Hacker kích hoạt thành công NFC trên iPhone chạy iOS 10

Didu
22/5/2017 5:51Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nemoris
TÍCH CỰC
7 năm
Ý nghĩa ở đây là ứng dụng vào việc gì đó xã hội chút, như thanh toán tiền, chấm công, đi xe buýt, thay cho vé xem phim ... hay gì chẳng hạn. Chứ ứng dụng chỉ để xài cho cái tai nghe thôi sao. rồi lỡ cái tai nghe đó ko hỗ trợ NFC thì sao, hay phải đi mua mà lựa tai nghe nào có NFC mới mua @@. Rồi ví dụ bỏ cái tai nghe ở nhà rồi mượn cái tai nghe của người khác có xài được NFC ko? chứng tỏ là nó ko phổ biến gì cả.
tlzlord
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nemoris không cần phổ biến bạn nhé. Chỉ cần bạn biết nó và có thể ứng dụng vào cuộc sống của cá nhân bạn tiện hơn là được rồi. Về vấn đề bạn vd cái tai nghe thì mình đảm bảo không có công nghệ nào có thể đáp ứng trong 100% trường hợp. Nó chỉ để một số trường hợp nhất định thôi. Vd như mình mua apple tv gen 4 chỉ để airplay từ Mac lên tv dễ không cần cắm dây thôi. Và với mình vậy là được.
nemoris
TÍCH CỰC
7 năm
@tlzlord thì chính vì ko phổ biến nên mình mới nói ko có ý nghĩa ở VN lắm. có gì ko đúng đâu bạn? có thể nó ý nghĩa với bạn nhưng với 10 người khác nó ko có ý nghĩa thì sao. À mà airplay xài với cái box android hoặc smart TV nào cũng đc bạn, cài app vô ko cần phải apple TV.
tlzlord
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nemoris Mình làm phục vụ mình thôi, để ý người ta mệt lắm. Còn vụ airplay thì ý mình là xem phim trên máy hoặc 1 trang web mà trình player không hổ trợ airplay nhé. Chứ không phải chỉ như Youtube!!!
nemoris
TÍCH CỰC
7 năm
@tlzlord ko biết sao mình toàn airplay để xem phim trên web youtube thì thường quá rồi. mình nói chung chung mà chứ mình đâu nói ý nghĩa hay ko ý nghĩa riêng với cá nhân nào đâu, đánh giá chung thôi.
nhocsieuquay
ĐẠI BÀNG
7 năm
Iphone chưa hỗ trợ NFC nên chưa bao giờ xài và biết thế nào? Nên dù hiểu nhưng thấy vẫn mù tịt về độ ứng dụng của NFC ở VN!
Xài loa ko dây với máy chụp hình có nfc thì tiện lợi mà
tedomi.mimo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào chỉ giúp e cách kết nối ip7+ với tai nghe sony dùng nfc được ko. E với thằng b tìm mãi, google cũng ko có -_-
DatHyunbin
TÍCH CỰC
7 năm
mấy ông ko xài NFC bao h cứ nghĩ ai cũng như mình vậy =))
Trước dùng con Z5 chỉ cần mở NFC rồi chạm cái là kết nối với cái loa và tai nghe Sony. Giờ chuyển sang iphone muốn kết nối phải dùng Bluetooth, lâu vãi chưởng
nemoris
TÍCH CỰC
7 năm
@theadder2013 dùng airplay đi, thậm chí về tới cửa là bật nhạc được rồi khỏi chạm gì hết 😁
@nemoris bác xem lại cmt của mình ở bên trên về vụ mượn tai nghe các thứ :D
nemoris
TÍCH CỰC
7 năm
@If you dont mind là sao bạn? ai có loa hỗ trợ airplay, PC, box hoặc smart TV cài phần mềm vô là xài đc airplay hết bạn ơi.
taohuihuang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chả hao pin
Chả hao pin tí nào, bạn nói vĩ mô quá, nfc xét tới cùng là một tính năng phục vụ nguời dùng cuối, thì mình cứ dùng sao cho tiện lợi đã là thành công rồi. Còn giúp ích cho xã hội thì phải nhờ chính phủ, tổ chức doanh nghiệp lớn r, mà việc ấy thì k đơn giản chút nào, nói cái gì cũng phải gắn vào thực tế chút chứ.
nemoris
TÍCH CỰC
7 năm
@Byun bản chất NFC có nhiều thứ để ứng dụng nhưng có phổ biến, phát triển, nhiều người xài tới 1 cách thường xuyên ko là 1 chuyện khác nữa bạn trừ mấy cái thẻ ra thôi. Như mình xài đt có NFC như là Samsung galaxy nexus, sony ion, sony z mình biết là nó có NFC nhưng mình ít khi sử dụng vì nhiều khi kêu bạn bè, người thân bật NFC cho mình gửi ảnh họ còn ko biết chỗ để bật hoặc họ nhìn cái logo NFC mà ko hiểu nó có ý nghĩa gì.
sweeth2o
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nemoris Thấy mỗi bác này là có quan điểm nhìn rộng ra hơn "cái giếng".
Hệ sinh thái NFC trên thế giới nó mạnh mẽ biết chừng nào, đâu chỉ loanh quanh với mấy trò vặt vãnh. Chỉ tiếc là hạ tầng ở VN còn quá yếu kém để tận dụng hết những lợi thế mà NFC mang lại.
Byun
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nemoris là do ở VN chưa có nhiều máy để sử dụng. nhưng không phải vì vậy mà NFC không có nghĩa ở VN như bạn nói, phải để nó từ từ có hội phát triển ở VN, từ nó không có nghĩa về lâu dài về sau có nhiều người dùng mới phát triển được. Dù gì có vẫn hơn không, không xài vẫn có thể tắt, 😁. còn vấn đề hao pin thì mình nghĩ không đáng kể, do mình cũng bật suốt, không thấy ảnh hưởng nhiều
nemoris
TÍCH CỰC
7 năm
@Byun mình nên nhìn rộng ra bạn ơi là nó ứng dụng thực tiễn như thế nào chứ để phục vụ mấy thao tác này nọ thì đó ko phải ý mình nói tới đâu. Với lại mình nói là hiện tại chứ tương lai thế nào thì ko biết được. :D
Tay Elias Limneos này chỉ là dev thôi chứ hacker gì?

2 tweak Call Recorder và CallBar của hắn làm ra thì ngon! 🆒
Ông cần thì cần, không thì thôi có gì đâu có tốt hơn mà
Kiểu như tai nghe điện thoại với mình đến lúc điện thoại hỏng tai nghe vẫn trong hộp hoặc cho ai dùng ko đụng đến bao giờ
cái NFC này trc có nghịch thử lấy 2 con android gửi ảnh . nó lâu vler , lâu hơn cả gửi qua bluetooth
@KiD Performan Công nhận, mình dc tặng quả loa có NFC, kết nối với nó bằng NFC còn mất thời gian hơn đi pair bằng blutooth.
@megatroll Một số người dùng lầm tường NFC đường truyền chuyển dữ liệu nhanh hơn Bluetooth. Thực chất NFC chỉ là một thao tác để giúp chuyển dữ liệu đơn giản hơn nên mới nhanh hơn, nhưng nó vẫn truyền tải bằng Bluetooth hoặc Wifi Direct (Tùy hãng).
@tuilalnvinh Vâng, bác ko cần quăng 1 rổ chữ vào mặt em vì em cũng biết thừa cái đó là cái gì.
Em bảo pair nó mất thời gian hơn blutooth chứ có bảo tốc độ kết nối nó lâu hơn lúc nào nhở?
mrpdkha
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhiều cái có còn hơn ko, có thì vẫn có lúc cần xài, còn ko có thì chắc chắn ko xài đc @@
Mình đang dùng nhưng nhiều lúc thấy ip bất tiện copy ảnh nhạc đều phải kè kè theo cái lap bên cạnh k như android nên dùng lại phải kèm theo cái máy android nữa
yagamitran
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ cái gì phù hợp với mình nhất thì nó hữu dụng.
@ đừng đòi hỏi cái không có mà bắt cái có đi phục vụ (xh chưa có thì bố nó làm gì được)
@ con sói thèm ăn nho nhưng ko ăn được thì nó kêu "còn chua lắm"
@ nghe nói Apple đang "định nghĩa lại" cái mà người ta đã làm tốt rồi thì phải ??? hình như là màn ko viền ???? 😁
galaxytab2
TÍCH CỰC
7 năm
Hiện tại ifan cho rằng nfc k làm gì cả, nhưng đến khi ip8 ra cho phép chia sẻ file, và các thiết bị khác qua nfc tương tự android thì sẽ nói là đây là tính năng cực kỳ quan trọng. Gì cũng nói được, lạy mấy thánh ifan.
romero
TÍCH CỰC
7 năm
@galaxytab2 Có airdrop rồi, copy ảnh giữa ios và macos tiện nhanh cực
@galaxytab2 teen đú về nhà học bài đi, ios nó share bằng wìfi direct từ thời nào giờ còn đi troll ghẻ...
@galaxytab2 Haha cái này là tự biên tự diễn nè
lazzy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Huhu làm sao bật đây mình cần lắm luôn mình đang xài 6Plus
Mình đang có Máy in samsung laser màu có NFC
amply Sony STR1050 cũng có nfc
một cái loa nhỏ sony SRS-X2 dưới bếp để nghe nhạc lúc nấu ăn
Nhà có 2 vợ chồng xài
Bình thường thì xài bt nhiều như hơi mất công ở chổ mổi lần muốn nghe nhạc này kia thì phải bật máy lên nhấn cái nút bt trên máy rồi vô điện thoại chọn nhấn pair phiền. Nếu có cái này mình chỉ việc chạp vô là xong sướng khỏi phải đợi pair rồi nhấn nhấn
Mình dùng NFC trên máy chụp hình Sony Rx100m4, mỗi lần kết nối với điện thoại (Asus Padfone S), chỉ cần bật NFC là tụi nó kết nối Wifi với nhau mà ko cần nhập pass dài dòng. Nhưng quả thực là NFC sẽ được dùng rất nhiều nếu thanh toán, còn bình thường VN mình ít ai dùng lắm. Muốn truyền file thì cũng phải dùng Bluetooth thôi, NFC chỉ làm nhiệm vụ pair thôi
Thang0206
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác bảo VN k thịnh hành chứ thẻ gửi xe, thẻ chấm công toàn NFC (RFID) cả.
Iphone càng lúc càng mở rồi đây. Hết bảo mật cứng nữa rồi.
@Nguyễn Bút phần nhiều thì nó cũng phụ thuộc Apple thôi bác, hệ điều hành càng update càng nhiều lỗi, nên đến cái nhỏ như NFC cũng có khả năng là bị hack vào
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
bác nào có thể thông não cho em về NFC cấu trúc và làm việc ra sao không ?
nó có giống cái thẻ từ mở cửa mà em vẫn hay dùng không ??!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019