhach123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong ước 1 ngày nào đó Google dịch có tùy chọn dịch chuyên nghành , chứ bây giờ nhiều câu ko hiểu gì luôn...
Mới cài mấy bữa trước là có dịch ngoại tuyến rồi
Từ ngày nó cho Ofline thì mình không dùng các app ngoài nữa gỡ cho nhẹ máy. Trên note thì ok rồi giờ thêm tính năng này nữa thì tuyệt với hơn nhiều. Mong nó cải thiện nhận giọng nói Việt nam chuẩn hơn (có nghĩa là phân biệt tiếng Anh giọng châu á như nó công nhận tiếng anh kiểu Phi luật Tân cho Tiếng Việt của mình) và ra cái Google now thuần Việt nữa và chọ dịch trực tiếp trên phone giống Just click n'see hồi xưa trên PC hay Bibble Dictionary là okie rồi. Note cũng có nhưng Offline thì tiêu dzên heheheheheh
Hóng cái này hơn 20180613_201317.jpg
Của mình vẫn chưa có
fako*
TÍCH CỰC
6 năm
có từ mấy hôm nay rồi
tiennv12
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái dịch bằng hình ảnh cực kỳ tiện lợi và hữu ích. Nhờ nó mà mình có thể dịch được hướng dẫn sử dụng tiếng Đức hộp sữa dành cho trẻ con. Thank Google.
Dịch toàn sai ko sát nghĩa ngữ pháp việt nam gì cả. dịch con chó nó ăn cơm thì lại viết là nó chó cơm ăn con..vãi cả google dịch.
capuchino92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao app của mình k tải được tiếng khác ngoài bộ tiếng Việt nhỉ 😔
cái này có lâu rồi mà. tôi xài 2-3 năm nay rồi
Dong999pro
TÍCH CỰC
6 năm
Cho tải gói dịch ngoại tuyến nhưng không hỗ trợ dịch ngoại tuyến trên ảnh. 😁
lmcuong949@
ĐẠI BÀNG
6 năm