Grab sẽ phạt hành khách trễ quá 5 phút, 3.000 cho Grab Bike và 10.000 cho Grab Car

P.W
3/10/2019 16:3Phản hồi: 305
305 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh Lê Utc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đồng ý thôi. Nhưng mà mấy lần app báo 5p tài xế có mặt xong 10-15p mới tới, t muộn làm, lúc ấy ai đền cho t
Thế lúc mình chờ lâu thì thế nào? Có được giảm tiền cước không?
Grab giờ quyền lực quá
Khách hàng đã không còn được phục vụ nữa, do độc quyền nên giờ khách hàng là công cụ kiếm tiền của Grab.

Cứ bảo vệ tài xế đi, xem có khách hàng nữa không

Chia tay grab, lãnh đạo nào của grab ra quyết định này thật là tài tình, người duyệt nó còn tài hơn 😁
NWBE
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá đẹp
phuong_ttt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dạo này mình hay gặp tình trạng Grab Car chưa tới địa điểm mình đặt nhưng đã báo tới và chờ trong 5p. Kg biết anh em trong đây có hay không.
Khanh.Lam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phí này sẽ được Grab chia ntn nhi?
Rồi sẽ có nhiều hành khách nói “tôi có ra trễ hơn 5p đâu, sao mà phạt tiền tôi”
amanhunt
TÍCH CỰC
5 năm
Mình là người dùng nhưng mình hoàn toàn ủng hộ việc này
bogia00biet
ĐẠI BÀNG
5 năm
đặt grab food tài xế nhận chuyến mà không giao, từ hôm 22 tháng trc, mail lên tổng đài thì báo hoàn tiền mà nửa tháng chưa thấy đâu, biết thế COD cho nó lành, nói chung chả tin tuỏng j bọn này lắm
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
Tôi e quyết định không cho khách dùng app nếu vi phạm điều kiện của Grab chỉ tạo cơ hội cho đối thủ vượt lên không mất thêm chi phí nào!
quangduykhtn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lần trước đi chụp ảnh hoa cúc họa mi, lúc ra gọi grab mà đông quá đi bộ ra những 30 phút nhưng tài xế vẫn chờ, công nhận a tài xế quá là có tâm
anhtuantra
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy có phạt tài xế grab tự động nhận cuốc xe rồi gọi cho khách yêu cầu hủy chuyến vì "xe em hư, xe em đang ở xa, xe em đang trả khách nên quay lại trễ...." blabla, đợi mỏi mòn, đã bị như vậy vài lần nên chán grab rồi.
tayeutl
TÍCH CỰC
5 năm
Khôn kiểu này quê tớ xích nhiều lắm.
Vd như vụ này phạt ai nhể?
Tớ ở ks new world cần về Phú Nhuận lúc 16h, xe grab nhận chuyến đang ở vòng xoay phù đổng thiên vương và đang trả khách ở....... Lạc Long Quân, h cao điểm bắt xe khó nên alo hỏi rõ nó có nhận chuyến k? Nó bảo có rồi 45' sau cancel.
1 lần khác xe nó ở nhà thờ 3 chuông Lê Văn Sỹ, mình ở Trường Sa cách nó 500m, nó chạy xuống Q3 rồi vòng lên Cộng Hòa rồi cancel.
1 lần khác vợ tớ gửi cái nôi để xe hơi, trả tiền qua thẻ, nó xác nhận xong tới chê cái nôi to k chở và bỏ đi, sau đó nó bấm cuốc xe hoàn thành. Tớ tính report nhưng vợ tớ thấy tội nó nên bỏ qua......và acc vợ tớ bị khóa vì gian lận( dù bả 1 tháng chi cả chục triệu vô grabexpress)
cuteont
TÍCH CỰC
5 năm
Ông Grap ạ cứ lo giáo dục nhân viên ông trước đã (xin lỗi tôi không có ý vơ đũa cả nắm nhé) Khách hàng vì 1 lý do nào đó mà bị phạt tiền tôi nghĩ họ sẽ chuyển sang dùng dịch vụ nào ưu ái họ hơn.
""Nói đi thì cũng nói lại, đại diện Grab Việt Nam nói rằng nếu quá 5 phút chưa thấy tài xế, anh em có thể hủy chuyến và đặt chuyến mới mà không phải chịu khoản tiền phạt"". Tôi ghét câu này nhất. Mình hủy thì lần sau đặt nó cho tx ở đâu mút đằng xa ấy, cách cả mấy cây số. Tôi bị tx lừa rồi, nó ko tới kêu mình hủy chuyến nói khách hủy thì ko bị gì.
Mod nên bê nguyên cái FQA của grab lên đây để anh em khỏi thắc mắc và có hướng giải quyết khi bị tính tiền oan
loatchoat
ĐẠI BÀNG
5 năm
vô lý vc ấy, thế người đi chờ grap quá 5 phút sao không được cộng thêm tiền?
Kiên Tống
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vn mình thì ít ai chịu đợi xe. Toàn xe tới rồi mới bắt đầu đi ra nên áp dụng từ sớm rồi
Mới đọc tin này hồi sáng
Từ truóc đến giờ toàn là mình phải chờ xe, chưa bao giờ để xe phải chờ mình. Có khi còn phải alo chỉ đường cho xe chạy tới nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019