Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hàn Quốc cấp visa 5 năm cho công dân 3 tỉnh thành Việt Nam, đừng vội mừng sớm

zyzy1908
4/12/2018 8:3Phản hồi: 368
368 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xyzmen
CAO CẤP
5 năm
Hôm đọc báo thấy nói thu nhập từ 5500 đô Mỹ đến 11000 một năm mới đc xét các bác ạ. Tính ra lương tối thiểu 1 tháng tầm 14 chai thì mới đạt yêu cầu bước đầu.
@DuyTrọng Q12 Đơn giản là vì thu nhập thấp ra nước ngoài dễ trốn hơn thu nhập cao 😃
prochang
TÍCH CỰC
5 năm
@DuyTrọng Q12 Cuộc sống này vốn bất công với người nghèo rồi bạn ạ. Chẳng phải xét duyệt visa mà cuộc sống hằng ngày đã có sự phân biệt.
Hvu177
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xyzmen xời, 2 con bạn tui nó sinh viên. qua BIDV làm cái giấy chứng minh tài chính hết 500k. vô làm visa cái rẹt qua. đừng thần thánh hóa bạn ơi
xyzmen
CAO CẤP
5 năm
@Hvu177 thấy báo nói vậy thôi chứ ai biết đâu nè😁:D:D
long_pn
TÍCH CỰC
5 năm
Nó ko chào đón mình thì dẹp nó đi, mình đâu phải dân tị nạn đâu 😔
thà tôi đi Sing còn hơn đi hàn, gái toàn phẩu thuật, tối ngày oppa quá là hãm lol
Phong8822
TÍCH CỰC
5 năm
Chuẩn rồi.
HQ trên phim rồi quảng cáo, khu rừng lá vàng hay gì gì ấy. Sang mới thấy éo ăn thua, còn ko bằng TQ,hongkhong các thứ
Lúc đầu sẽ quá tải, sau đó thì vắng vì ko phải xin nhiều lần!
Thôi đợi miễn visa luôn rồi đi 😁
anieo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi du lịch hay buôn bán thì nên làm chứ HQ ko đẹp và thơ mộng như trên truyền thông đâu. Mình thì chủ thấy ko khí trong lành và con người thân thiện thôi. Cảnh đẹp thì nhiều chỗ họ quy hoạch thì đẹp chứ hq toàn núi
Vái cho đội @cuhiep ngày mai thua tan nát .. Hàn xẻng sẽ nói .. xem xét lại cấp Vísen í lộn Visa cho Việt Nam! Kkkk
voanhcuoc31
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mọi người yên tâm đi là cái 5 năm này nó không dễ đâu vì em làm bên mảng visa Hàn nên ngày nào cũng lên trên sứ quán cập nhật thông tin và nộp hs nên việc cấp 5 năm này chỉ dễ cho các đối tượng đủ điều kiện thôi chứ bạn mà nộp vào dù có không đạt thì cũng không được trả lại phí đâu phải chuẩn bị lại hs từ đầu nếu muốn làm single. Và hiển nhiên là việc bạn tự nộp sẽ không dễ đạt visa nếu không được sự bảo lãnh từ các công ty và việc cấp multi 5 năm hay 10 này cũng yêu cầu khắt khe cũng có khả năng cao là sẽ phải lên phỏng vấn chắc chắn là bạn sẽ cần phải mang bản gốc đối chiếu nhé . Người ta tạo điều kiện để các đối tượng có điều kiện kinh tế và trình độ sang phát triển kinh tế , văn hoá nên họ không cấp bừa cho bạn đâu. Ae nào muốn làm visa single hay multi thì pm 0904595349 zalo,im,viber em hỗ trợ . Em làm đầu hà nội nhé mn
xversion1
TÍCH CỰC
5 năm
@Wolfrain Có vậy đấy bác, xin visa Đài Loan cũng vậy, đóng tiền trước, ko đậu là mất luôn tiền mới bựa.
@Wolfrain Tuỳ cái nước đó có hiếu khách, có muốn mình đến ko bác à. Chứ em thấy đa phần mình phải đóng tiền trc vì họ phải bỏ chút công lực "nhỏ nhoi" để xét visa cho mình mà. Nên em cứ thấy sống ở nước mình vẫn hơn, ko phải cầu xin thằng nào 😆
@voanhcuoc31 Giá bao nhieu vay bạn ? Sinhle và multi luôn
@voanhcuoc31 đây là cái cách mà chính phủ nam hàn chúng nó thu hút trí thức, còn lao động thì muốn vào nước nó làm chân tay nó cũng phải tuyển chọn đàng hoàng. tóm lại là nó thuộc level cao hơn chúng ta.
chả ham
vtnsc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xin lỗi anh em cuồng Hàn xẻng chứ mình chả quan tâm đến đất nước hàn xẻn lắm. Hay thì cũng có hay, giỏi cũng có giỏi, nể phục hàn xẻn cũng có, nhưng không có cuồng.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@vtnsc Me too 😁
Ko dễ nhai đâu, Hàn rất nhanh khi hiệu ứng Park Hang Seo đang dâng lên từ năm ngoái đến nay.
pengoccmg90
ĐẠI BÀNG
5 năm
lại tạo thêm chiêu cho mấy cty xuất khẩu lao động kiếm tiền rồi.ng lao động chân tay mãi khổ thôi
vẻ đẹp con người là thứ mình thích hàn quốc nhất , nhất là gái. còn nói về cảnh và độ giàu nhà cao của dộng thì hàn quốc không bằng trung quốc , hồng kông , đải loan hay sing
Hản là tỉnh 😆
Toàn những thánh sáng ăn mỳ tôm, tối đi part-time kiếm mấy triệu trả tiền phòng mà lên face hô hào như thể tao sắp xách vali đi Hàn tới nơi rồi 😆
đương nhiên là fải có điều kiện kèm theo rồi, chứ đâu có dễ wa zậy :v
Nếu các bạn muốn khỏi chứng minh tài chính khi xin VISA, thì mở một thẻ VISA của SHINHAN. xài trên 3 tháng hay 6 tháng gì đó, mỗi tháng xài khoảng vài triệu là không cần chứng minh tài chính
ThThLam
TÍCH CỰC
5 năm
không ham thể loại hàn với nhật, như bọn ngáo, cái này hợp với ai cần cho công việc. còn bọn bú fame thì kệ nó.
nigari
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThThLam Hàn thì mình ko nói .
Nhật thì họ cũng khá là thượng đẳng nhưng họ ngầm thôi .. họ ko nói ra .. nếu ko quan tâm về yếu tố con người thì đất nước Nhật cũgn đáng tới 1 lần lắm chứ
pekodieu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThThLam người ta có tiền vốn để tỏ ra là cửa trên, bạn ko được nên tức hả ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019