Hack tính năng In-App Purchase dành cho cả máy chưa JB

vaan009
24/7/2012 3:42Phản hồi: 59
Hack tính năng In-App Purchase dành cho cả máy chưa JB

Có lẽ vừa rồi anh em đã nghe về việc tính năng In-app Purchase trên Apple iOS bị vượt qua, cho phép mua vật phẩm không tốn tiền của 1 hacker người Nga. Cách hack này áp dụng đc cho cả máy JB và chưa JB và tính năng của nó theo mình nó vượt trội hơn cả iAPFree và iAP Cr@cker như 1 số game mình test thì 2 tweak kia bó tay nhưng cách hack mới này vượt qua được như Tap Tap Revenge Tour, Mega Run,... Trong bài viết này mình xin hướng dẫn cách hack tính năng này! Nhược điểm chính của cách làm này là bạn ko thể tải app hay update trong Appstore được do đã thay đổi DNS ( muốn khắc phục thì chỉ cần thay đổi DNS thành 8.8.8.8).

Cách làm này bao gồm 4 bước:
  1. Log off tài khoản AppleID của bạn.
  2. Cài đặt CA certificate.
  3. Cài đặt in-appstore.com certificate.
  4. Thay đổi thông số DNS trong phần Wifi.
Lưu ý: cách làm này chỉ có tác dụng đối với Wifi, không có tác dụng trên Cellular network.

Và bây giờ chúng ta bắt đầu:
  • Bước 1:Lof off tài khoản AppleID của bạn: Settings->Store->Tap on your appleid->Sign Off.
Lưu ý: Phải cài theo trình tự CA rồi mới đến in-appstore.com. Không làm ngược lại.

Bước 3: Vào 1 app bất kì có tính năng in-app purchase mua thử 1 món nào đó. Bấm "Cancel" khi xuất hiện bảng thông báo "Do you really want to purchase?". Sau đó thoát ra home screen.
  • Bước 4: Thay đổi thông số DNS trong phần Wifi.
Vào phần thiết lập Wifi mà bạn đang kết nối rồi xóa hết các giá trị trong khung DNS và thay bằng dãy IP: 94.228.221.10 hay 91.224.160.136.

Như vậy là bạn đã hoàn tất việc hack tính năng in-app purchase của Apple. Và bây giờ vào 1 app nào bạn muốn sử dụng tính năng này, bấm vào nó sẽ hiện ra bảng thông báo Like in-appstore.com, bạn bấm vào ô LIKE sau đó nó sẽ hỏi tài khoản AppleID bạn chỉ cần nhập bất kì thông số nào cũng được không cần phải tài khoản của bạn và hưởng thụ công trình của bạn.

1 lưu ý là cách hack này chỉ sử dụng tốt với các app mà tính năng in-app không kết nối trực tiếp tới server của Apple mà thông wa server của hãng thứ 3. Với các game của Gameloft cách làm này vẫn không có tác dụng do hầu hết các app của Gameloft đều kết nối tới server Apple.
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhdnd06
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay quá thanks bro nhiều lắm......
h@ck dc Tap sonic không bạn 😆
Quang Khai
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao cài hai cai phần mềm này CA certificate, in-appstore.com certificate vào được vậy bạn . Thanks bạn trước !
@Quang Khai Cùng câu hỏi,2 cái này cài như nào vậy bác chủ thớt
@kutkut Dạ bấm vào cái tên đó ạ
@vaan009 mình bấm vào thì down file cacert.pem và itcert.pem,giờ làm sao gì với 2 file này hả bạn
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kutkut dùng iphone nhấn mới đc, dùng safari nha.
@daubac2188 ok thanks bác,đang test
Bấm vào link mà cài trên iphone, ipad
hack final fury Pro báo Mua thành công mà chẳng thấy tiền cộng vào tài khoản, éo hiểu
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko dùng đc...>"<
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
xài đc 1 game ^^
Đọc lưu ý xong lại buồn, gameloft nhiều game hay mak ko hack được
Mình đã áp dụng và đã hack được 1 số game thành công rùi. Đúng là trò này hay hơn AppCrrack và IApfree nhe, tỷ lệ thành công khá cao. Có ai thử chơi Online xem mua được ko nhé.
@finalrun2005 Cách này hiện giờ hack tốt nhất, máy ai chưa Jb cách này còn quý hơn vàng!
@vaan009 Mới nói tốt nhất thì tinhte đã có bài này: http://www.tinhte.vn/threads/1400772/
đúng là niềm vui sẽ ko còn được kéo dài 1 khi IOS 6 xuất hiện, lỗ hổng của anh Hacker kia sẽ được Apple vá và khâu lại bằng kim loại nên khó mà có mọt ở cái vụ IAP này nữa nhé.
@finalrun2005 Chừng nào up lên iOS 6 thì cách làm này mới ko có tác dụng chứ ở iOS 5 thì vẫn xài vô tư
Cám ơn cái anh hacker Nga Ngố, anh thật là tuyệt vời😁
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người dùng đc game nào thì list ra luôn nha, apocalyse knights dùng đc nha
Bạn ơi sau bước 1 và bước 3 mình làm ko được bạn giúp mình với. Ko thấy log off nằm ơ đâu hết
@chauvi đó là logout cái acc apple id của bạn đó
mình có test vài trò nhưng chỉ đc mỗi Ninja Fruit còn Legend Four thì ko đc có ai hack đc Legend Four k huhu
@Zerovietnamese Cách này đã ghi là ko phải hack dc 100% apps
Thanks, đã làm được, các game như Tapsonic hay GG shake, KrazyRain2 không hack được, cơ mà Brand New Boy hack tốt LOL Mua mấy ngàn OC về để dành LOL
Hay Day không hack được rồi 😔
thank thank thank mình làm được rồi
Quang Khai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bạn nhiều . Xài rất good !
làm thế nào máy chở lại bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM