HacBook: chiếc HP EliteBook được cài sẵn OS X, cấu hình như Mac 2013, giá từ 329$

Duy Luân
29/8/2016 22:28Phản hồi: 175
HacBook: chiếc HP EliteBook được cài sẵn OS X, cấu hình như Mac 2013, giá từ 329$
HacBook Elite thực chất là một chiếc EliteBook của HP nhưng được cài sẵn hệ điều hành OS X (thông qua các công cụ Hackintosh) với độ tương thích phần cứng cao. Tất nhiên nó vẫn có khả năng dual-boot với Windows để bạn chuyển qua lại khi cần thiết. Nhóm phát triển nói thêm rằng HacBook cũng có thể khởi động lên sau chỉ 15 giây và phục hồi từ trạng thái sleep trong chỉ 1 giây tương tự như máy Mac thực thụ. Những chiếc HacBook này có cấu hình bằng với những chiếc Mac năm 2013, bao gồm chip Core i Sandy Bridge, RAM tối đa 8GB, màn hình 14" 1600 x 900, HDD hoặc SSD tối đa 1TB. Có lẽ nhóm phát triển dùng phần cứng HP EliteBook đời cũ để giảm chi phí. Giá khởi điểm cho một chiếc HackBook chỉ là 329$ cho cấu hình thấp nhất.

Ghi chú: sản phẩm này tất nhiên không phải do HP chính thức bán mà do một thứ ba đứng ra tự kinh doanh, thế nên có khả năng phần cứng sẽ không tương thích hoàn toàn. Cũng không có gì đảm bảo cho sự ổn định của thiết bị nên anh em nào muốn mua thì nhớ cẩn thận. Link mua ở đây.

HP_hackBook_3.jpeg HP_hackBook_2.jpeg

Nguồn: HacBook
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

EliteBook của HP nhưng được cài sẵn hệ điều hành OS X (thông qua các công cụHackintosh)

Thì ra là vậy, mình cứ tưởng...
Ngon bổ rẻ là đây
Mac cài Win thì chạy nóng, Win cài Mac chac chạy phè?
@sslgvn Đời lắm thẳng tưởng trong trời đất có mỗi mình có được cái máy mac , lên truồng ti h tế oai như cóc khè người. Không khác gì lợn cưới áo mới....
sslgvn
TÍCH CỰC
8 năm
@Tiếp tục cuồng ờ rồi sao nữa. có máy k?
@cosmos47 Không hẳn =))) Vì bạn không biết, thứ làm cho 1 chiếc Macbook đặt biệt chính ở trackpad của nó. Trackpad như này dùng Mac cực lắm =)))
RAM tối đa 8GB thì hơi ít rồi đó
jayzu2512
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vqk Chắc bác bật lên để đó. Ps thì 16gb mới đủ xài
VuongKhanq
TÍCH CỰC
8 năm
@jayzu2512 Nhờ bác show cái source nào nói Ps cần 16gb mới đủ xài vậy =)) Hoặc bác là render của Hollywood cmnr.
Hay chưa bao giờ dùng Ps rồi nghe mạng phán rồi gõ phím vậy?
jayzu2512
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vqk Ờ, nếu bác xài ps, thời gian sẽ cho bác biết.
VuongKhanq
TÍCH CỰC
8 năm
@jayzu2512 Em dùng được 3 năm rồi, vẫn làm ảnh cưới và thiết kế cho cty in ấn ầm ầm mỗi ngày đây ạ!
😆
HP với đám driver lằng nhằng thế mà nhóm cũng mod được thì đúng là siêu. Ko biết cái khoá vân tay có dùng tốt ko?
@thjensutjnhyeu Cái đó thì mình biết nhưng k có nhu cầu lắm nên toàn xài dây :D sau cần chắc làm cái usb wifi cho nhanh
vecon93
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuananhtu bạn cài driver cảm biến vân tay rồi sau đó mở hp client security lên chọn fingerprint setting như trong hình là vào cài đặt vân tay thôi mà
tuananhtu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vecon93 tks bác, bác giúp e nốt cái link driver vân tay cho hp 8470p với ạ, em thấy nhiều driver quá, k biết tải cái nào 😃
vecon93
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuananhtu cái này thì phải
Validity Fingerprint Sensor Driver
yennv90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái dòng này nó chỉ kén card wifi thôi, trước đây nhiều người cài mac lên con này rồi.8460p
V’t
TÍCH CỰC
8 năm
Ai ngược đời mua máy win cài lại osx
Nokia Lab
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lumia62o Làm ngược lại mới là ngược đời đấy bác, kaka 😆
halongphile
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nokia Lab
Trường hợp mua máy Mac sau đó cài Windows mình thấy nhiều. Những người này kêu dùng không quen. Chỉ thích vì thiết kế đẹp. Nghe có vẻ hơi phí.
htanh034
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lumia62o Bác này chưa biết thế nào là Hackintosh rồi. Thử đi rồi biết...
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
@Nokia Lab phần mềm doanh nghiệp chạy win cả, vẫn có nhiều người phải cài dulaboot bác ạ,
badboyasd
TÍCH CỰC
8 năm
329usd với cấu hình ngớ ngẩn, dày như cái mông. Không hiểu bọn này nghĩ gì
@anhtuanngoc biết thì thưa không biết thì im dùm.
dòng máy trạm khác với dòng này ở mỗi chữ p với chữ w ở sau đít mã máy thôi ợ.
build bên trong giống nhau. dòng p làm gọn lại chút để dễ ôm đi hơn thôi.
dòng này mình đã từng test một cái xác bị cháy main, đứng lên máy nhún nhún cũng không bị cong vỡ gì hết nhé.
plamduy
TÍCH CỰC
8 năm
@anhtuanngoc Cái này là Máy trạm, ko phải dòng business đâu 😃
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhtuanngoc con Hp probook 4530 thôi đã ngồi nhún được lên rồi. bác nghĩ vấn đề cao siêu quá rồi đấy.
libieu
CAO CẤP
8 năm
@badboyasd nồi đồng cối sắt mà bác cứ đùa 😆
jeetkunedo
TÍCH CỰC
8 năm
đã xài con HP này bản 12 inch, bền vô đối, mod được cái osx này nữa thì qá ngon !
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
8 năm
@jeetkunedo mod cái gì, đây là hackintosh. Người ta cài được từ nhiều năm trước rồi, ngon ghẻ gì

PS: t cài chán rồi
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@cu_cai_nho đúng rồi phần cứng của các hãng như sh*t ý....nhất là cái trackpad, màn hình, và thời lượng pin....sau nữa mới đến nhưng firmware của phần cứng hệ thống...😃

xài mac trọn vẹn và ko bị ghét, đặc biệt những người mới dùng lần đầu thì nên dùng ngay macbook....hackintosh dành cho những ai thích vọc vạch, yêu osx, thần thánh apple, hoặc đang cần môi trường osx để xCode:p
@kungfu9 tớ sài hackintosh từ năm 2011! thích osx của Jobs làm! nhưng chả bao giờ thần thánh apple cả, từ ngày trym cook ẻo lả lên chán chả thèm nâng cấp osx nữa!
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Mình dùng OSX là vì cái trackpad của apple chứ máy khác sài window sướng hơn.
Bây giờ máy MAC cũng có đắt lắm đâu
Quân kòi
ĐẠI BÀNG
8 năm
8460p, chính nó và em đang dùng đây. Cài mac 10.9->10.11 full kext mượt mà. Cài dễ như cài win. Hiện tại thì em đang dùng Yosmite với Windows 10 dual boot. Chỉ tội em fix mãi chưa xong cái imess 😁:D:D Mặc dù đã add MLB/ROM theo hướng dẫn
@Quân kòi Tui cũng thế =)) trước fix lúc nhắn được lúc không giờ bỏ luôn nhắn mỗi điện thoại cho nó an toàn
khoacntt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Quân kòi Bạn ơi hướng dẫn mình cài với :D
Quân kòi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khoacntt Tham khảo đi. Cài dễ như cài win ấy. Không cài được thì gửi lên Bắc Cạn cho tớ cài cho :D:D:D
http://www.tonymacx86.com/threads/guide-hp-probook-elitebook-zbook-using-clover-uefi-hotpatch-10-11.189416/
tuanmoto
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Quân kòi bạn cài OS X như nào hướng dẫn và cho mình link công cụ cài với nhé!máy mình là 8460p ram 2gb 250gb hdd
Tiện cho các bạn SV code xcode....
long_pn
TÍCH CỰC
8 năm
Elitebook 6930 Core2 vẫn chạy phà phà
@long_pn bác làm thế nào vậy cho em xin hướng dẫn ạ
Red_Skin
TÍCH CỰC
8 năm
Sau khi đã dùng và bán rất nhiều laptop, tôi luôn giữ quan điểm rằng Elitebook là đỉnh cao nhất trong lòng tôi, và những ai đã dùng Elitebook đều nghĩ như thế. Bền, chắc chắn, ổn định, cấu hình vượt thời gian...
tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
@Red_Skin Chắc ngày đó bạn chưa bán Thinkpad 😁
phongpt.neu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Red_Skin Cách đây mấy hôm chú HP Elitebook 8470p của em bị 1 chiếc Hyundai i10 đang chở ngươi chẹt lên mà máy không bị sao ngoại trừ cái chân đế hơi bị móp xuống một tí. Thật không thể tin được
Red_Skin
TÍCH CỰC
7 năm
@phongpt.neu Vâng chỉ người dùng mới hiểu 😁 Hôm trước post lên bị gạch đá quá trời.
HP có tool cả rồi, chỉ việc thay card wifi vào rồi cài là full chứ gì đâu.
Đám máy dựng từ TQ các thương gia nhập về rồi tự xử bán lên.
Nói về hack thì HP đơn giản, bây giờ mua về nhìn giá kia là phần cứng dựng đến 60% rồi. Mua về xoá mac chạy win chắc trụ được 3 tháng là lăn đùng ra ngay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019