Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hack root cho HTC Hero....!

spiderman_anhvu
22/8/2009 11:55Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luker
TÍCH CỰC
14 năm
Có cách nào Hack root HBOOT 1.76.0007 chưa ạ? 😔
có bác nào ở hn biết cách phân vùng ổ đĩa và hack room,up rom con HeRo này không ạ.bác nào biết thì để lại số đt e mời bác đi cafe.bác làm giúp e 1 lần.e làm theo hướng dẫn vẫn không được.đau hết cả đầu với con hero này rồi.cảm ơn các bác trước ạ
Hôm nào bác đi alo e đi cùng, cũng muốn nhờ cao nhân nào chỉ dạy.
Đức: 0906 0906 84
mobile123
TÍCH CỰC
14 năm
bác nào ở hp mà là 1 cao nhân thì em cũng mời đi cafe,em po tay với con hero của em rồi

nó báo như vậy là sao hả các anh ....! Em lần đầu xài hero
woodfish
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn không cần dùng lệnh đó để HackRoot
Nếu bạn đã làm đến đó nghĩa là bạn đã Add được Recovery, đúng không.
Bạn boot vào Recovery rồi đánh lệnh các bước tiếp theo của lệnh fastboot
Chúc thành công.

Phú Ngô
máy mình mua về firmware 1.5
baseband vs:2.6.27-8dd6deee htc-kernel@and18-2
Build numb: 2.73.751.4 146733 CL#61205
đã làm theo cách sài flashrec thấy ko báo lỗi gì cả nhưng cũng chả biết thế nào là thành công thế nào là fail :|
plnghiepla
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác đọc cho kỹ hướng dẫn của Bác chủ thớt mà làm theo. Dễ lắm............!
John2701
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao mình ko tải được recovery dạ 😔
cái fail reboot đó là do HTC hero mua chính hãng của fpt đó
vào đây để giải quyết nha http://www.pdaviet.net/showthread.php?84253-ROOT-CHO-HTC-HERO
kidphuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con máy của em đã thử hết các cách, cách cài cái phần mền này thì em bị lỗi ở đoạn: 11. Mở FlashRec program và click Backup Recovery Image rồi chờ đợi nó hoàn tất.
còn dùng cách kia thì bị như bác bạn trên

Bản của em là Bản G2 Touch của T-mobile
Hboot là HBOOT 1.76.0007(HERO*****)
hic em đang dùng bản rom 1.5 của T-mobile mà ko làm cách nào hack root được cả, bác nào có thể giúp em không ạ 😔
ai lam hack root thanh cong cho HTC hero cho mình sđt mình gọi điện hỏi với, lam hoai k dc, hoặc gọi cho mình rồi mình gọi lại để hỏi với sdt 0912555100
plnghiepla
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cho mình biết bạn đang sử dụng bản Rom Version bao nhiêu? Mình từng Hack được 2 cây Hero rồi đấy.
Có thể cách làm khác với hướng dẫn, tùy dòng Rom
blutobluto
ĐẠI BÀNG
14 năm
1. Em vào chỗ down cái recoveri.img thì nó bảo not available
2. Down cái SDK về, mở ra cũng không thấy thư mục USB_Driver đâu cả.
3. Down HTC Sync về, cài vào rồi chạy, kết nối HTC Hero với máy rồi mà sao nó vẫn hiện là disconnect.

Đến đây em dừng tay, ko dám làm gì tiếp 😔

Quên mất: Em dùng Win7
plnghiepla
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình sử dụng Win7 vẫn kết nối HTC Sync bình thường. Lúc đầu mình cũng kết nối k được phải WinXP. Nhưng sau đó mình phát hiện chương trình diệt Virus đang ngăn chặn. Bạn tắt chương trình diệt Virus đi, chắc k có vấn đề gì đâu....................
Dạ em cũng bi giống bác cavoi luôn, mong anh em chỉ giáo với
Hero của em cũng up lên 2.1 được nhưng không vào được market, chưa kể wifi của em ở nhà vào được 3 trang rồi xịt luôn mặc dù connect bình thường, em phải ra ngoài rồi vào biểu tượng Internet thì nó load được trang thứ tư, trong khi em dùng wifi ở công ty ngon lành cành đào ( nhưng chậm quá, chậm hơn con wildfire bao nhiêu). Em xin cung cấp thêm thông tin để anh em giúp đỡ là wifi nhà em laptop, htc wildfire, iphone 3gs dùng bình thường
Anh em cứu em với, Hero của em đang chỉ dùng để nghe, gọi nhắn tin mới chán
Thanks

---------- Post added at 10:48 AM ---------- Previous post was at 10:46 AM ----------

Dạ, xin nói thêm là Hero em mua ở FPT ạ. Em cũng nghe anh em nói là hàng Hero FPT hay bị làm sao đó
Thanks
hix, con hero cua minh cũng là HBOOT 1.76.0007, nhưng chăng hiêu sao nó lai có market, minh vân chưa hackroot được, nhưng h nó tư đông up firmware lên ban 2.1, hiên tai mình muốn chuyên dữ liêu tư máy sang the nhớ mà chăng biêt làm sao, có ai giúp mình với 😔(, hoặc cho xin sdt chỉ dùm được ko....
Mình cũng Hboot 1.76.0007, cũng có market có sao đâu nhỉ.
Hack root thì bạn tìm universal androot ý, cài vào Hero, chỉ 1 lần click là hack root xong.(còn hỗ trợ unroot luôn).
Còn chuyển dữ liệu sang thẻ nhớ, có lẽ bạn phải cài custom Rom ví dụ Modaco hay villain + phân vùng thẻ nhớ, sau đó các phần mềm sẽ tự động chuyển sang thẻ nhớ. Bạn có thể tham khảo ở đây http://androidforums.com/hero-all-things-root/54802-how-root-install-custom-rom-backup-more.html
cho xin cái nick chát đi hỏi cho kĩ, cái kia toàn tiếng anh đọc chóng mặt lắm 😔(
Các bác cho em hỏi với, hiện tại Hero có nâng cấp firmware lên được không? lên được bản firmware nào rồi ạ.
Các bác có ai đã thử chưa, hoặc có link nào nói về vụ này cho em xin với nhé.
em tìm khắp mà chẳng thấy bài nào về vụ này. Tks các bác.
em làm đến bước gõ (fastboot boot cm-hero-recovery.img) để khởi đọng chế độ recovery thì máy báo lỗi không download được!
76224764
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái file recovery bi die r bác ơi...😁
ypmv2
TÍCH CỰC
14 năm
Mình mới dùng con HTC hero nên không hiểu lắm, bạn mình mới gửi về cho con từ đài loan về (nó làm trong cty HTC) hiện tại đang chạy FW 2.1.
cài được nhiều phần mềm nhưng không phải là tất cả, vậy mình phải hack room hay gì đó bắt đầu từ đâu vậy? mong các bác thông cảm và cho em câu trả lời.
xdaatom21
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bạn vào link này nè hướng dẫn dể và đơn giản hơn
http://www.vietnamandroid.com/phan-cung/rooting/cach-root-dienthoai-android.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019