Hạ cấp iOS 6.1.3 xuống 6.1.2

23/3/2013 4:10Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

để thử làm xem thía nào ^^
Mình đã làm và thành công 100% rùi nè, kà kaf
theo bài này là ok rùi dịa chỉ nè:
ujailbreakiphone.com/2013/03/downgrade-ios-6-1-3-to-6-1-2.html

tụi nó chỉ chưa tới đâu hết bởi vậy làm hoài mà ko đc, nay gặp mấy trang nc ngoài chỉ rõ ràng lun.

chúc các bạn thành công
@xmen_game79 tình trạng về 6.1.2 bị soft dfu thì dùng redsnow justboot là lên nhưng sau khi justboot lên, khởi động lại máy lại bị DFU tiép, hiện có cách nào thoát được hẳn ko bác
Nay con chay. 5.1.1 dc k may a
Cho em hỏi là con ip4 của em.... E sài 6.1.2 jb rồi. Nhưng nghịch Cydia thế nào lại mất Icon. E jb lại = evansno nhưng ko hiện icon Cydia lên nữa. Định up lên 6.1.3 nhưng báo 3194 ... thế là em cho quay chở về 4.3.3....
Vậy sau khi về 4.3.3 em có thể lên 6.x.x được nữa ko ?
Bác nào Pro chỉ dùm e vs
tienthembg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangminhdbp Cái này còn tùy thuộc bạn có SHSH của 6.x.x(mà đã JB khả năng có) và shsh có bị lỗi hay không. Khối người bị dính DFU đấy. Up lên 6.1.3 mà lỗi 3194 thì xem lại file host nhé. Trong diễn đàn hướng dẫn cách kiểm tra SHSH của mình có dùng được hay không đấy.
Úi chà, mình là newbie mới sài máy nên không rõ lắm... Hôm qua đem ra nhật cường. Mấy bác thợ ở đấy bảo là lỗi gì gì ý.... loằng ngoằng lắm ko lên được 6.1.3 chỉ về được 4.3.3 là sao taz. Thấy bảo check cái gì SHSH chỉ có mỗi 4.3.3 thôi...
Mà e sài cái 4.3.3 thấy ức chế quá vì nhiều cái cần IOS 5, 6... hic
máy của minh ko lưu SHSH a4 làm sao bây h?để 6.1.3 hao pin quá đi muốn hạ xuống mà ko pít làm thế nào?giúp mình với
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai biết cách lưu SHSH không lỗi thì share cho ae đi nào! Ae ngũ DFU quài tội nghiệp Ae lắm!
mousemax
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Linh Thien bác shsh 5.1.1 về hạ có lỗi không ... nếu không shsh 6.1.2 lỗi sao 5.1.1 không lỗi .. nếu do server là bị hết chứ
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mousemax Có lẽ là do SHSH 6.x nó phức tạp hơn 5.x nên dễ pị lỗi. Theo mìh là v.!!! Ý kiến khác xem nào?
E ngứa ngay UP lên 6.1.3, rồi bị lỗi cáp đĩa, đã phích lỗi xong cài cydia, cắm sim vào acti thì toàn thấy tìm mạng 1 tí rồi... hiện không có dịch vụ.... giờ restone lại bằng Itune thì lỗi (-1) trước đó máy mình vẫn bình thường..... và đang ở 6.1.2....
Máy bản ZP/A các bác ạ

bạn nào biết địa chỉ hay biết đâu fix lỗi đc giúp mình với..... mình xin cảm ơn và hậu tạ
@phongsax mình cũng bị giống bạn =]]
Chia pùn cùng bạn nhé. 😁 máy mình đang đắp chiếu
@phongsax lên lại 6.1.3 xem
@hoangminhdbp sao lại vậy.. máy bảo ZP thì đắp chiếu đc... không hiểu lỗi gì đây
@vvvvvv lên rồi mà không đc bạn ạ. không biết ai khắc phục đc lỗi này chưa
Không làm dc.hic
máy mình đã ngon lành rùi.. lỗi phần mềm hết,,, cứ tưởng máy bị phần cứng như các bạn... chẹp.....
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phongsax lên đc fw nhiêu ùi???
vvvvvv cho mình hỏi. Bây giờ từ 5.1.1 có lên đc 6.1.2 không? Cydia có lưu shsh
@Duong_hvan pp25 lưu đc shsh 6.1.2
sẽ lên đc
còn những shsh khác ko rõ
@Duong_hvan bạn hãy test cái shsh 6.1.2 của bạn trước khi lên, nếu không sẽ bị dính DFU, mà bạn xài ip mấy vậy?
@thecuong_87 Cám ơn bạn và vvvvvv. Mình ip3s. Lên đổi gió tí. ^^
Test shsh là sao bạn!
@Duong_hvan tại giờ shsh 6xx đang bị lỗi nên phải test trước, bạn xem bài này nhé
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-test-shsh-6-x-tranh-soft-dfu-luu-shsh-6-1-3-bang-ifaith-1-5-6.2019393/
Em muốn cho nó xuống quá mấy bác ơi 😔(
@boytinhvi thì bạn test shsh xem có shsh nào ok không? nếu có thì cho nó xuống.
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
Mình dùng ipad 2 fw 6.1.3, map ở fw này k hỗ trợ nhiều cho máy một số địa điểm ở hcm vẫn k tiềm được, xin được hỏi các sư huynh, các sư phụ trên diễn đàn và BQT có thể chỉ cho mình biết nơi nào ở hcm có thể hạ được fw 6.1.3 xuống 5.1 được k ạh. Mình hỏi 1 tiệm gần nhà thì họ bảo fw này khoá k cho hạ xuống được. Mong các huynh, các sư phụ nào cao tay cứu giúp mình với. Mình chân thành cám ơn nhiều ạh.
em update 3gs/32GB của em từ 4.1 lên 6.1.3 bằng itunes, nhưng lại không kích hoạt được iphone thì bây giờ thế nào ạ ??
máy báo không thể kích hoạt iphone được vì máy chủ không khả dụng!
@Kei Beatboxer bb bao nhiêu
h0rkzz00
ĐẠI BÀNG
11 năm
beatboxer:
JBT = redsn0w 0.9.15b3 nhé -> up baseband Ipad, install cydia -> justboot -> Cydia -> ultrasn0w 1.2.8 là ok.
Đã hạ cấp thành công với xxxxCD5F5_sn0wbreeze_iPhone_4-GSM-6.1-10B144_signed không một lỗi lầm gì. Sau bao ngày ở 6.1.3
1hoi1chai
TÍCH CỰC
11 năm
@lequocvuong_1991 cách làm ntn vậy bác. e cũng đang ip4 6.1.3 muốn xuống 6.1.2 đây???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019