Gửi laptop thay vỏ ở TTBH ASUS thì được thông báo main hư !

4/8/2018 14:3Phản hồi: 19
Các bác tư vấn dùm em với, đang sinh viên mà gặp trường hợp này chắc chết các bác ạ ! Hôm trước em có đi sửa laptop asus tại trung tâm bảo hành asus 285 cách mạng tháng 8, tại máy bị bung viền nên em thấy k thuận mắt nên đi thay luôn tiện mua thêm thanh ram gắn vào cho khỏe máy, nhưng hôm sau được báo là main bị hỏng, máy bật k lên nữa, mà trước khi gửi thì máy em sài bình thường. Gọi lên tổng đài thì nhân viên tổng đài trả lời là máy bị hư sẵn và "TRÙNG HỢP" khi em giao máy cho nhân viên kĩ thật thì hư. Bây giờ em không biết giải quyết thế nào hết. Sinh viên kinh tế khó khăn mà gặp cảnh này các bác ạ. Thay cái main khác gì bảo mua máy mới , mong các bác tư vấn giùm em với !
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lúc giao máy, bạn có biên bản ko ? có biên bản thì ghi rõ ràng những gì trong đó ? bạn phải làm căng trường hợp này lên, nếu thật sự máy chỉ thay viền và gắn ram thì ko tự nhiên hư đc. Bạn yêu cầu họ làm rõ ràng, còn nếu như lúc giao máy mà bạn ko ghi rõ ràng là máy còn sdung đc hay sao thì ...
@dinhdobathi mô tả mình chỉ ghi là viền bị bung thôi, vậy là xog rồi à 😔((
@Nguyễn Đăng Tý tại nghĩ là mình cần sửa gì thì ghi vào thôi, ai ngờ vậy
Iam.batman
ĐẠI BÀNG
6 năm
trung tâm bảo hành asus làm ăn chán lắm. Mình ở HP, nhà gần ngay trung tâm bảo hành của asus. Nhưng gưủ máy đi bảo hành toàn đưa tới thegioididong nơi mình mua máy,để thegioididong mang đi hộ.Mất thêm vào hôm nhưng nó đảm bảo. Giữa nhà phân phối lớn và hãng thì bọn nó cẩn thận, ko làm ăn vớ vẩn đc.Do nhà phân phối lớn họ gưủ 1 lần rất nhiều máy bảo hành có dán mác nơi gưủ.Cả có vấn đề gì có fpt, thegioididong cũng hỗ trợ mình. Lợi ích mua hàng đóng tem FPT và thegioididong gưủ đi. đắt hơn nơi khác nhưng hậu mãi nó khá tốt
@Iam.batman vậy giờ chấp nhận à bác
Hơi thiếu may mắn quá. Chia buồn.
Iam.batman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác cứ đòi, làm um lên xem sao.Mà Bác bảo hành ở trung tâm bảo hành asus ở đâu vậy?
@Iam.batman 285 CM tháng 8 HCM bác ạ
Iam.batman
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Iam.batman Cứ làm um nên bác ạ. Gặp cả quản lý no. Tự nhiên chịu thiệt làm sao đc
@Iam.batman chắc làm tới luôn bác ha !
em cũng đã từng làm việc với mấy con ASUS rồi, nhất là dòng asus core i3, để cho bác hiểu rõ thì nguyên nhân là như thế này. Khi bác thay vỏ, bàn phím.... thường thợ sẽ phải tháo cable kết nối chuột laptop với main, khi lắp lại với một số dòng asus lắp cable không chuẩn sẽ xẩy ra chập main và die. đây là thực tế con em đã thay bàn phím và die, không sửa nổi, asus x450c core i3
@hung_nguyenbmw em bị hở cái viền bác ạ, mà thấy khó chịu nên đi hỏi thử, sửa được sửa không thì thay, mà ai ngờ ra thế này
@Nguyễn Đăng Tý chắc bác gặp phải thợ non tay rồi, lúc die xong mình có hỏi ông anh thợ là : e thay bàn phím xong ngủm củ tỏi cái laptop luôn. thì ông ấy bảo luôn là có phải asus không, nếu phải thì vứt luôn đi hoặc mua main khác mà thay. cơ bản là main asus nó hàn chết cpu với ram vào main nên thợ nào cũng ngại làm, và có thay thì phải thay cả main vì chả dùng lại được linh kiện gì
Đạt <3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hung_nguyenbmw a có thể cho e biết một vài dòng có khả năng bị bệnh này không ~~ lắp không chuẩn die main ấy a
@Đạt <3 mình cũng không biết chắc chắn đâu bạn ơi, vì có ông anh thợ máy tính nên ông bảo như vậy,
Thsnh989
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nó làm hỏng main thì bắt nó thay main mới , tại sao mình phải bỏ tiền ra thay main cho nó , gặp tao là xong rồi đấy .Mạnh mẽ lên em , chúng nó có nói trùng hợp con mẹ gì không cần biết , tương chết mẹ nó đi , làm ăn bố láo còn trí trá .
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
đốn mạt thật, đó h toàn ra phong vũ còn mấy ttbh asus với viện máy tính thì phốt chửi đầy trên fb.
ở phong vũ có sdt để phản ánh, bạn thử kiếm xem ở asus có ko rồi gọi chửi cho khi nào nó bồi thường.
marakoko
ĐẠI BÀNG
6 năm
lúc đưa máy cho KTH phải bật lên và giao máy chứng tỏ máy mình hoạt động bt ko vỡ màn, chứ bjo nó cãi bảo lúc giao nó thấy chết rồi nó mới báo thay main thì khó đòi lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019