GoPro Karma: máy bay dùng GoPro gấp gọn được, gimbal tháo rời, giá $799

Gia Tường
20/9/2016 1:50Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá này cho nguyên bô đó là ngon rồi. Video của này đặc trưng cho dòng phim thám hiểm, phượt các kiểu nên tốt nhất đừng so sánh với những loại khác.
Có thể là do bác bay kém đó bác
Bác bảo cảm tốt hơn ( không méo ) là bác chẳng biết gì về gopro rồi =))
anhpham12k
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tvhungqn em sài flycam được 3 năm roài từ phan 2 cắm gopro tới phan 4 , inspire. gopro sài từ hero3 tới 4 black ạ
@anhpham12k Bác có kênh video ko cho em thưởng lãm 1 tí ạ :v
anhpham12k
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tvhungqn clip mình flycam mình quay giao file cho khách không có sản phẩm cá nhân
anhpham12k
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tvhungqn bạn cần mình có thể up một số clip lẻ quay bằng phan4 t6 tuần rồi mình mới quay
Đẹp quá má ơi.
kopan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon quá, giá bán kèm gopro 5 black ~1000usd cũng hợp lý, tích hợp rất nhiều thứ (bộ điều khiển nhỏ gọn có màn hình, dễ sử dụng, gimbal 3 trục tháo rời dc, case đeo balo)
chỉ quan tâm cái gimbal, ko biết có bán lẻ ko 😁
Quy Cao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu thời gian bay đc tầm 20p thì hơi ngắn nhỉ? Được cái tháo đc cụm Gimbal và Cam ra gấp gọn, màn hình tích hợp cùng bộ điều khiển.
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
kèm GoPro 5 Black là 1100 lận bạn, 1000$ chỉ được GoPro 5 Session thôi 😃

kopan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phongtranvn Mình ghi là "~1000USD" đó bạn, giá này mới ra, vài tháng nửa năm nữa là hạ nhiệt 1 chút thôi
hacker4a
ĐẠI BÀNG
8 năm
Từ đầu mình đã nói con Gopro Karma này chỉ lợi khi sử dụng mục đích là du lịch vì nó gọn và dễ tháo gắn. Tuy nhiên về chất lượng bay cũng như chất lượng video thì Gopro có vẻ vẫn chưa bằng thằng Phantom 4. Đơn giản là như thế!

Một điều nữa bạn nên nhớ rằng, tuy Camera của P4 không tháo ra được, nhưng bạn vẫn có thể bật nó lên và cầm ngay trên thân của P4 để trượt ván này nọ mà không bị ảnh hưởng về chất lượng nhé! 😃 Nói chung, tụi newbie thì chỉ thích quan tâm về tính năng hơn là chất lượng 😃

Xem phần trả lời ở trên để hiểu rõ hơn nhé! Osmo chỉ là sản phẩm cho newbie, nếu bạn đủ sáng tạo thì dư sức cầm body con phantom 4 để quay những góc thấp, hoạt động ngon hơn cả Osmo nhé! 😃 Và chất lượng Gopro 5 chưa chắc bằng thằng P4 đâu ;) Nên đừng vội phán.

Nói thêm là mình đã dùng Phantom từ thời Ver.1 và hiện tại đang dùng Inspire 1 Pro kèm Osmo. Nhưng thú thiệt là con Osmo củ chuối quá nên vừa bán xong, chỉ còn lại mỗi cái Adapter X5 mà thôi. Ai đọc đươc mà thích cái X5 Adapter thì liên lạc, sẵn sàng bán 1/2 giá gốc!
kenzoxd107
TÍCH CỰC
8 năm
@hacker4a Trong tương lai các nhà làm phim chắc sẽ cầm cả body con phantom trên tay để quay các cảnh trượt tuyết, lướt ván trên biển như bác nói. Và không thể hiểu được tại sao các nhà sản xuất thiết bị quay ngày nay lại càng ngày tạo ra những thiết bị "nhỏ gọn" để làm gì nữa? Bác có biết thằng DevinSuperTramp trên youtube không? Quay chuyên nghiệp mà nó còn không biết cách cầm cả con phantom trên tay để quay mấy góc thấp hay action scenes, hỏi nó sao Gopro hay được xài trong các sản phẩm của nó vậy trong khi chất lượng hình ảnh gopro kém hơn Phantom 4 ấy nhỉ? Mỗi sản phẩm nó có 1 thế mạnh và chưa chắc thiết bị ngon đã cho ra sản phẩm tốt nếu cái đó trong tay 1 người không biết khai thác các tính năng.

Còn câu này: "chất lượng Gopro 5 chưa chắc bằng thằng P4 đâu ;) Nên đừng vội phán." Có ai trên thế giới review và so sánh chất lượng hình ảnh Gopro 5 chưa mà bác biết là chưa chắc bằng Phantom 4. Vậy câu "đừng vội phán" dành luôn cho cả bác là quá chính xác.

1 thằng cầm con Red Dragon trên tay chưa chắc cho ra sản phẩm ngon bằng thằng cầm Black Magic đâu nên bác cũng đừng bảo cái nào dành cho newbies. Nhiều người cầm thiết bị xịn mà tạo ra sản phẩm không ra gì người ta cười cho, lại còn mang tiếng chỉ được cái khoe hàng là hay. Không ai quan tâm bác xài cái gì, chỉ quan tâm chất lượng sản phẩm. Bác có sản phẩm nào quay bằng Inspire 1 Pro thì up link cho anh em tinhte thưởng thức, mở rộng tầm mắt, học hỏi kinh nghiệm chứ đừng gõ phím chẳng ai tin.
Thân!
hacker4a
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kenzoxd107 ** Đơn giản là vì nó có tiền, và thích mua thiết bị này và thiết bị khác, nó có thể sử dụng tuỳ vào mục đich nó muốn chứ ko phải hạn chế như sinh viên VN mình. 😃 Kiểu cần phantom quay trên tay, thay vì cho nó bay thì là do mình, chẳng cần phải nhìn người ta làm, mà tự mình làm được thì tại sao ko thử mà phải so sánh kiểu gà mờ như vậy. Bạn không nghĩ 1 ngày nào đó sẽ có người sẽ khen rằng, Ồ, phantom có thể cầm trên tay để cho ra góc quay đẹp, mà ko tốn thêm chi phí nào như anh-chị kia đã làm?? Ở đây là mình đang nói đến vấn đề tạo được nhiều góc quay và tiết kiệm chi phí cùng lúc dành cho anh-em-ở-vn. Vấn đề thực tế và rõ ràng, chứ ko kiểu so sánh mông lung để xem ai hơn ai như cách bạn nói ở trên.
Mình nói luôn cho bạn biết: Gopro các phiên bản thì mình đã sử dụng qua, trừ những thằng Red cao cấp thì mình chưa dùng (vì chưa có nhu cầu), vì vậy bạn không cần phải cãi bừa như vậy. Vô bổ lắm 😃
Về phần post link video lên Tinh Tế, mình thấy cũng chẳng cần thiết 😃 Nhưng nếu thích, cứ vào Facebook.com/nguyenphoto để hiểu rõ hơn nhé 😃 Có mỗi con inspire 1 Pro thôi mà nghĩ là "gõ phím chẳng ai tin" thì tầm hiểu biết cũng như cách suy nghĩ của bạn khá hạn hẹp đấy 😃

Xem đỡ cái short trailer có 1 đoạn ngắn flycam quay tầm 7 giờ chiều.
haya
TÍCH CỰC
8 năm
So về tính năng của riêng chiếc drone thì chắc chắn phantom 4 nhiều hơn, hỗ trợ người bay, live stream tốt hơn, tầm xa hơn.... Tất nhiên vì DJI đã có quá nhiều kinh nghiệm rồi. Nhưng nói về utility của cả hệ sinh thái trong cùng 1 cái balo thì Gopro lại đạt price/utility cao hơn.

Nếu đã là một người dính liếu tới sân chơi này, chắc chắn có 3 món đồ công nghệ mà họ quan tâm sẽ bao gồm drone, gimble-stablilizer và camera mà GoPro chơi gộp cả 3 cái lại thành 1 sản phẩm.
- Người chơi drone đặc biệt là phantom, đều khao khát có thể tận dụng cả camera và gimble để chơi trò khác...đặc biệt là những lúc cần quay clip làm siếc
- Người chơi gimble cũng ko phải lo đi tìm 1 cái camera phù hợp, thấy cái clip đua xe đạp địa hình là thấy tê người rồi...
- Người chơi camera hành trình có thể sắm thêm drone để mở rộng thú chơi của mình, chưa kể đc thêm 1 cái gimble thì còn gì bằng.
- Đã vậy còn được tặng kèm cái balo chính hãng khi mua combo nữa, mừng rơi nước mắt vì thật sự GoPro có thể hút máu bằng cách bán balo riêng, kiểu gì khách nó cũng phải mua thôi.

Đây là một hệ sinh thái vừa đủ xài cho người xài...vừa đủ. Drone đủ đáp ứng để bay quanh quẩn và ghi hình, tuy khoảng cách chỉ có 1km thì hơi thiếu, controller có sẵn screen đỡ phải vác tablet lằng nhằng. Camera thì khỏi phải bàn, vừa chống rung song song với gimble (ko biết software nó có tweak để cả 2 cùng làm việc ko) vừa có wind noise reduction (mặc dù sẽ bị tiếng quạt thu vào, tuy nhiên có cơm thêm còn hơn ko có) và với việc kết hợp với drone thì chắc chắn GoPro sẽ có option để chống méo. GoPro đang đi một nước đi rất thông minh cho những người thích phiêu lưu, xem cái balo cũng gọn hơn chút so với Phantom, nhiều khi đi trong TP hay đi xa bằng xe máy rất ngại vác cái balo này theo vì đằng trước xe để đồ đạc, đằng sau thì có người ôm, mà balo phantom chiếm gần phân nửa cái yên của người ngồi sau rồi, đằng sau người ôm lại là cái thùng để đồ khác. Cùng 1 công vác balo đi chơi thì em GoPro làm được nhiều trò hơn.

Kết bài, 1100$ cho cái balo đó thì cũng thơm. Tuy nhiên range của em nó lên 1,5 km thì tạm được chứ 1km thì hơi hạn chế, đó là thông số công bố thôi chứ thực tế sợ nó còn ngắn hơn...chưa kể còn phải chờ chuột bạch xem có bị fly away không...
flanker
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tầm bay, các tính năng khác thì con này chỉ tương đương Phantom 3 standard (pin còn kém hơn) mà các bác lại cứ so với phan4 😁
ddhuans
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con mợ nó bọn drone, làm chơi RC cũng bị ảnh hưởng. Từ lúc đám trẻ trâu biết bay drone, flycam các kiểu ko tìm hiểu luật bay bậy bay bạ làm ở đâu cũng ra luật mới vạ lây cho dân RC.
Đề nghị cấm hết flycam với drone đi. Hôm nọ ngoài sân bay RC heli tự nhiên ở đâu có đám flycam vô bay là thấy ngứa mắt rồi. Không đóng tiền sân, ko có thẻ Câu Lạc Bộ Hàng Không Phía Nam mà vào bay như đúng rồi.

ntm72
ĐẠI BÀNG
8 năm
giá ổn, ko biết khi nào bắt đầu bán ra nhỉ, mình đã có camera rồi, mua về gắn vô là chiến thôi.
kenzoxd107
TÍCH CỰC
8 năm
Clip review sơ sơ và raw footage từ Hero 5 đây anh em
Các bác cho em hỏi tầm điều khiển chỉ là 1km mà sai độ cao bay tối đa lại là 4,5km nhỉ? Nếu nó bay đến độ cao 4,5km được thì tần điều khiển phải là 4,5 km chứ? Em hỏi ngu có gì các bác tha thứ
tethien
CAO CẤP
8 năm
@Tiến Anh Designer Bạn đứng trên đỉnh núi cao 4000m thì drone chỉ cần bay thêm 500m là lên đến độ cao 4500m rồi đó bạn.
Ah, 500 AE có biết khi nào lên kệ ko ah ?
Cucari
ĐẠI BÀNG
7 năm
CON NÀY HÌNH NHƯ KO CÓ GPS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019