GoPro sa thải 7% công nhân, dự đoán doanh thu giảm

Didu
14/1/2016 7:46Phản hồi: 32
GoPro sa thải 7% công nhân, dự đoán doanh thu giảm
Doanh thu sụt giảm do sự cạnh tranh từ nhiều đối thủ đã khiến GoPro vừa phải cắt giảm 7% số nhân công của mình. Ngoài ra, công ty cũng cho biết doanh thu từ quý cuối cùng sẽ thấp hơn so với dự đoán mà các nhà phân tích đưa ra trước đó. GoPro dự đoán con số này vào khoảng 435 triệu USD trong khi các nhà phân tích đưa ra con số 521 triệu USD cho quý 4.

Vài năm trước GoPro từng là cái tên lớn ở thị trường máy quay hành động (action cam) nhưng sự vươn lên từ những đối thủ như Sony đã khiến doanh số bán các máy quay của hãng sụt giảm. Nikon cũng vừa bước chân vào thị trường này với mẫu máy quay 360 độ tại CES 2016. Đã từng có thời điểm GoPro đạt mức tăng 50% hàng năm, tính tới cuối năm ngoái số lượng nhân công của hãng là 1500 người. Sẽ có 7% trong số này mất việc, tương đương khoảng 100 người và GoPro cũng phải dành từ 5 đến 10 triệu USD cho việc tái cơ cấu trong quý 1 tới.

Nguồn: Slash Gear
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ nhiều hãng ra camera hành động rồi, miếng bánh đã bị chia nhỏ
Cạnh tranh giá là ngon. 😁
Đi đầu cuộc chơi, nhưng khó mà ăn thua đủ với những tên trùm đầu bảng đang ngăm nghe nhảy vào.
Em dám chắc là NHÂN CÔNG chắc phải có tí gì khác với CÔNG NHÂN chứ nhỉ 😁
@yudhoyono nước ngoài coi trọng nhân hơn công, nên gọi là nhân công, nước mình coi trọng công hơn nhân lên gọi là công nhân. Nước ngoài sa thải là chuyện lớn, nước mình nó đuổi người là chuyện nhỏ thôi bạn à.
L.D.
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bán gopro 4 ít dùng còn mới lắm ai mua pm mình nhé
Đang định mua em SjCam 5000, bác nào xài rồi cho em cái đánh giá với. GoPro thì phụ kiện của nó đắt quá thể 😔
vubang
TÍCH CỰC
8 năm
@mưa ngâu Phụ kiện chính hãng đắt chứ phụ kiện fake giá cũng ngang Sj thôi.
@mưa ngâu Để tiết kiệm chi phí thì bạn có thể qua bên tớ thuê để sử dụng khi cần thiết :3
Hotline: 0903261944
Web: http://elementcams.com/
Page: https://www.facebook.com/ElementCams/
hau duc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mưa ngâu xài gopro ngon hơn nha bạn . góc quay cũ g rộng hơn , chống rung tốt và đặc biệt là có app chỉnh sửa chuyên nghiệm từ gopro san xuat
kenzoxd107
TÍCH CỰC
8 năm
@mưa ngâu Không nên mua SJcam 5000 đâu bạn, mua Xiaomi Yi ấy, ngon hơn nhiều mà chất lượng tốt nữa
firestork
TÍCH CỰC
8 năm
Giá hoang tưởng quá nên bị cạnh tranh làphải
hau duc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bhuubao cam on ban ! minh se xem thúa 200v
aktily
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bhuubao
aktily
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bhuubao
bhuubao
CAO CẤP
8 năm
@aktily Bạn lên amazon xem ấy. Đừng mua chính hãng. Search "sony actioncam"
Hoặc lên Nhattao vào mục máy quay film.
Đây là đoạn clip mình dựng từ video quay bằng sony, chỉ trừ mấy cảnh lặn biển là quay bằng gopro thôi
awakeningtvm
ĐẠI BÀNG
8 năm
bao h thì nó mới ra Gopro 5 đây, hic hic
haolevu
ĐẠI BÀNG
8 năm
thực ra là vì cái camera nó bền quá , chẳng ai lại đi thay camera hành trình khi nó ra thế hệ mới cả
lâu rồi chưa thấy GoPro ra sản phẩm mới nhỉ!
Niwky
TÍCH CỰC
8 năm
Giá của GoPro mắc hơn nhiều so với chất lượng của nó mang lại. Quay video, chụp hình bắt màu rất tệ, nhạt nhòa, mình quay bằng iphone còn đẹp hơn.
@whisky_x Ko thể nói thế dc, so sánh thì gopro chỉ ăn nhau ở khoản góc rộng và chống nc chống shock thôi, còn ông đòi chất lượng, rồi màu sắc thì IP[orn] có đem so sánh thế nào dc với các máy DSLR hay miroless dc, mối cái có 1 ưu điểm sử dụng cho phù hợp chứ
hau duc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@whisky_x tuỳ thôi bạn .cá nhân mình xài gpro thích vì quay hành trình tốt , chủ yếu mua về làm kinh tế
gaumeo46
TÍCH CỰC
8 năm
@whisky_x Bác ạ của em 1 lạy iphone =)))
đắng
SamSik
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìu hãng khác ra máy quay mà giá mềm hơn nên doanh thu giảm là đúng rùi. Đâu phải ai cũng là vận động viên thể thao cần máy quay quá chuyên nghiệp đâu.
Go Pro chỉ mới xuất hiện gần đây nhưng đã thành công trong việc tạo dựng thương hiệu. Bây giờ với nhiều người thì nhắc đến Go Pro đồng nghĩa như Camera hành trình 😆, cũng giống như Photoshop thay cho chỉnh sửa ảnh 😃)
hóng ... giảm giá khủng GoPro 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019