Hack Coin và War Bucks Gun Bros latest v1.5.0

astrologic
1/4/2011 15:53Phản hồi: 9
Các công cụ cần thiết để hack:

1. Ipod - Iphone - Ipads đã jailbreak
  2. Itunes 10.x
  3. Phần mềm quản lý idevice -> ifunbox (download tại đây) để sử dụng thì thiết bị của bạn phải cài đặt afc2dd qua Cydia trước đó.
  4. Phần mềm đọc mã hex (bài viết sử dụng hex workshop download tại đây)
  5. Cuối cùng dĩ nhiên là có Gun Bros v1.5.0 tải miễn phí trên apple store (216 MB)
Các bước thực hiện: (Cần kết nối wifi khi hack)

1. Đầu tiên kết nối wifi vào đăng nhập vào tài khoản Game Center của bạn (trùng tài khoản Itunes)
  2. Vào Gun Bros bạn sẽ nhận được 1 vài War Bucks free (8 thì phải). Bắt đầu chơi 1, 2 bài rồi Pause và Surrender ra ngoài, bạn sẽ nhận được XpLodium dùng cái này để đổi lấy Coin (giả sử giá trị này là 20).
  3. Nhấn nút Home, cắm cable, kết nối với PC. Mở ifunbox lên vào Raw File System\var\mobile\Applications\Gun Bros.\Documents\ copy file zzz_1000 vào máy tính (zzz của mỗi máy khác nhau tùy thuộc vào tài khoản sử dụng để đăng nhập Game Center, nếu bạn chơi offline thì giá trị này sẽ là -1). Lưu ý thiết bị của bạn phải có afc2dd mới hiện lên thư mục var.
  4. Mở file zzz_1000 này bằng hex workshop. Nhấn Ctrl - F thiết lập các giá trị như hình, điền vào vị trí 1 giá trị Coin của bạn có (ở đây là 20) khi đó mã hex sẽ thay đổi theo. Nhấn Ok ta được một chuỗi có dạng ZZ ZZ ZZ ZZ. Khi bạn thay đổi giá trị của chuỗi này thì số Coin của bạn sẽ thay đổi.
  5. Nhấn Ctrl - F lần 2, điền vào ô Value số Coin mà bạn muốn có (ví dụ: 9999999) mã hex phía dưới sẽ thay đổi. Nhấn Cancel. Bạn chép mã hex vào vị trí ZZ ZZ ZZ ZZ theo thứ tự từ trái qua phải.
  6. Làm tương tự với War Bucks (bạn cần phải đăng nhập vào Game Center để nhận được War Bucks free). Nếu War Bucks = 0 thì kết quả tìm kiếm rất khó có thể xác định. Hoặc bạn có thể theo hình để sửa cho nhanh.
  7. Bạn cũng có thể sử dụng cách này để thay đổi level, nhưng không nên dùng vì sẽ gây treo máy khi chơi. Save lại, nó sẽ hỏi bạn có tạo file backup không? Cứ yes cho chắc.
  8. Mở ifunbox xóa file zzz_1000 trong idevice đi rồi copy file mới sửa vào. Safety Remove thiết bị.
  9. Mở Gun Bros lên sẽ thấy Coin và War Bucks của bạn nhiều vô cùng :bounce:. Mua bộ giáp và súng khủng vào game giết quái cho sướng. Nhưng chưa xong đâu. Nếu dừng lại ở đây mỗi khi bạn out khỏi game và vào lại thì Coin, War Bucks và cả Level của bạn sẽ trở về lúc sau khi bạn vừa hack. Để giải quyết vấn đề này. Trước khi vào game, sau khi hack bạn kết nối wifi, đăng nhập tài khoản Game Center, vào Gun Bros chơi 1, 2 bàn nữa rồi Surrender ra ngoài. Save game của bạn sẽ được tải lên Game Center. Sau này khi thoát ra vào lại game, Coin, War Bucks và cả Level sẽ như lúc bạn thoát ra.
  10. Khuyến khích các bạn sau khi hack, tải save game của bạn lên Game Center rồi thì delete game. Cài lại bản mới nguyên chưa hack cho đỡ lỗi và giật. Connect vào Game Center lại chơi tiếp save game cũ nhưng ngon lành hơn hẳn.
Vậy là xong! Giờ bạn có thể chơi ngon lành với giáp trâu, súng xịn, đồ ngon :stomp:

Bài viết có chỉnh sửa, bổ sung cho người Việt dễ hiểu :giggle: Bài gốc tại xSellize: http://xsellize.com/topic/94256-gun-bros-hack

Chủ đề trước, Hack Gun Bros 1.3.1 đã cũ và cách đấy không còn sử dụng được!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế bạn có biết cách háck game Cartoon War 2 (full coin và full tốc độ tăng mana)mà vẫn save được kô.
astrologic
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình chưa chơi cho này bao giờ 😔. Hẹn bạn lần khác vậy. Bạn có thể vào đây xem. Hình như ghi đè savegame vào là okê
bác co biết hack fish farm k?
em co mot đống coin ma k đổi sang dollar dc vi muốn đổi trước tiên mình phải trả phí
trả một lần thôi từ lần sau sẽ đổi đc
nhưng tài khoản của em là free nên chả có đồng nào mà trả cho nó cả
dochinh1810
ĐẠI BÀNG
13 năm
ban oi cho minh xin hack gun bros 1.4 cua galaxy tap y. thanks b nhieu
trongtan_89
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình ko đăng ký tài khoản Game Center được nhỉ....? ai hướng dẫn mình với
đã làm đc theo như hướng dẫn... thanks chủ topic ...
làm theo hướng dẫn của bạn hak được coins và warbucks nhưng khi out và vô chơi lại thì coins và warbucks vẫn như cũ 😔
anh chủ pic cho bé xin file save Gun Bros 1.5 của anh đc ko.
Slump
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã làm đc với phiên bản online 2.0. Thank bác chủ thớt!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019