Hacker có thể dễ dàng có được Apple ID của bạn chỉ bằng cách... hỏi

11/10/2017 2:46Phản hồi: 223
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

halflife1001
ĐẠI BÀNG
6 năm
tin tào lao, hiện cái alert thì dễ, lấy đc cái tên appleid mới khó nhé,
nếu ko phải người dùng tự nhập tên appleid thì đố thằng nào hiện được
badg79
ĐẠI BÀNG
6 năm
cách khác là cứ đánh 1 mật khẩu sai, rồi để xem nó có mất hộp thoại không? nếu mất hộp thoại thì coi như hack, như vậy có được không? chưa có iphone để thử :p
lucifer009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy thánh kia làm ơn hiểu dùm cái này k phải là ios k bảo mật mà là app bên 3 nó lừa người thôi.
Chấp nhận làm hđh đóng để đảm bảo an toàn mà rốt cục vẫn ko an toàn thì thà xài hđh mở, bung lụa cho sướng 😁
singum3004
TÍCH CỰC
6 năm
Apple dạo này có vẻ đuối trên nhiều lĩnh vực
Sao đằng sau địa chỉ mail của cả thật lẫn giả đều có dấu chấm nhỉ 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 

Screen Shot 2017-10-11 at 18.10.56.png
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Hay, vậy sao không bắt pass cho các cái khác nữa như Hình ảnh, Danh bạ, Note....
Chia sẻ anh em một cách mình hay làm! Cứ nhập mật khẩu khi được hỏi nhưng lúc nào nhập lần đầu cũng nhập mk sai! Hay viết tùm lum vào! Vì nếu mình viết sai mà nó cho đăng nhập thì tào cmn lao rồi! Mình toàn làm vậy! Với bất kì tài khoản nào!
binhnt35
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không cài app ngoài store, không vào web lạ thì cũng chả sợ, Apple nó đảm bảo cho cái store sạch còn được chứ bạ cái gì cũng cài thì phải tự chịu.
Chỉ cần nhập tk giả và pass giả. Ios nó báo sai còn bọn lừa đảo thì nó hoàn tất...cái này có đến 99% người bị mất tk FB vì lý do này!
ThThLam
TÍCH CỰC
6 năm
android thì chả cần nhập, muốn mất là nó tự mất.
p/s: ai cho em hỏi PIN vào màn hình khóa của em là gì ạ. Quên mất rồi, huhuhu. Điện thoại em màu trắng, xài sim 3G Vina.
aloalo25
ĐẠI BÀNG
6 năm
hóng...................
SeAx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tưởng bảo mật thế nào.đang xài nó hiện lên lại phải home ra ngoài thử à.ios nát quá rồi
Cường2242
ĐẠI BÀNG
6 năm
IOS ngày càng phổ biến, ngày càng có nhiều cách hack.
Kiểu giàu cũng là 1 cái tội ấy, chẳng có OS nào là an toan
Sự thật là đến ngày hôm nay chẳng còn có cái OS nào là bảo mật hơn OS nào cả. Chỉ đơn giản là bạn chọn sử dụng cái nào tiện cho bạn mà thôi. Android cho người thích làm chủ thiết bị, iOS thì cho người dư dả tiền và Tim Cook bảo gì nghe nấy, thế thôi.
Lỡ mà người dùng có sự hiểu nhầm mà mình đưa tên thì không hay lắm. Mình chụp ảnh mấy reviews thôi.
@thucthicongly Bạn dùng thì phải biết nó lừa thật ko chứ.
Cứ đưa tên app để mọi người biết còn đề phòng
@dac Mình định cài thì thấy nó đòi nhập pass không như bình thường nên mình có cảm giác không an toàn. Mình đã không nhập pass nữa mà chuyển sang xem những người dùng rồi họ nói gì. Khi thấy họ bình luận vậy mình đã huỷ cài luôn.
@thucthicongly Bạn chưa cài mà nó hỏi pass là binh thường chứ. Đó là confirm purchase của Apple Store, app đã cài đâu mà hiện thông báo đó được
@dac Ai nỏ biết là chưa cài thì nó hỏi pass. Nhưng đây mình đang nói là không bình thường mà!
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
may quá, mình chỉ dùng iphone làm máy phụ nghe gọi, cứ tưởng táo sứt bảo mật thế nào
Vo_manh
TÍCH CỰC
6 năm
Tinh vi gớm. Dễ chết như chơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019