Google Trip - app lên kế hoạch du lịch, nhiều thông tin hữu ích và chi tiết, hỗ trợ Việt Nam

Duy Luân
19/9/2016 16:24Phản hồi: 43
Google Trip - app lên kế hoạch du lịch, nhiều thông tin hữu ích và chi tiết, hỗ trợ Việt Nam
Trip là một ứng dụng mới rất hay của Google dùng để lên kế hoạch đi du lịch, có bản cho iOS lẫn Android. App này có khả năng tự động quét hộp thư Gmail của bạn để phát hiện vé máy bay đi - về và tự tạo một chuyến đi mới, tất nhiên bạn vẫn có thể tạo thủ công nếu muốn. Những loại đặt chỗ, đặt phòng khác cũng được tự động gom vào cho bạn dễ theo dõi. Bên cạnh đó, Trip sẽ gợi ý cho bạn một số điểm tham quan đẹp và hay ở nơi bạn chuẩn bị đi kèm theo hình ảnh, địa chỉ, gợi ý thêm ẩm thực địa phương có món gì ngon, bạn có thể ghé những tiệm hay nhà hàng nào để thưởng thức. Bạn cũng có thể tạo lộ trình đi cho từng ngày một dựa trên các địa điểm bạn đã đánh dấu ưa thích. Và tất nhiên là app có hỗ trợ Việt Nam chứ không chỉ xài cho các thành phố nước ngoài.

Cái hay ở đây đó là Trip tận dụng kho dữ liệu khổng lồ của Google về các địa danh nên nó gợi ý ra rất nhiều thông tin hay và bổ ích. Mình test thử bằng một chuyến đi Hà Nội thì thật sự bất ngờ vì những gì Trip mang đến. Ngoài những tính năng liệt kê địa danh hay tạo lộ trình - vốn đã có nhiều app khác làm được - Trip còn cho mình biết các cửa hàng ở Hà Nội thường mở cửa giờ nào, thuế là bao nhiêu (tiện khi đi nước ngoài), có hỗ trợ hoàn thuế hay không, để hoàn thuế thì nhớ lấy hóa đơn ở nơi bán lẻ. Để đi từ sân bay Nội Bài về trung tâm mình có thể đi bằng gì, thậm chí còn có luôn cả số điện thoại của Mai Linh, Ha Noi Group, link tới Uber và Grab!!!

Rồi app còn chỉ mình khu mua sắm có thể ghé Hàng Gai, Hàng Dầu, Hàng Bạc. Trip giống như là một cuốn sách hướng dẫn du lịch trong tay, và bạn có thể đem nó đi bên mình mọi lúc mọi nơi cũng như tùy biến những nơi mình muốn ghé thăm tùy theo sở thích.

Mình sẽ có một bài chia sẻ kĩ hơn anh em về Trip cũng như cách sử dụng nó cho hiệu quả. Nó hay hơn bất kì ứng dụng nào mình từng giới thiệu cho anh em, kể cả Google Maps hay Sygic Travel. Và hẳn là kho dữ liệu của Google về các địa điểm này phong phú hơn những app khác rồi.

Tải về Google Trip dành cho iOS

Tải về Google Trip dành cho Android

Nguồn: Google
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

App du lịch hay nhất từ trước tới giờ mình xài. Google ra một cái bao nhiêu thằng khác chết. Quá kinh khủng
@Duy Luân Phải nói là tính năng đọc email hiện booking của Google cực thích luôn. Một năm mình đi nhiều, trước đây loay hoay đống booking mệt thật, sau này có Google Inbox đã đỡ bao nhiêu, giờ có cái này thì quá tuyệt
@Duy Luân Quá chuẩn !!!!
huy1201vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mai Linh đc đổi thành Mail Link từ khi nào vại ta [emoji15][emoji15][emoji15]
@huy1201vn quen viết tiếng Anh 😁 đã sửa
Chút test coi hay cỡ nào
đang kéo về thử, tới đây co chuyến đi
chuteo007
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã xoá cmt
LuxiTD
TÍCH CỰC
8 năm
Apps này hay à nha 😁
tải ngay, chuẩn bị cho chuyến đi NYC năm sau là vừa =))
Nói chung cậu éo tin thằng Google 😁 chỉ đẻ ra mấy cái để giết bọn nhỏ nhỏ hay startup thôi. Cái này dự là cũng sẽ giống cái #GoogleKeep.

Mình sẽ tiếp tục dùng các ứng dụng khác để tổng hợp, nhất là #Tripadvisor. Cái cái này vào cho vui thôi chứ không dựa vào nó được.
DmooN
TÍCH CỰC
8 năm
@cuhiep nhất là ở VN ;) thông tin luôn thay đổi xoành xoạch
Đôi khi hứng xách balo lên rồi leo lên xe đi vui hơn nhiều với lên kế hoạch trước
vanthanhtran
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Pakapaka Mình cũng vậy hứng lên xách balo lên rồi đi nhưng chợt nhớ lại là éo có tiền mua balo nên thôi
@Pakapaka Cái này để tham khảo vị trí cũng ngon, không nhất thiết phải là lên plan nhé
Cái cảm giác kiểu phủi bao giờ cũng thích, tuy nhiên có kế hoạch trước sẽ tránh được nhiều rủi ro hơn hẳn.

Cái gì mà càng tiện, link càng nhiều thì thông tin càng dễ "chia sẻ" cho các cụ khác một cách vô tổ chức và ngoài mong muốn 😆
@teutamteu Thì bạn sợ thì bạn không link được 😁 mình thích thì mình link thôi
@Duy Luân à thì cũng là để cảnh báo một số bác có KH đen hoặc vài người làm công việc cần bảo mật chứ mình thì khỏi lo :D
Nói chung cái gì cũng có mặt trái của nó cả giống như dùng máy tính thì việc virus là đương nhiên :D
quá đã, đúng cái mình đang cần hehe
Nên đổi Slogan của G đừng làm ác quỷ thành Đừng chống lại G. ha ha
một loạt máy search việt nam đã từng là nạn nhân xalo.vn, bamboo.com, vinaseek. socbay.com, coccoc.com đang cố chiến, không rõ tương lai.
Gia cát Dự G sẽ ra một ứng dụng giúp việc học tập trở nên hiệu quả và nhanh hơn
@mobile_tuonglai Thế theo thím GG là doanh nghiệp hay tổ chức "thương hại"? Không đủ năng lực thì phải bị đào thải. Miễn sao anh G đừng chơi bẩn là được ;)
cvn
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này hơi cứng vì không add được các email liên quan. Google tự tìm và quyết định email nào liên quan đến trip. Thế nên nhiều thứ ví dụ email đặt thuê xe chẳng hạn không được Google tính đến, hoặc một booking khách sạn theo dạng đi kèm trong bản đăng ký một sự kiện thì Google cũng chịu trong khi Google lại không cho mình add vào thêm.
boozyer
CAO CẤP
8 năm
So sánh vs tripadviser thì cái nào ngon hơn các bác nhỉ
illusion_ap
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở trong google app trên đt, mọi người có thể search "my trips"
khanhbis
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước có ý tưởng này rồi nhưng data cũng là vấn đề. Thắc mắc mãi sao google nó không ra cái app loại này..Mãi giờ nó cũng đã có. Thôi xong 1 ý tưởng của em 😔
Vaanres
CAO CẤP
8 năm
@khanhbis Mình làm cái app dạng này được 1/2 chặng đường rồi, nhưng mà nghe thông tin google ra cái app này thế là mình dừng cuộc chơi luôn, đương nhiên features ko bằng google, nhưng cái concept app tương tự vậy =.=!
khanhbis
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vaanres Làm tiếp đi bạn. Có khi bạn thành công hơn.
Mình chỉ mới ở ý tưởng chứ chưa ra tới product như bạn.
Bấm vài link tải là bị văng. Có ai bị như mình ko ?
zhongjun
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trandangtrung19051990 Mình tải vẫn bình thường mà bạn. Bạn thử lại xem sao 😃
PTTiT
TÍCH CỰC
8 năm
Ngoài ra Google nó còn có Google Flights để tìm chuyến bay rất ngon. Hóng nó có app trên đt luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019