Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

GoPro HERO mới giá chỉ 199$, quay video 1440@60fps, vẫn có màn hình cảm ứng, chống nước

Duy Luân
29/3/2018 14:12Phản hồi: 66
GoPro HERO mới giá chỉ 199$, quay video 1440@60fps, vẫn có màn hình cảm ứng, chống nước
GoPro vừa ra mắt chiếc HERO mới giá chỉ 199$, rẻ hơn đáng kể so với những chiếc GoPro khác và sẽ thu hút một lượng người dùng mới cho hãng. Chiếc HERO mới có thể quay được video 1440p @ 60fps (không có 4K) và chụp ảnh tĩnh 10MP, khá đủ dùng cho những chuyến đi du lịch, lặn biển nhưng tất nhiên chúng ta không thể kỳ vọng chất lượng ảnh / video sẽ xịn như dòng Black được. Máy vẫn được trang bị tính năng chống rung điện tử, màn hình cảm ứng phía sau, màn hình phụ nhỏ xem thông tin phía trước, điều khiển giọng nói và xuống nước sâu 10m. Hiện chiếc máy này đã bắt đầu bán ra ở Mỹ.

Với những người như mình, không muốn chi quá nhiều tiền cho một chiếc cam hành trình lâu lâu đi du lịch mới dùng mà vẫn thích khả năng xuống nước và gắn lên xe / lên nón linh hoạt thì chiếc HERO mới này khá hấp dẫn. Với số tiền cỡ 4-5 triệu thì GoPro có lợi thế hơn so với các đối thủ cùng tầm ở thương hiệu, còn chất lượng ra sao thì phải đợi máy bán ra mới biết được. Dù sao thì đây cũng là một sản phẩm entry level thú vị giúp đem tới khách hàng mới cho GoPro trong bối cảnh họ đang gặp nhiều sụt giảm về tài chính và cần thêm khách cũng như xây dựng lòng trung thành của người dùng để họ không dễ dàng bỏ sang các đối thủ.

GoPro_HERO_moi_1.jpg GoPro_HERO_moi_2.jpg GoPro_HERO_moi_3.jpg GoPro_HERO_moi_4.jpg GoPro_HERO_moi_5.jpg GoPro_HERO_moi_7.jpg GoPro_HERO_moi_6.jpg
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ảnh chụp dưới biển đẹp nhệ
kudzum1910
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khoảng bao lâu nữa thì thương gia việt nam bắt đầu bán nhỉ, hy vọng tầm 5tr là đẹp
caphe17
TÍCH CỰC
6 năm
@kudzum1910 Tầm đó + con gimbal gì 2tr2 nữa là ngon bác nhỉ?
mhieu90
TÍCH CỰC
6 năm
Sản phẩm hấp dẫn đây, vừa tầm, đủ dùng
tiderace
TÍCH CỰC
6 năm
Đáng ra Gopro phải làm dòng entry level này từ lâu rồi mới đúng, chứ để cho mấy thương hiệu TQ tung hoành lâu quá
@tiderace có phải bạn mua thương hiệu TQ về xong dùng như hạch phải ko =)))
tiderace
TÍCH CỰC
6 năm
@Tên Hiển Thị Như hạch đếch chi, vẫn ngon mà. Chỉ thiết kế giao diện người dùng nó kém hơn so với Gopro thôi
@tiderace ngon lìn 😆)
ngocb2
TÍCH CỰC
6 năm
Mới làm con dash cam của vision gắn lên ê tô, 2,7tr 2k thẻ 32gb chống rung, báo tốc độ, cảnh báo va chạm sớm... Nói chung đồ tàu mad ngon phết
ntnam1972
TÍCH CỰC
6 năm
@ngocb2 Bạn cho mình xin link cụ thể với, mình cũng đang tình gắn, bạn có camera lùi không? mình cũng muốn gắn mà không biết nên gắn loại nào! cảm ơn bạn!
Mua mấy tháng nay, quay thì cũng nhiều mỗi tội chép vào máy tính xong không có thời gian dựng clip. Thế là chưa có clip nào thành phẩm!😆. Ai lười hay ko rành thì cần xem lại trước khi mua!😃
@warmboy24 Y chang như bác luôn, hiện giờ thư mục hình và clip du lịch của em cũng tầm 200 GB mà..... chỉ mới rãnh làm dc đúng 1 cái clip.

Học làm clip (cơ bản) thì siêu nhanh, học tầm 30p là làm dc cái clip đủ xài rồi, vấn đề là có rãnh ngồi lại xem hết nguyên liệu, chọn lọc, cắt ghép, lồng nhạc hay không thôi, thao tác thì rất nhanh nhưng suy nghĩ (lựa chọn) thì siêu lười.
@warmboy24 Dùng Quik dựng nhanh lắm bác. Hiệu ứng ok đủ dùng. Nếu chỉ để lưu niệm thì xài quik tiện mà ngon.
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
@warmboy24 Thế mới nói khi bác làm dịch vụ và bị hối thì oke ca ri dê hết 😁 có động lực là làm được tất. còn quay nhiều mà toàn nghĩ thôi nào rãnh làm xong ngay mà....bảo đảm vô thời hạn hoàn thành :p. Thích cái chống nước ngon phết giờ đt cũng chống nước vấn đề là lở làm rớt xuống thì mò thế nào :D.
khanhpro03
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không nhầm mấy clip quảng cáo toàn quay bằng máy xịn thì phải, thực tế xem video test trên youtube toàn thấy lởm lớm. Mà xem video quảng cáo của các ông ý đẹp thế, min, màu đẹp, video rất sáng.
coldsummer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanhpro03 Gopro nói riêng và các thiết bị máy ảnh nói chung đều phải có ánh sáng tốt thì quay video hay chụp hình mới ăn ảnh, còn nếu ở trong điều kiện không có ánh nắng trực tiếp hay thậm chí là trời tối thì riêng Gopro bị ám lạnh. Bản thân tôi lúc Gopro 4 mới ra thấy quảng cáo cũng đẹp, mua về quay thì khi trời nắng nó rất ok, nhưng trời không có ánh nắng trực tiếp, âm u thì màu sắc không được tươi cho lắm.

Ngoài ra hậu kì cũng quan trọng lắm, cái video quảng cáo bạn nói nó phải hậu kì kinh khủng lắm chứ để file thô ghép vào thì chết hãng, hoặc cũng có thể đúng như bạn nói là nó quay bằng thiết bị xịn hơn nhiều so với Gopro 😆))).
@khanhpro03 quảng cáo lúc nào chẳng đẹp, khác gì ảnh post mạng xã hội lúc nào chẳng lung linh mới câu được thích, bình luận, chia sẻ....
Còn cứ để thực mấy khi ng ta ngó đến 😁
Các cụ nói tiền nào của nấy cơ bản không sai, trừ 1 số trường hợp nó giảm giá cực sâu vì lý do nào đó như HTC thôi, hiếm lắm.
Mixer_C6
ĐẠI BÀNG
6 năm
truất phết nhỉ 😁
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
Gắn xe máy mà ko có chống rung quang học thì giật sao chịu nổi nhỉ ?
erio0502
ĐẠI BÀNG
6 năm
@long_pn Con này có chống rung mà, chống rung đt, 6 black cũng chỉ là chống rung đt nhưng ngon cực kỳ
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
@erio0502 Vậy sao chống rung điện tử trên phone lại tệ vậy mà phải dùng chống rung quang học, GP có bí quyết gì hay hơn mấy ông lớn kia à ?
takeda_lord
ĐẠI BÀNG
6 năm
@long_pn Trong lĩnh vực của nó thì gopro là lớn nhất còn gì nữa, thậm chí chống rung quang học trên đt bây giờ cũng chẳng so được vs chống rung digital trên gopro.
erio0502
ĐẠI BÀNG
6 năm
@long_pn Làm riêng hẳn 1 con chip để xử lý chống rung bác ạ, đc giới thiệu là khá mạnh, thậm chí trên 6 black chưa phát huy hết, còn cập nhật phần mềm để chống rung ngon hơn nữa cơ bác ạ
@long_pn Bác chưa dùng Xperia đúng ko? Nó chống rung cũng bá lắm, nhiều lúc cũng ko khác gì Gimbal 😁 . Em dùng Xperia Z5 từ đời nào rồi mà còn thấy khiếp :D
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
Hy vọng ngon chút so với hàng tàu thì cũng làm 1 con. GoPro trước giờ bán đắt bà cố, giờ không chịu nổi cũng phải giảm giá
Mua mấy con này để đi phượt tầm 3tr đổ lại thì con nào tốt vậy các bác...
Em chủ yếu quay cảnh du lịch và lặn biển chơi...nhưng ko xài nhiều...mua gopro thì mắc quá
@Lee Hat hehe...1 tháng thu nhập của mình khoảng 60tr b! nhưng mình vẫn thấy nó mắc vì mình xài ko nhiều...vì chỉ mua để lâu lâu có dịp cần thôi...nhu cầu ko nhiều thì tại sao phải đầu tư quá nhiều...
trong khi mình sẵn sàng bỏ 20tr để mua 1 cái len...vì nhu cầu dùng thường xuyên hơn...mình ko rành mới hỏi kinh nghiệm ng rành...
Lee Hat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tanthanhkt10 sao nhiều thánh "giàu" xuất hiện thế nhở, ok fine, cứ mua máy em tàu xài cho "vừa rẻ vừa xịn" nha máy thánh giàu =))) , tiền ít mà đòi hít *******
Junio
TÍCH CỰC
5 năm
@Lee Hat Chậm tiêu thế nhỉ, nói thế cũng đếch hiểu. Anh có tiền ít đâu nè, cũng đâu nói là muốn máy rẻ mà chất luợng xịn đâu nè! Đã ghi rõ quan điểm cá nhân là ít nhu cầu nên ko muốn đầu tư. Đọc kĩ, đừng gào 😃 Thôi nhé, thương!
Lee Hat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Junio who care LOL =))
GoPro quý rồi bị khó khăn tài chính nên giờ mới chịu ra dòng entry. Trước giờ độc tôn tha hồ hét giá cho đến khi bị mấy a khựa giành mất khúc entry.
Đang tính làm em Go Pro 6 mà thấy em này giá rẻ nên thôi 😁
Quyết tâm mua cái Xiaomi YI vậy!?!? :D
ThachKhoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mọi ng thử SonyActionCam xem, phụ kiện hơi đắt nhưng chất lượng khỏi bàn
Cái này phải gọi là luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu. Bên usa cũng có mấy hãng eom như akaso thieeye tính năng cũng ko thua gopro mà giá thành chỉ bằng 1/3. Em này 200 trump là còn đắt lòi con mắt. Nhưng giá này là chơi được rồi chén thôi anh em. Ah mình có em sjcam sj7 thấy cũng ok lắm
hainhumai
ĐẠI BÀNG
6 năm

AKASO có vẻ ngon hơn
@hainhumai Akaso mới ra em mới là v50 ok lắm đó bạn
ntnam1972
TÍCH CỰC
6 năm
@Thanh winner150 VN mình mua ở đâu bạn? thấy Ali bán 99 USD!
@ntnam1972 Bạn lên weshop other về hoặc wa cộng hòa tòa nhà sumira gì đó đóng tiền bên đó nó other về cho bạn
@hainhumai quay video như dìm con 4 vậy. con 4 quay như 2x fps vậy.
Một vấn đề lớn khi quyết định có nên mua action cam không là: bạn có đủ thời gian để làm clip hay xem lại hay thậm chí đơn giản là có đủ dung lượng ổ cứng để lưu không.
Junio
TÍCH CỰC
6 năm
@cuongfanandroid Chuẩn bạn ạ. Nếu ko kinh doanh hay dùng thường xuyên thì mua mấy con đỉnh bảng chỉ tổ phí tiền! Con nhà mình chỉ dùng đi lặn, mà 1 năm chỉ lặn đc từ 4-11 😆
Đúng là đến khi có cạnh tranh rồi thì giá mới giảm xuống đc. Đợt đầu mình ông này làm cam hành động con nào con nấy đắt lòi mắt. Giờ thì biết sợ mà giảm giá rồi.
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
đợi em mua được xe hơi nhất định sẽ xúc về, còn đang đi xe máy thì cầu nguyện mỗi ngày đi về bình an thôi chứ gắn cam thì hơi vướng !
@Mr.Flex Mình phải đăng nhập vào để like cho bạn này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019