[Hackintosh] Hướng dẫn cài đặt Niresh macOS Sierra trên PC, laptop chạy Windows

vnxbug
1/10/2017 10:51Phản hồi: 166
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dontask123
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cài laptop Dell Vostro 2421 bị lỗi network.pkg. Cho mình hỏi cách khắc phục với ạ?
Ai biết ý nghĩa của từng option trong phần customize phần cài đặt không
Kal-el119
TÍCH CỰC
6 năm
Win cài Mac pin có trâu hơn ko nhỉ
@Kal-el119 Hên xui tuỳ vào driver quản lý pin có phù hợp hay ko.
mọi người cho hỏi cài bộ này hay cài bộ mo jave mới ra trên youtube đã có
duylinh2401
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình bị treo ở phần boot báo lỗi "imac.local com.apple.xpc.launchd[1] <error>" thì sửa thế nào vậy. Bios của mình ko có phần tắt card graphic
Cài theo hướng dẫn này là phải chuẩn bị một ổ cứng khác và sẽ phải format toàn bộ đúng không các bạn, không có cách nào dùng 1 partition cho Win và partition cho Mac trên cùng 1 ổ cứng vật lý được nhỉ?!!
@nobitax Mình cài win10pro trên partition riêng vá cài macos trên partition khác nhưng chung ssd plextor 128GB chia 2 rất ok
Demah
CAO CẤP
5 năm
@quan_1986 Bác cài win trước hay mac trước ạ. Patition cài mac có format gì ko. E cài mà nó không nhận ổ
@Demah Bạn đọc trang 1 hướng dẫn làm chi tiết và làm theo, mình cài win10 pro trước lên ổ C:\ ổ còn lại cài MACOS quan trọng là phần cứng PC của bạn tương thích để cài macos.
hungln03
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình caid vào ổ cứng di động và boot từ usb đến lúc chọn untillties thì nó không hiện ổ cứng di động. 😔(
Các thớt giúp e với
Mấy bác cho em hỏi là máy em boot usb nó cứ như vậy là lỗi gì ạ? Lap em ASUS N550J ạ
Khuyên anh em : nên sử dụng bản backup của 1 máy đã hackington, rồi sau đó fix lại kext sẽ không lỗi là cài từ đầu sẽ lỗi rất nhiều
Khuyên ae nên nghiên cứu từ đầu, chứ nhảy lên hỏi rất ít khi nhận được câu trả lời vì trên đời có cả ngàn dòng máy không ai biết hết mà chỉ được. Tui thường mò mẫm ở trang tonymacx86.com
Em bị treo ở bước này sau khi cập nhật itune. Cao nhân giúp đỡ với ạ
không thấy link tải đâu hết vậy bạn
mih đag nghịch ngợm tý ae nào chỉ giúp. mih cài đến chỗ báo less than a minute remaining thì đứng hình. không hiểu sao?
Huân Huân
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chip i5 4590 card rx470 main h81 có cài dc ko bro
Em boot vào usb xong, vào cài đặt nó ko hiện ổ cứng SSD nhỉ? máy em đang dùng HP Prodesk 400 G3 mini, Cấu hình: I3 7100T, Ram 8g, SSD NVME Lexar 240Gb,
Mình hì hục cài cho em Dell, nhưng boot vào trong toàn bị đơ, nên tìm đc giải pháp tốt hơn là mua macbook xài luôn
princez
CAO CẤP
5 năm
Sao mình cài đến đoạn này nó bảo chờ 1 phút mà chờ mãi 2 tiếng rồi vẫn vậy thì có sao ko bác chủ thớt
@princez Lỗi này chắc là do ổ cứng đó bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019