Hàn Quốc ban hành luật mới, cày thuê tài khoản game cho người khác sẽ bị đi tù

P.W
10/12/2018 18:37Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Link Võ
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngon. phải làm mạnh vậy từ lâu.
Khó thực thi
thienlnf
ĐẠI BÀNG
5 năm
Riết rồi cũng có nhiều cái ngộ nghĩnh nhỉ. Từ ngày cho phép game trở thành 1 ngành thể thao điện tử thì nó cũng kéo theo nhiều cái hài hước, đơn cử là cái luật này 😆))
Xét nghĩ là chắc ko thu thuế dc mấy anh cày thuê nên phải cấm thôi 😃)) chứ có biện pháp thu thuế thì tội vạ j cấm =))
@thienlnf Hành vi gian lận là đáng bị phạt tù!
Harry Hiro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienlnf nói như bác chắc mấy game online kiểu LOL vs Dota chắc sụp đổ hết rồi
qcuong1401
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thienlnf Bạn nghĩ sai về khái niệm game thể thao rồi, nó không phải là 1 trò chơi , nó chính xác là 1 môn thể thao chỉ có điều dễ gian lận hơn thôi, mà thể thao thì liên quan rất nhiều, rất rất nhiều tiền, ý mình là cá độ ấy. Rồi danh dự nữa chứ
vẫn còn nhiều cách lách luật.. nhưng các gamer không giám lay chim khi chơi
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đúng là luật xàm lone. Nghe với vẩn thật.
Harry Hiro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KeNg0aiDao biết j mà nói hay vậy ?
qcuong1401
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KeNg0aiDao Bạn nghĩ sao nếu nghe tin các cầu thủ tenis thuê người cày giải hộ ?
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đúng là luật xàm lone. Nghe với vẩn thật.
Thêd tự cày bán nick chắc k dc
qcuong1401
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenvietthe Chắc vẫn được, nhưng vô nghĩa lắm. Vì kiểu gì cũng cần hợp đồng, rồi reset hay hạ rank gì đó
Cũng kì lạ :eek: Mình chả ham gì mấy cái này nên không thấy thiết tha gì :/
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Ở VN chắc 100 năm nữa
i-boy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cày game thuê, khác gì mình thuê người làm nông nghiệp, chăn nuôi, ... sao cấm được ta?

Ức chế hay bất công nó bắt nguồn từ phân hóa giàu nghèo chứ ko phải có đc cày thuê hay không, bạn nghèo bạn ko thể đòi hỏi người giàu làm việc, chơi game, giải trí, tiêu tiền, ... giống cách của mình được.

Không có tiền đắp đồ vào acc. thì muôn đời ko đánh lại người bỏ 1 đống tiền đắp đồ, đó là quy luật cuộc sống hiện tại mà.
Harry Hiro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@i-boy thế cho hỏi bác ở trình cao ơi là cao rồi mấy ông cày thuê cày cho mấy ông gà lên đánh ??? rồi feed mạng chửi tục phá game ? game thủ trình cao bỏ game ngày càng tăng có ảnh đến doanh thu của cty ko bác ??
qcuong1401
ĐẠI BÀNG
5 năm
@i-boy Bạn nghĩ sao nếu nghe tin các cầu thủ tenis dùng người cày giải hộ ? Vd anh em song sinh. Vậy không chỉ là bất công , ức chế mà là tiền bạc đấy, rất nhiều tiền là khác. Game thể thao cũng vậy. Xung quanh nó có khi lên đến tiền tỷ chứ không đùa đâu.
hồi xưa mình nhờ bọn nó cày thuê game võ lâm truyền kỳ.
qcuong1401
ĐẠI BÀNG
5 năm
@A to Z Mấy game bất công đấy ko sợ đâu, nó cũng giống bạn nạp tiền mua đồ thôi, kinh nghiệm đơn , đại hoàn đan ..
Quan trọng là mấy game thể thao. Bạn nghĩ sao nếu nghe tin các cầu thủ tenis thuê người cày giải hộ ?
qcuong1401
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BenGlo
Bạn nói như con nít ấy, làm sai, làm lại là được? ăn cắp trăm lần, bị bắt trả lại tiền ăn cắp lần cuối là vô tội? Xin lỗi, người trưởng thành không ai sợ hình phạt bạn nêu đâu. Cày lại từ đầu, quá đơn giản đối với 1 cao thủ. Chỉ 1 tuần là họ cày cho acc mới thành sao rồi. Chưa kể mánh lới , lách luật, ko bắt hết được. Nhớ, đây là 1 môn thể thao, có thi đấu, có hiệp hội, có luật bảo vệ. Nếu bạn gian lận, bạn phải trả giá. thể thao : dùng doping thì cấm thi đấu, nhưng bán độ? Đó là án hình sự, đi tù đấy.
Khi game ko còn là giải trí mà là thể thao nó ảnh hưởng rất nhiều: tiền bạc, danh dự. Bạn nghĩ sao nếu 1 vụ cá độ hàng tỷ đồng giữa 2 đội hạng 2, 1 đội thuê cao thủ chơi thay?
BenGlo
CAO CẤP
5 năm
@qcuong1401 Mỗi lần ghi vào giấy treo ra đấy mỗi năm gọi tội một lần.
Thuê cao thủ chơi thay thì đạp xuống nên ngay trong trận đấu luôn.
Nói quá thôi nhà làm game làm gì kệ vậy.
.... không nói nữa đâu bí rồi sorry

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019