Hai chiếc điện thoại Nexus của HTC sẽ có tên mã là T50 và T55?

sonlazio
19/1/2016 21:41Phản hồi: 37
Hai chiếc điện thoại Nexus của HTC sẽ có tên mã là T50 và T55?
Hôm qua chúng ta có thông tin về HTC sẽ sản xuất cả hai chiếc điện thoại Nexus trong năm 2016 này, một chiếc có màn hình 5" và một chiếc 5.5". Tuy nhiên, thông tin đó xuất phát từ Weibo nên nhiều người sẽ vẫn hơi thiếu tin tưởng vào nó. Lập trình viên LlabTooFeR, người từng đưa ra khá nhiều thông tin chính xác về điện thoại HTC xác nhận Nexus do HTC sản xuất là có thật và nó sẽ có tên mã T50 cho bản 5", T55 cho bản 5.5".

Trên thực tế, HTC từng sản xuất chiếc Nexus đầu tiên vào 2010 và tablet Nexus 9 năm 2014. Việc HTC quay lại sản xuất Nexus cũng khá hợp lý vì giá của các máy Nexus đã cao hơn đáng kể so với những thế hệ trước, giúp HTC bù đắp chi phí mà không phải bán với giá vốn như trước kia. Hơn nữa, việc chế tạo Nexus cũng được Google trợ giúp, HTC sẽ có thêm kinh nghiệm để cập nhật phần mềm nhanh hơn cho những điện thoại khác.

Tham khảo: LlabTooFeR
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

degiadaosi
TÍCH CỰC
8 năm
Nexus mất đi cạnh tranh về giá rồi 😃
Thích SONY
@anall Tương lai rất gần Sony sẽ sx Nexus gọi là Xperia Nexus
ChipHero
TÍCH CỰC
8 năm
@anall phải đăng nhập để trả lời cmt của bác.Sony là hãng điện thoại cùi bắp. Máy lỗi nhiều nhất trong các hãng điện thoại. Em ghét Sony dù ngày xưa e rất thích nó
vulanlt
CAO CẤP
8 năm
@vodanhdaisu Rồi một ngày đẹp trời, anh Google sẽ chọn Bphone của Việt Nam trở thành Bphone Nexus [emoji1] [emoji2] [emoji3]

Sent from my SM-N910C using Tapatalk
@ChipHero Sở thích mỗi người khác nhau,của bạn mãi là của bạn
vuquiduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc ngon hơn các loại nexus từ trước đến nay
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
s google k chọn sony làm máy nexus có phải ngon k nhỉ
subin101
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nohara Các ông chủ của SONy sẽ không chấp nhập 1 flagship mà lại có giá rẻ đâu :/
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
@subin101 bh dòng nexus cũng có rẻ đâu bác giá cũng ngang mấy con flagship mà
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
@subin101 bh dòng nexus cũng có rẻ đâu bác giá cũng ngang mấy con flagship mà
subin101
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nohara nhưng e cũng không nghĩ là Sony sẽ làm 1 con nexus :v
Bây h mới được quay lại với nexus ko biết có muộn ko nhỉ. Mình thấy dòng này bây h cũng khó để cạnh tranh hơn trước rồi thì phải
Đúng là google có khác. Hãng nào sắp dẹo là đưa tay ra chống, nhìn cách Lg vực dậy là đủ thấy tầm ảnh hưởng của google t.nào
Trong vòng 9 tháng tới chắc chắn đây sẽ là hai chiếc điện thoại Android được mong chờ và có nhiều thông tin rò rỉ nhất cho xem :rolleyes:
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
hi vọng sau htc sẽ đến sony đc anh google hỗ trợ, google giao lưu anh nào là anh đó lên hương
Htc Làm nexus thì đẹp rồi.chứ để lg hay cái thằng huwie j j đó làm xấu không ngửi dc
Hắc Báo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua con lg nexus 5 về sử dụng bị liệt nút nguồn rồi giờ bị phù pin. Chán dòng nexus lắm rồi.
em cũng rất yêu sony mong sao sony se làm nexus
trex
TÍCH CỰC
8 năm
nesux làm từ sony là mình cũng mua đấy. Giờ đt chẳng có gì khác biệt cả. 4hơn có thể mua đc cái G4 isai hay nhà mạng cũ rồi. Htc làm máy ảnh chắc ko qua đc G4 rồi.
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
Htc sản xuất nexus v là có thể có hàng chính hãng ở Việt Nam r
Từ ngày Nexus 6 ra đời là mình đã thấy thất vọng về Google nexus rồi. Ngày xưa cố cày để cưới em Nex 5, nhưng duyên không thành, để xem 2 con Nex này sẽ ra sao
@danghiep0122 nexus 5 mọi thứ ok mỗi pin cui qua mức
Con Nexus đời đầu HTC vẫn chất nhất, giá thơm nhất. Con Nexus tàu vừa rồi thấy chán nhất. Hy vọng về chiếc Nexus build chất, giá thơm, nhanh như điện lại quay lại 🆒🆒🆒
Đáng để hóng. Cơ mà HTC ra cái thiết kế hợp lý vào, không cần mỏng đâu, đẹp như con M7 nhưng gọn gàng hơn là ngon.
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cứ chê, trong khi em ngồi đợi mỏi mắt không thấy đâu bán Nexus 5X vs Nexus 6P toàn phải order ship về đội giá mà vẫn rẻ hơn mấy hàng chính hãng LG, Sam ... trong nước cùng cấu hình -_-
@Mạnh Phi Có một chỗ bán 6P xách tay đó bác, nhưng giá cao không thể tin nổi 😕
http://www.kimmobile.com/dien-thoai/huawei-nexus-6p-id700
thomastn
TÍCH CỰC
8 năm
@Mạnh Phi Các thánh chê là chưa bao được rờ vào nexus 6p bạn ạ. Do order bên amazon hay bestbuy về vn nó lên 750... còn mỹ order trong g store có 500. Em có bạn đang sài và mới order bản màu vàng tuần sau có..
Đừng Sony làm Nexus chứ, cái giá nó cũng ko ngửi đc đâu
klq-các bác cho e hỏi xíu là sao con M9 Của e điêm antutu cao quá thế này có bị gì ko ah
@nguyenmanh287 Xin trả lời là do Antutu v6 bị lỗi, nhiều sản phẩm điểm nhảy vọt, nhiều sản phẩm khác điểm lại tụt thảm hại. Nếu muốn kết quả chính xác tải bản v5.7 ấy
@Sr_9x bac nói liên thiên
@nguyenmanh287 B không tin tôi thì thôi, nhiều người cũng xác nhận như vậy rồi. Không tiếp nhận ý kiến người khác, giữ khư khư ý kiến mình chỉ có khổ thôi 🆒
@Sr_9x đưa hình thử mọi ng thôi. m9 tôi chạy rom cook androi 6.0 nên điểm nó khủng nv chứ lỗi gì antutu
bighug
TÍCH CỰC
8 năm
chỉ muốn Nexus chính hãng vn, giá cả cạnh tranh thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019