Hài lòng về Galaxy Note 2 sau 2 tuần sử dụng(pin+đa nhiệm tốt+màn hình )

lehuy7777
19/10/2012 10:49Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ặc làm gì sạc lẹ zị chủ topic, mình sạc bèo gì từ 17% cho đến full cũng 2 tiếng 2 tiếng rưỡi chứ làm gì 1 tiếng mùk đã full!
vubaotrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dành cho b nào chưa mua:
Thực ra pin ko đến mức thế đâu. Ko nên kỳ vọng quá xa. Dùng tầm 8-10 tiếng nếu lướt web 3g nhiều (liên tục). Tức là 8h đi làm pin đầy 100%, đến 12h30 là còn 50%. Dùng đến tầm 6h là còn tầm 5% rồi. Nhưng thế là ngon rồi.

Sạc thì tầm 1 phút 1%. Sạc full gần 2h
Cái j thống nhất rồi mọi người ko ý kiến nữa mà
Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Hôm nay ra viễn thông A nghịch ngợm em ý lúc. Ý định để dành tết cưới em nó. Ngắm lâu rồi, hnay mới đc sở thị. Bản thân thấy màu xám ti tan manly hơn. Hình thức thì tuyệt vời, em ý cao to nhưng không đen hôi. Kết cái máy to vật vã quá. Muốn có 1 cái gì đó khác biệt trong thế giới android, đó chính là Note 2. Từ hình thức đến tính năng. Là 1 sự khác biệt lớn mà khó có đối thủ nào theo kịp được. Bên cạnh đó thì với cấu hình hiện tại thì có thể gọi là vô đối. Và thik nhất có lẽ là cái S-Pen của em nó. Dùng thik thế, chọt chọt, viết viết. Ai mua dùng mua thêm cái bao da y như quyển sách, cầm theo bên người. Em cũng không muốn chém gió, tranh cãi với ai về máy này máy nọ, tuỳ theo sở thik và nhu cầu từng người nhưng bản thân khi cầm Note 2 trên tay mình sẽ phải nghĩ khác về Samsung. Và nếu như có ai đó chê bai Note 2 thì đơn giản họ chỉ là những người thik sự hào nhoáng ví dụ như iphone5 mang lại, còn với Note 2, đó là cả 1 sự thú vị chưa từng có trên bất kì smartphone nào. Không tin bạn cứ ra nhờ người bán hàng cho em ngâm tí 1 lúc 😆
tungdollars
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm nhận máy xài không nóng. Chơi game khủng mà vẫn ok
zeroclan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tungdollars Bác chơi thử wild blood online 1 lúc đi rồi sờ vào gần chỗ camera xem có ấm ko ;))
tungdollars
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zeroclan Mình đang chơi game wild blood đây. Mình chưa thử sờ camera nhưng về tổng thể mình thấy không nóng như hồi xài iphone 4s.
zeroclan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note 2 pin khá ổn các bác ạ, tôi dùng lướt web , nghe nhạc, chơi game, xem ít clip ca nhạc, chụp ảnh thì pin dùng được 2 ngày ( dùng xong tắt wifi ) để qua đêm mất 2% . Sạc thì tầm 1h30' là đèn xanh báo đầy
zeroclan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chơi wild blood hay enternity warrior 2 online 1 lúc thì thấy tay trái cầm ở chỗ dưới camera 1 tý hơi nóng nóng hay tại mình dùng vỏ ốp nhỉ :-ss mà chơi online cái này hết pin nhanh vãi @@
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zeroclan bình thường lướt web đã hao pin rồi, đằng này còn chơi game nặng nữa, game nặng + wifi = quá hao pin 😁 và nóng máy là bình thường nhưng mức độ nóng chấp nhận được :D, các dòng máy khác thì còn hao pin + nóng kinh khủng hơn nhiều, Note 2 là đỡ rồi đấy :D. Chơi game offline thì nó đúng là con trâu, có thể chơi liên tục 6-7h liên tục (game nặng luôn :D),
Mình thì toàn 2 ngày mới sạc 1 lần. Nhu cầu dùng thì chỉ facebook, skype online liên tục. Lúc ở cty thì wifi ra ngoài auto bật 3G. Game ko chơi, nhưng web thì vào bất cứ lúc nào rảnh. Gọi thì trung bình 20 phát 1 ngày. Nghe thì xấp xỉ gọi.
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
NOTE 2 NÓI VỀ TỔNG thể thì đáp ứng dc hầu hết tiêu chí mà nguoi tieu dùng đưa ra..Note 2 thông minh theo đúng nghĩa của nó chứ ko đơn thuần là những lơ2i quaảng cáo hoa mỹ........hài lòng về Note 2....kaka
trieutandat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Noi chung hài lòng về note 2.pin trâu máy khỏe.mình rút sạc llúc 1h30 để chế độ máy bay và tiết kiệm pin toi 7h30 ko mất phần trăm nào cho đến khi tắt chế độ máy bay và mở wife mới xuống còn 99%. Nhưng có điều cục sạc mình lúc mua máy sạc sau 3 lần thì nghe nó kêu cái bụp và sạc ko vô nữa,may mà đem ra đổi được cục sạc khác.
gasay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trieutandat Bác này bệnh vãi ! 7h30 còn mở wife ra làm gì ???...
trieutandat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gasay He he do bấm nhanh nên lộn wifi thành wife.
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào dùng Note 2 ở hcm không?hôm nào cafe bàn luận về em Note 2
Có tui nè 😁
đọc cái này xong nhớ hồi mua One X. mua xong phát 10 bác thì 6-7 bác phàn nàn. chủ top và hàng loạt anh em đổi sang S3 không hề nuối tiếc, dù em One X có cái nhìn ban đầu khá bắt mắt.

mình chán SS lắm rồi. vừa rút ra phát lại phải quay lại, chắc năm sau mới có cơ hội để dùng android của hãng khác, hi!!!
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
danh sách chiến lọi phẩm sau gần 3 năm chạy đua vũ trang:galaxy S1----->S2------>Note1----->galaxy S3------->và hiện tại là Note 2
ctn100
CAO CẤP
11 năm
@lehuy7777 Em thì S1, S2, S3....giờ đang lăn tăn có nên mua NOTE 2 ko đây...chưa thấy trực tiếp bên ngoài, ko biết màn hình thế nào? lo cái khoảng đó nhất 😔
@lehuy7777 mình cũng y chang bác và giữ thêm e G Nexus để trải nghiệm 4.2 vào tháng sau. hi! 2 năm khá là đuối. hic!
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cứ lên Note 2 đi.anh bảo đảm sẽ không hối hận...a đã dùng s3 và hài lòng về S3...nhưng khi lên Note 2 thì sự hài lòng đó tăng lên gần như là gấp đôi...màn hình Note 2 đẹp và có nhiều cải tiến hiển thị hơn S3.....tuy màn hình 5.5 inch nhưng khi cầm thì ai cũng phải thốt lên 5.5 inch sao nhỏ thế....cầm vừa tay và không to đùng như Note 1
Vừa nãy hết chạy qua TGDD, Nhật Cường lại đến Viettel mà chỗ nào cũng báo hết hàng, toàn phải đặt hàng trước. Đặt trước tuy rẻ hơn đc 1tr nhưng chả có cơ hội test nhiều máy, nhỡ gặp con lỗi lại mua bực vào mình chả bõ, đành phải hoãn sự sung sướng lại 😔
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
các địa chỉ luôn có hàng Note 2 chính hãng còn nguyên salebox là :cellphones và hnammobile.........
louis0612
ĐẠI BÀNG
11 năm
chủ thớt có suy nghĩ giống mình,mặc dù đã sử dụng qua rất nhiều smartphone nhưng note 2 là con làm mình hài lòng nhất tới thời điểm này,pin trâu,nhanh mượt,nghe nhạc hay,em xem gần cả trăm tập film bộ bằng con note1 rồi đấy các bác,giờ lại gắn bó với note 2 1 thời gian nữa
kakaka
lehuy7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mặc kệ Lg optimus G va Htc J cung con Oppo 5 chay dua vu trang.nhung cuoi cung cung van thua em Note 2 ve so luong va chat lượng.Neu co đổi thi se cho em Galaxy Note 3 hoac Galaxy S4 hahaha
@lehuy7777 Em kết câu này của bác. Có lẽ đợi s4 với ma trận RGB thật sự!!! S3 rỗ quá
Tình hình là vừa phát hiện một vết trầy trẹn khung viền bé note 2 trắng. Chưa biết cách khắc phục, để coi có đủ can đảm để cạo sạch lớp viền đó ko nữa. Dưới viền benzel thì có màu j nửa nhỉ. Trắng luôn là cạo ah

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@VinhNhi Mới mua về tốt nhất là bọc máy với viền luôn, còn nếu lỡ trầy chút thì khắc phục nếu dc hay ko sau đó cũng bọc luôn cho em nó, ng còn sẹo đầy, lan7 tan7 chi xe cộ, máy móc 1, 2 vết xước pác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019