Hãng bán lẻ Walmart âm thầm bán ra Windows 8

babybungbu
15/10/2012 19:9Phản hồi: 104
Hãng bán lẻ Walmart âm thầm bán ra Windows 8
<untitled> (1).jpg

Phải 10 ngày nữa thì Windows 8 mới chính thức được bán ra, nhưng theo thông tin của một thành viên trên trang The Verge thì nhà bán lẻ Mỹ Walmart đã bắt đầu đưa hệ điều hành của Microsoft lên kệ. Anh này đã chụp lại hình ảnh nhiều hộp đĩa Windows 8 Pro đang được trưng bày ở một cửa hàng Walmart. Đáng chú ý hơn, nhân viên của nhà bán lẻ này cho biết khách hàng thực tế đã có thể mua Windows 8 ngay từ bây giờ mà không phải chờ đến ngày 26/10. Do chưa phải là ngày bán ra chính thức nên Walmart chưa thực hiện các hoạt động quảng cáo và chiêu thị cho sản phẩm của Microsoft, mà chỉ đơn giản là bán trước cho những ai có nhu cầu mua sớm. Hiện tại, hầu hết các hãng bán lẻ chỉ mới cho người dùng đặt trước hệ điều hành Windows 8. Giá cho bản nâng cấp lên Windows 8 Pro là 69,99 USD, ngoài ra, người dùng cũng có thể mua bản OEM đầy đủ với hai mức giá là 99 USD cho phiên bản Windows 8 thường và 139 USD cho bản Windows 8 Professional.

Nguồn: The Verge
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon rồi .bán nhanh vây nhi .có bi kiện không đây
lainhatduy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bán chui
@lainhatduy Việt Nam đã bán ầm ầm mấy tháng nay .
nói về bán Windows 8 Việt Nam đi trước thế giới
@lainhatduy Bạn có biết gì về walmart không 🤔
Ở Việt Nam giá 20k một đĩa 😁
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
12 năm
@binhphuong Mình tốn mấy ngàn tiền điện !
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
@binhphuong mình tìm mua nhưng chưa có mà
Hudson
TÍCH CỰC
12 năm
@nhonbeo Lên 20k rồi hả bác?? Em cứ tưởng vẫn 15k cơ. Lâu lắm rồi em k mua đĩa ngoài cửa hàng :D:D
"nhu cầu sớm"? làm gì mê dữ vậy?
@thuongshoo Dành cho phần đông người cuồng và mê Win
@thuongshoo có mấy người còn bỏ thêm cả chục triệu để mua iphone sớm đấy thôi, đây đâu có phải bị mua đắt, mà lại được dùng sớm thì có vấn đề gì đâu
ngon roi, khi nào thì có bảng cr*** nhỉ 😃
@dreamlc giờ bạn cài win8 pro thì dùng active by phone
có gì mà chui;
ai mua VOL LIC thì đã được mua trước cả tháng rồi;
hình như w7 lên w8 tốn 300k đúng không nhỉ 😁
@inconsolable1910 của bạn đây "giá cho bản nâng cấp lên Windows 8 Pro là 69,99 USD"
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
12 năm
@inconsolable1910 300k là dành cho người mới mua máy từ tháng 6/2012 đến 01/2013...:D
mình cũng đang định lên nhưng chắc là mua trước thôi chứ chưa xài, bởi vì xài thử rồi... chán lắm...
@black_w0lf thế ah, vậy thôi khỏi lên vậy, mà w8 cũng chưa có nhiều app để xài
sck84
TÍCH CỰC
12 năm
@black_w0lf Chắc là chưa quen thôi. chứ ai lại cải lùi bao h...
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sck84 cũng giống lúc ra office 2007, mình cũng đợi đến cả tháng sau đó mới sài... nhưng được vài ngày cũng quen.
mà lần này win 8 có cái Windows Store nhìn đã nhở... ko giống như ngày xưa cứ phải đi mò phần mềm trên mạng lâu thấy mek...😁
Giá chát nhỉ, vậy tính ra xài PC với win, office có bản quyền mắc hơn xài Mac
mắc vậy !!!!! 😕
crabs
CAO CẤP
12 năm
muốn làm người tốt, xài hàng bản quyền mà ở VN làm không được.
mình bỏ ra 2tr, thằng bạn bỏ ra 20k thì sao chịu được 😔
đã đc Mircosoft cho phép chưa nhỉ?
bán lén 😁
Có ai định mua acer v5 bên thế giới di động bán không, và có ai biết ở đâu bán acer m5 không nhỉ
kazenjin
TÍCH CỰC
12 năm
@dong_tuyet93 cũng đang tính sắm 1 con như bạn mà ko bít bán ở đâu, mua trả góp, win 8 cam ứng + cảd GF 640m, ko bị lỗi thời trong 3 năm nữa :D
@kazenjin uh. nếu k có m5 thì mua v5 bạn ak. nếu bạn biết ở đâu bán thì cko m biết vs. mình biết m cũng sẽ pm cko b. theo m đoán thì fpt shop chắc là sẽ có
tjkhay
ĐẠI BÀNG
12 năm
20k là hốt
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng thử win 8 rồi lại quay về win 7, nói chung nó hỗ trợ tốt cho tablet hoặc màn hình cảm ứng hơn là desktop. Chán nhất là phần chỉ mở được 2 cửa sổ trên màn hình, đã vậy còn cái to cái nhỏ... khó để chạy dùng nhiều cửa sổ cùng lúc... được cái là nó nhanh hơn win7 nhiều...🆒
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xedapbuclop win 8 desktop thì giống win 7, nhưng giao diện modern UI thì ko chia đôi màn hình 50/50 được nhá bác... còn win 8 nếu mình chưa sài thì ko biết được những vụ này đâu...

xem video dưới phút 9' sẽ rõ.
@black_w0lf Chắc bạn dùng bản previews
@ntanhoreka Uh, chắc bạn đó sài bản review, còn bản RTM thì chuẩn, ko có gì để chê hết.
@black_w0lf hình như chỉ có màng hình độ phân giải 1366x768 trở lên mới dung được và chỉ dung cho ứng dung sử dung giao diện Modern UI thôi.cách sử dung như sau,bạn di chuyển chuột lên phía đầu trên ứng dung đang mở,nhấn giử chuột và kéo xuống dưới (lúc đó ứng dung sẽ thu nhỏ lại và bạn có thể kéo sang trái hoặc phải để gán vào cột bên trái hoặc phải (buôn chuột ra thì sẽ trở về như cũ.
shocolas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản quyền Win là 1 phần, mua thêm các ứng dụng cài thêm nhưng bộ Office, Photoshop hay CAD hay game v.v... nữa thì mới là vấn đề lớn! thu nhập hiện tại ở VN chưa đáp ứng đc khả năng đó nên đa số mọi người phải dùng .....! Phải chi có một mức giá khuyến khích cho các nc đang phát triển như VN thì khả năng vi phạm bản quyền sẽ ít hơn!
@shocolas nghe nói sẽ có các bản windows được địa phương hóa ngôn ngữ để cho các nước đang phát triển, bạn sẽ phải dùng ngôn ngữ địa phương và không đổi sang english được, hy vọng sẽ có giá rẻ
manhbvht
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích nhể, mềnh thì cứ đợi bản ko cần mua thôi 😆
bigthree
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua lap từ khoảng thời gian tháng 8 - 2012 là được update lên bản win8 pro với giá 15$ 😁 mới mua cái sony vaio nên biết
không biết máy tính bảng có cài được win ..... như laptop không các bác nhỉ ;)
@royisvnu e nghĩ là được vì MS có ra cả bản win 8 RT cho máy tính bảng chạy chíp ARM mà
Hero 13
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuan bi mang tot de keo thoi. Ban chinh thuc van hon RTM 😁
@Hero 13 bản chính thức là build 9200 bản RTM cũng là 9200--> là hiện giờ mình đang xài bản chính thức và key bản quyền đây, còn gì mà đợi tới bản chính thức mới tải vậy bạn
Hero 13
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thecuong_87 Giờ vẫn đang xài bản RP, vẫn đang phân vân có nên cài hay không?
Nó ra bản chính thức mà khác với bản này thì lại mất công cài lại :eek:
@Hero 13 nó ra là giống đó bạn ơi, mai môt nó chỉ tung ra những gói update thì mình update lên thôi ah, hôm bửa có 1 bài giới thiệu laptop chạy window 8 pro build 9200 đó, nên bản này là final luôn
Hero 13
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thecuong_87 Ra là thế, thank bạn. Bản cài đặt đã sẵn sàng từ lâu rồi 😁 :D
@Hero 13 mà hiện giờ chỉ active được bản window pro, enterprise và pro with media center thôi ah, nên bạn cài đúng bản nhé, còn nếu bạn có key thì không cần sợ không active được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019