Hacker phát triển ransomeware ThunderCrypt tha cho nạn nhân vì anh ta quá nghèo

agp8x
17/5/2017 1:43Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiện thể đây cho em hỏi. Em không đăng ký Windows Insider, vậy bản built Win10 mới nhất hiện nay cho người không tham gia Insider là mấy vậy ạ
Nero P
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Leminh Trung Version 1703 (OS Build 15063.296)
@Nero P
Thanks bác ạ
Sợ nhất nó hack mất kho phim đồ sộ của mình, còn đâu không sợ gì cả 😁
ace ai có link download ransomeware cho mình xin tải về vọc nào 😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Đúng rồi phải tải thử con viíu này về nghịch chơi xem nó có lòng từ bi tha cho mình không.
quavinho1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mẹ, dính con wannacry mấy ông format ổ cứng chắc đéo hết đem lên Chợ tốt bán có 2,3 xị ổ 1T, ham rẻ mua phải thì xác định nhé!!!
TheWingAg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quavinho1 con này format mà cũng ko hết được cơ ak B? @@! e cùng lắm là format cài lại win là hết chứ.
@TheWingAg nếu đễ thế thì nó chẳng làm cho cả thế giới lao đao vì nó,nghe nói format vẫn ko diệt đc nó nhé,1 là mua ổ cứng mới 2 là trả tiền cho tụi hack
micheal nổ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hy vọng có sự trợ giúp của Anonymous. thế giới sẽ lại yên bình 😃
masterss0
TÍCH CỰC
7 năm
vãi hacker!
"PS: nếu bạn có lòng thì có thể quyên góp cho chúng tôi vài ly cafe cũng được" =))
Hacker có tâm :v
bibibobo111
ĐẠI BÀNG
7 năm
hack vào vn chắc là chết đói luôn =))) hộ nghèo, thương binh các kiểu =)))
VNcredit
ĐẠI BÀNG
7 năm
thế này thì mình cũng nghèo lắm
Nguyen duu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vài bữa nữa tới mấy a trâu xanh, trâu đỏ VN
Con này chưa gặp, mà mấy con ransomeware khác gặp rồi. Máy ông già mình bị dính, cũng đưa link website với email để nộp tiền chuộc. Vô web thì web die, gửi email thì không thấy phản hồi, tụi này làm ăn không chuyên nghiệp, cho nhau leo cây vãi chưỡng
Tôi thấy nhiều bạn đang lạm dụng bài viết này để tổ lái sang điều khác mà có chút ít liên quan.

400 USD với tỉ giá VND hiện nay là làm tròn là 8 000 000 đồng. Đối với dân Việt 8 triệu là một con số lớn nhưng đối với người sống bên đài loan 8 000 000 là con số bé (như anh chàng nước bển). Điều này phản ánh mức chi phí sinh hoạt bên đó nhiều hơn Việt Nam. 8 triệu tôi có thể thuê một nhà trọ và sống 4 tháng đủ ăn ba bữa (đã tính cả điện nước, tiền sinh hoạt cơ bản). Và các bạn nên hạnh phúc chúng ta đang sống trong "thiên đường" như các bạn chễ giễu có mức GDP thấp mà có một mức chi phí sinh hoạt tương đối dễ thở hơn nước khác. GDP của chúng ta thấp căn bản tỉ giá ngoại tệ của VND rớt giá thảm hại, nhưng một khi bạn còn ở Việt Nam thì VND còn giá trị hơn Mẽo kim.

Thực ra cuộc tấn công của wanna chủ yếu là doanh nghiệp còn những cá nhân thì hacker coi là hên xui. 600 đô với một doanh nghiệp Việt thật sự chẳng đáng bao nhiêu so với giá trị dữ liệu trong ổ cứng. Cho dù là cá nhân, Việt Nam hiện thời không thiếu người cá nhân có thể trả 600 đô cho hacker để mở khoá, cái giá không đắt nếu so với việc dữ liệu bên trong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019