[Hà Nội] Camera Tinh tế Báo cáo "Cuối tuần này đi đâu chụp" - Đền Hùng - 11/11/2012

Zanr Zij
11/11/2012 15:36Phản hồi: 368
[Hà Nội]  Camera Tinh tế Báo cáo "Cuối tuần này đi đâu chụp" - Đền Hùng - 11/11/2012

Tiếp theo 1 series Offline Offline Camera Tinh Tế mang tên: "Cuối tuần này đi đâu chụp", BQT cùng Anh Em Hà Nội tổ chức đến thăm Đền Hùng - nơi cội nguồn của người Việt. Tham dự cùng AE có bác starnt và bác tuan_lionsg. Sáng hôm nay 11/11, thời tiết không thật đẹp, trời trở lạnh, sáng sớm gió to và có chút mưa phảng phất 1 số nơi của Hà Nội. Dù vậy thì AE Tinh Tế vẫn rất nhiệt tình, có mặt đông đủ hào hứng cho 1 buổi Offline xa đầu tiên. Số người có mặt theo điểm danh của bác Dr. Thanh là 20 người. Tất nhiên là bác ấy không tính bác ấy vào số đó ( và được bổ sung vào cuối buổi ) 😁. Đặc biệt có 2 thành viên nữ kiêm người mẫu duyên dáng làm cho AE dường như càng "hừng hực" hơn nữa.

Sau khi cùng ăn sáng, xe xuất phát khoảng hơn 05 giờ, đến Đền Hùng khoảng hơn 7h. Làm 1 kiểu lưu niệm "dàn trận" rồi mọi người ngay lập tức vác súng ống đi tác nghiệp.

Đầu tiên mình up vài ảnh mình chụp được mang tính chất đi đầu báo cáo. Các AE tham gia hôm nay chia sẻ luôn cho mọi người cùng thưởng thức và "bình loạn" nhé.

( CÒN NHIỀU ẢNH CÁC THÀNH VIÊN SẼ UP VÀO CÁC POST TRONG TOPIC NÀY )

Quảng cáo

Cuối ngày AE đã có 1 bữa RTC tuyệt vời tại đất RCT - Phú Thọ. Tại đây AE chia sẻ với nhau cảm nghĩ, dự định muốn được học hỏi thêm về chụp ảnh và đc chia sẻ những kinh nghiệm quý báu của 2 bác Thanh, Tuấn!

Thay mặt Anh Em Hà Nội, tôi xin chân thành ơn Anh Thanh starnt và Anh Tuấn tuan_lionsg cũng như các AE. Chương trình thật ý nghĩa và mong rằng nó sẽ được mở rộng ra trên toàn quốc, được tổ chức thường xuyên để gia đình Tinh Tế có thật nhiều ảnh đẹp, có được những buổi giao lưu vui vẻ, tình cảm.
368 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em xin nối tiếp bằng màn đọ súng ạ, súng ngắn súng dài đủ cả 😁

kingpro1252
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buratino2011 cất nòng xin trong balo ah. nguy hiểm nhỉ, gặp hàng là lắp vào ngay
@buratino2011 ý của em ko phải là máy chụp hình mà là cái ý ý đóa:Dhehe
@buratino2011 cho mình xin kiểu này @!@
ducbii
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buratino2011 toàn các bác súng dài, súng e ngắn lắm 😔 muốn đi quá :x
Buổi offline diễn ra vô cùng vui vẻ, thân mật và bổ ích mặc dù gần như mọi người chỉ mới gặp nhau lần đầu tiên.
Cám ơn tinhte, anh Thanh,anh Tuấn và mọi người.

1)

2)

3)

4)

5)

6)

7)

8)

9)

10)

Chủ đạo tạm thời như vậy đã, còn hình khác em sẽ post sau không thì dài quá.
@pertoper em Hằng Phương đây. phải đi mượn nick để nhảy vào thôi. chỉ anh Khánh thương em k có ảnh dìm hàng 😁
@kang13 Đăng ký 1 cái đơn giản lắm E. Dùng FB hay cái gì chả đk đc. Các A ấy hóng E từng giờ :D

Sent from Android Vietnam
@Zanr Zij hình như mới lập k cm đc a ạ. ảnh e làm chùm cái tinh tế rồi 😆 ngại lắm cơ :-*
@kang13 Tinh Tế có giới hạn thảo luận gì đâu E. Chỉ giới hạn chút mua bán thôi E.

Sent from Android Vietnam
Nhân ngày 6 số 1 (11/11/11) anh em off tinh tế hà nội có cơ hội được giao lưu .....Em thì không có hình đẹp ,chỉ có chủ trương chụp phóng sự và chụp lén hehe.....THôi em xin tường thuật qua chuyến đi off thành công,vui vẻ và tiếc thay cho các bác không có điều kiện đi được ....LÊU LÊU ::p

*Sáng mưa rét nhưng không làm nản lòng a e vì..........Tại VUA HÙNG 😁

*Sau khi đến điểm hẹn em đã tóm được bác tài và ép ngay 1 mẫu nam chuyên nghiêp tạo dáng:D........ bồi bổ cho mẫu nam 1 cái bánh mỳ trứng

Mẫu nam đây ah :D

CÔ bán bánh mỳ nữa hí hí

A e đã tụ họp đông đủ nhưng chẳng hiểu sao bác này vẫn cầm giấy bút ghi ghi chép chép.......chắc đang làm lốt bài tập cô giáo giao cho hehe

Sau đó là sự xuất hiện của người có nhiều video nhất trên Camera tinhte khà khà 😁

Trên đường đi a e tấp zo quán ăn sáng...nhg vì ăn rùi nên mẫu nam đi ......phơi sáng :D

Cuối cùng cũng đến nơi..........a e ta làm kiểu kỷ niệm nào

Nhiều máy và chân quá.....chú phải lắp cái ít này zo cái miếng sắt này mới lắp vào chân được :D

Và cả bác này nữa

Cuối cùng gặp bác nè .CÁC chú đưa a chụp mới đẹp được ;)

dạ em mời bác chơi con siêu room kinh điển này hộ e nha 🆒

Thôi em đi ngủ...mai em lại tiếp tục nếu các bác thich hí hí
TMK123
TÍCH CỰC
11 năm
@TMK123 Hơ hơ góc chụp này hay hay trong hoàn cảnh cụ thể này 😃. Mà trong đền có má A áo đỏ sao 😁
TMK123
TÍCH CỰC
11 năm
@Zanr Zij Lý do đơn giản mẹ anh lên đền cầu khấn xin cho con trai tìm được người vợ như ý . Nhưng không ngờ Cô bồ anh ta mới quen trong 1 lần chụp mẫu cũng tình cờ đi theo. A chàng ngây người vì sự trùng hợp cũng như sự sung sướng khi bắt gặp người mình yêu ở chốn này !!!
@TMK123

Và anh ta đã mơ màng về nàng hàng giờ liền ...

Bất cứ đâu chàng cũng ngân nga tiếng hát ...

... Họ hạnh phúc bên nhau ...

Đến cuối ngày .... ai về nhà nấy 😁
@TMK123 Góc chụp này đẹp quá bác TMK123 ạ.
Bác Méo làm típ phóng sự ảnh đi ạ, dìm em nhẹ thoai nhá 😁
@luongnamchien
Clip này vui đấy! Bạn sửa thành thumbnail luôn cho AE bấm cái xem luôn 😃
Re0
CAO CẤP
11 năm
@luongnamchien ôi vãi , anh Thnah làm cái gì thế 😁
Xin cảm ơn em Thiện nvsp18 đã lo lắng tổ chức cho buổi off này, không cùng đi được với anh em, nhưng nhiệt tình lo lắng cho anh em đến khi xe lăn bánh.

Xin cảm ơn em Thái boydigital - người đứng sau hậu trường, lo hậu cần, từ việc chuẩn bị xe cộ đến tiền trạm, sắp xếp ẩm thực và dẫn anh em đi đến nơi, về đến chốn. Cảm ơn em rất nhiều.

Xin cảm ơn bác tài, Mod Zanr Zij và tất cả các bạn HN về buổi off chụp ảnh vui và buổi họp mặt ý nghĩa. Mong anh em luôn giữ được "máu lửa" cầm máy và phát triển trong thời gian tới như mình đã được chứng kiến hôm nay.

Vừa làm video xong, lên trước vài tấm giữ chỗ rồi cùng chạy theo các bạn!

1. Rêu xanh bờ đá

2. Cổng lên đền

3. Nhà trong rừng

4. Thiếu nữ chụp hình

Video:
@tuan_lionsg thich 10000 lần
@nguyen phuong thuan Quá thích ý chứ 😃. Điều tuyệt vời ở bác tuan_lionsg mà mình muốn học ( chưa được 😁 ) là khả năng quan sát ánh sáng, lấy bố cục và ... rất tận tình :-x

Và mình muốn học và kết hợp được từ 2 bác starnt và bác Tuấn :D ( THAM :D )
Cảm ơn Camera Tinhte - BQT đã tổ chức một cuộc off xa vui vẻ và thực sự hữu ích. Tạo cơ hội cho A, E được giao lưu học hỏi và có cơ hội để trải nghiệm thực tế. Rất mong các Bác duy trì những sinh hoạt này...hehe...Thôi Iem lên ít hình báo cáo ạ...

Lúc các Bác còn đang mải chụp choẹt những tô phở sáng ở Thị Trấn Phùng thì Iem ra ngoài ăn mảnh...

Ngã ba Thị Trấn Phùng
Ăn xong rồi lên xe, Đền Hùng thẳng tiến...​
Đổ bộ xuống Đền Hùng...​
Khắc tinh của NÓNG TRONG NGƯỜI rất hào phóng...mua nguyên tập vé luôn...Chắc do quý A, E Hà Nội hơn...Khiến mặt chị bán vé rất hớn hở...​
Súng lớn, nhỏ đầy đủ...​
Cóa cả súng lạ...bẹt dí, mỏng dính...màu sắc thì...nổi bật...​
Người ko có máy làm bảo vệ ở đó...thấy vui quá nên xin chụp lưu niệm cùng A, E một tấm...​
Hôm nay em đi với tinh thần học hỏi lắng nghe các bác nên chả có nhiều hình gì cả..
thôi thì....up vài bức kỉ niệm để góp vui 😁

Hình em copy từ máy là up chứ em cũng ngại crop và chỉnh PS lắm.

Sắc thắm hoa tươi

Riêng một góc trời

Mưa sương...còn vương trên lá

Hoa thuốc

Thankss bác, em toàn đứng nhìn anh em chụp là thấy vui rồi :D

Niềm Vui Trong Đam Mê..

Dr.Thanh " Chịu khó treo chỗ đấy cho an toàn, chứ anh mà để cái túi này trên xe là hết ngay"
:p

Báo cáo tình hình chi tiêu của chuyến đi là tồn dư 655 ngàn đồng ;) -tiết kiệm được do không phải trả thêm tiền xe và thịt chó Ngon Bổ RẺ 😁 đã được bàn giao cho anh Thái để sử dụng cho lần "Cuối tuần đi đâu chụp" lần sau của nhóm Camera Tinh Tế Hà nội

DSC_1398.JPG DSC_1421.JPG DSC_1447.JPG DSC_1479.JPG DSC_1481.JPG DSC_1482.JPG DSC_1497.JPG DSC_1506.JPG DSC_1517.JPG DSC_1520.JPG DSC_1534.JPG DSC_1581.JPG
@starnt Anh chụp bé Phương đẹp quá ạ, em góp 1 pic nữa

Chúc mừng anh em đã có một buổi offline rất thành công! Ảnh rất đẹp ạ! Liked all!
Chụp hình kiểu ... quân đội 😁

nova_ck, starnt: Bác nhớ nhắc mẫu chỉnh áo sống cho đàng hoàng nhé, em cứ toàn bị hút mắt ...:eek:
Cho mình xin hình này về nhá
Gúm các bác viết truyện hay quá cơ, vậy mà em chẳng ngờ mình được làm nhân vật chính, Bác Zero chụp mẫu nhiều nhất và cũng làm mẫu nhiều gần nhất.
Em viết típ truyện
Bất ngờ chàng gặp một nữ nhân bên tường rêu phong cũ trong 1 lần off do camera tinh tế tổ chức

Đúng là tuyệt thế giai nhân

Chàng đem lòng yêu mến

Họ chụp ảnh làm quen

Trong những chận bắn tỉa của nàng luôn ẩn hiện bóng dáng ..chàng đằng sau

PS: Em viết lời dẫn cho vui (nếu mẫu có không vừa ý thì pm lại em sẽ xóa ạ)
Anh em HCM khi nào đi giao lưu với anh em HN ở Đà Nẵng nhậy 😁
Đẹp quá, các cô người mẫu quá xinh, tiếc là ở gần Đền Hùng mà không có máy ảnh nên không dám đi @@
Oxi
CAO CẤP
11 năm
Đẹp quá!😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019