Hacker có thể dễ dàng có được Apple ID của bạn chỉ bằng cách... hỏi

11/10/2017 2:46Phản hồi: 223
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngu gì nhập lung tung.
Đang định chuyển sang iOS mà thấy vụ này thấy lo quá
Đây gọi là lừa thì đúng hơn. Hack éo đâu.
Đưa 2 cái ô pop up giả với thật mà nhìn lồi mắt vẫn méo thấy khác nhau chỗ nào. Vãi cả minh hoạ!
@c0902765115 nhìn mà dễ thấy điểm khác nhau thì sao lừa được người dùng, đọc ky bài rồi sẽ thấy điểm khác mà tránh nhé
Ngay cả paypal cũng vây, nêú nghi ngờ ban nên nhâp (toàn bộ) thông tin giả nêú nó chuyển sang các trang kế đêr điền tiêp là giả , ban cứ cho taì khoản sai cuốí cũng nó sẽ cám ơn và baó sẽ gỏi email thì chắc chắn là giả 100% vì paypal thiệt đã có thông tin đâỳ đủ , nêú minh chỉ nhâp sai tên và mật mã là nó đã từ chôí ngay từ đâù

Thông minh hết phần người khác rồi !!!
taof
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình chỉ giải thích cho câu dịch tối nghĩa của mod thôi. còn đã gõ thì nên đổi password :p
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
iphone của mình chỉ hỏi 1 lần duy nhất Apple ID, còn lại toàn hỏi vân chân. Hacker hack bằng niềm tin nhá nhá. 😃
ken1435
TÍCH CỰC
6 năm
Có lần iPhone bắt đổi passcode, nhắc đi nhắc lại mãi mình phải đổi dù không biết vì sao
okieiam
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc là người dùng iOS trình độ kém, trên android, cần xác thực phải thông qua OAuth.
Bây giờ tiến bộ thật, hồi thời ios 8 viết code để lấy email apple ID của người dùng là chuyện không thể đối với lập trình viên, vì apple không cho phép.
@KhiêmTrung Tui nghĩ cái này không phải hack, mà là phishing. giống như tui có điền mật khẩu 2-3 lớp đi chăng nữa, mà có ai đó giả làm vợ tui đòi mượn tài khoản thì chắc cũng bị lừa thôi

Cái này chỉ có khuyến cáo người dùng cẩn thận
Cái này là dạng lừa đảo thì khó tránh. Giống như mấy trang web nó giả nguyên trang login của Google hay Facebook thì các hãng có bảo mật cũng bó tay, vì nó nằm ngoài khả năng can thiệp rồi
thoang01
ĐẠI BÀNG
6 năm
Apple bảo mật quá kinh luôn. Tính năng mới hả các chế =))))
Tuy yêu quý ios nhưng vụ này có 1 phần lỗi apple hay cho pop up cái này và ng dùng dễ bị lừa.
Cái này là lừa kĩ năng xã hội, ko liên quan tới bảo mật ios.
Bài viết rất hữu ích. Thanks mod
langbianiam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy trên hình popup thật dấu nháy kép có dạng nghiên, còn giả thì nó thẳng đứng?
huynh0201
ĐẠI BÀNG
6 năm
- Tại apple vẽ đường cho hươu chạy, bật popup hỏi icloud ngoài màn hình chính làm gì, để hacker nó lợi dụng. Mình thấy chỉ nên hỏi icloud khi nhấn vào cài đặt thôi là ko có chuyện gì.
- Đừng bác nào bảo ngu thì chịu nhe, người dùng thông thường ko thể phân biệt được tình huấn này đâu.
P/S: cái uikey của web như quần, bấm lỗi chữ từa lưa.
win_7
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xem ra là hacker nó có muốn hack hay không thôi chứ nó mà nhằm vào ai thì cũng khó đỡ phết đấy!
Rất hay. . Cảnh giác k hề thừa.
vttc
ĐẠI BÀNG
6 năm
em nhập vào rồi ok, giờ mơới dđọc bài này, 😔
em ngu thì em chêết thôi
@vttc mình biết minh ngu tức là mình không ngu. Những kẻ cứ tưởng mình không ngu mới là ngu em ạ.
okieiam
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhgiang29572 Đừng xạo, bài này hơi vớ vẩn vì, app submit lên store là đã bị kiểm tra kỹ rồi, CH Pay của Android cũng vậy thôi. Thực tình mà nói, tinhte.vn hơi lá cải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019