Hàn Quốc xây dựng Robot cao hơn cả tượng Nữ Thần Tự Do.

sonlazio
9/9/2009 7:37Phản hồi: 20
Hàn Quốc xây dựng Robot cao hơn cả tượng Nữ Thần Tự Do.

Bạn thậm chí còn có thể thấy một đường tàu cao tốc quanh đế của con robot này.

Hàn Quốc đang có kế hoạch xây dựng một robot mới với chiều cao 111 mét, robot Taekwon V hay còn có tên gọi khác là Voltar the Invincible ở Mỹ. So với Taekwon V thì robot Gundam và Tetsujin 28 mới được công bố gần đây tại Nhật Bản chắc khác gì người lùn. Con robot này sẽ được đặt tại công viên giải trí Robot Land của Hàn Quốc tại thành phố Incheon. Taekwon V, robot đang rất nổi tiếng tại Hàn Quốc, được xây dựng dựa trên hình tượng robot trong một bộ phim hoạt hình yêu nước mà nhiều người cho rằng là một bản sao của series Mazinger Z đến từ Nhật bản.

Robot trong series Mazinger Z.

Sau khi hoàn thành, Taekwon V sẽ cao hơn tượng nữ thần tự do ở New York, thâm chí cao hơn gấp đôi nếu không tính phần đế của bức tượng nổi tiếng này. Sẽ thật tuyệt nếu chúng ta sẽ được cho phép vào tham quan bên trong và có thể mua sắm đồ lưu niệm hay ngắm cảnh mặt trời mọc qua con mắt của robot này. Bạn có thể xem qua bản mẫu công viên Robot Land bằng website chính thức http://www.robotland.or.kr/

Toàn cảnh Robot Land.

Nguồn: Plasticpals.com

[relate]robot[/relate]
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ghét thằng nào vô đọc tin cứ tem tiếc, có văn hóa 1 chút đi bạn hungviet8x, 8x chứ có phải 9x đâu mà bày đặt
overrei81
ĐẠI BÀNG
15 năm
con robo trong Mazinger Z sao nhì nó đơn giản thế nhĩ, nhìn bản phối cảnh cv đẹp phết 😃
trunkz
TÍCH CỰC
15 năm
Tưởng đâu bên Nhật mới máu vụ robot chứ nhỉ? Lâu nay có nghe nói gì đến robot của Hàn đâu.
con này có đi đc đâu mà gọi là robot nhỉ,phải gọi là tượng robot mới đúng chứ.
yuda
ĐẠI BÀNG
15 năm
hic nỡ mà hôm nèo mát trời nó muốn đi du ngoạn đây đó nhỉ ..... híc híc
Ủa sao không thấy đề cập tới việc con này đi đc ko mấy bác 😔
Con này mà đi được thì căng lắm đây.
chắc chỉ là tượng thôi , ko đi đc đâu ! EM này chỉ là em nhái theo maginzer của nhật thôi , hơi buồn ....!
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Chừng nào VN có mấy cái tượng kiểu này nhỉ 😁
kelvinlong
ĐẠI BÀNG
15 năm
chắc là chả bao h đâu bạn ah. may ra chỉ có trong giấc mơ thôi
Việt Nam mình chẳng cần mấy em này,lo cho xong mấy cái " lô cốt" tồn tại bao năm qua là hạnh phúc rồi.
siemcreator
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mơ! Có mấy cái tượng bé tí mà còn hư lên hư xuống, xấu hoắc! Xây thì được rồi nhưng nó sẽ không là niềm tự hào mà là nỗi ám ảnh vì không biết khi nào một miếng tường sẽ bong ra và nhằm vào người đi đường!

Sở dĩ Hàn Quốc nó làm cái này vì muốn cạnh tranh với Nhật, bản chất "tụi nó" luôn kình nhau từ xưa! Muốn nói ta đây cũng là nước có văn hóa Manga và tham vọng Robot.

Công nghệ manga của Nhật doanh thu cao lắm, 2,61 tỉ bản in mỗi năm và doanh thu 481 tỉ yên hơn 5,26 tỉ USD/năm (nguồn 2006 của The Research Institute for Publications), chưa kể anime, phim, mô hình.... Trong khi tổng công nghệ Game của Hàn Quốc mới đạt 1,7 tỉ USD/năm. Con số này ai mà không thèm chứ!. Nhưng vẫn không bằng "công nghệ Underground" của "một số" nước nhỉ! :D
các bác buồn cười, công viên robot thì người ta mới làm tượng robot chứ. Chứ việt nam mình đặt ở công viên nào cho nó hợp?
Nhớn rùi cũng chả con thik thú gì robot nữa. Ngày pé mà bik cái này thì sướng fair biết
Nếu bức tượng này mà hoàn thành thì nhất định phải qua robotland chiêm ngưỡng ^^
adsa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Trong năm nay VN sẽ triển khai dự án xây dựng lô cốt lớn nhất thế giới. Diện tích lô cốt lớn hơn TPHCM nếu kô tính cần giờ và củ chi. Du khách có thể ngắm mặt trời mọc và lặn trong làn khói của kẹt xe.
Robot không đẹp!

Nhìn con robot không đẹp bằng mấy em trong Transformers nhỉ?! Nhưng xây dựng như thế thì kinh lắm rồi!:no6xn:
khiếp ...,nhìn lại chẳng có ý nghĩa zì hết^^
mai anh em tinh tế họp nhau làm con hecman của họa sĩ Hùng Lân ở giữa hồ Tây cho máu 😆
cao bao nhiêu bác. bộ xây dựng chắc sẽ duyệt cấp cho anh em ta một khoản không nhỏ đâu.
hum nào nó xây xong ... đó nghía, chụp vài tấm hình kỉ niệm chơi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019