Hàng chục học sinh Mỹ hack được website bầu cử rất nhanh, kỉ lục là 11 tuổi hack 10 phút

Nam Air
14/8/2018 4:6Phản hồi: 186
Hàng chục học sinh Mỹ hack được website bầu cử rất nhanh, kỉ lục là 11 tuổi hack 10 phút
Hội nghị Defcon lần thứ 26 được tổ chức ngày 9 - 12/8 năm nay có thêm sự tham gia của các hacker nhí, độ tuổi từ 8 tới 16. Các em được tham gia hack những trang web bản sao trang bầu cử điện tử, kết quả là 35/39 em hack thành công được các trang web đó dưới 30 phút, kỉ lục được lập ra trong ngày đầu tiên của 1 bé trai 11 tuổi hack được chỉ dưới 10 phút.

Đã là trang web thì dĩ nhiên sẽ có lỗi bảo mật và họ cũng đã lường trước được vấn đề này rồi, giáo sư Matt Blaze của trường ĐH Pennsylvania cho biết. Nhưng thú vị ở chỗ là các hacker nhí hiện nay có trình độ rất cao, chúng có thể hack các trang web bầu cử của tiểu bang rất nhanh chóng, thậm chí là dưới 10 phút.

Những chiếc máy bầu cử ở Defcon để người tham gia thử hack

Hiệp hội Thư ký Quốc gia Mỹ (NASS) đã phát ra một thông cáo về việc này, họ cho rằng rất khó để Defcon có thể sao y bản chính được các trang web bầu cử liên bang, bởi có nhiều dữ liệu được bảo mật như database, các giao thức bảo mật được cập nhật liên tục, do đó cho trẻ em hack các trang web để so sánh với thực tế là khập khiễng, dĩ nhiên là kết quả Defcon không thể ảnh hưởng tới kết quả bầu cử thực tế được.

Theo Defcon
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngôn ngữ của nó thì nó hack đơn giản rồi 😃 😃
inviet
TÍCH CỰC
6 năm
@uochuý1489Quốc Huy Cười trừ với ông, mấy thằng hacker người tàu người hàn người Arập nó hack ko được tiếng anh nhỉ
@inviet Mấy thằng ching chong 100 đấy nói làm j
@uochuý1489Quốc Huy Đúng! Không sai. Bây giờ cho 1 thằng bé người việt và 1 thằng bé người Mĩ học về cùng 1 cái do 2 người dạy. Tất nhiên kiểu j thì kiểu 1 tg 1 thằng vẫn ú a ú ớ. Loanh quanh xa j đâu học mỗi văn phòng mà tiếng việt vẫn còn khó hiểu đây này. Kể cả ngôn ngữ lập trình khác thì chắc j khả năng tiếp thu của 1 thằng bé người Mĩ và 1 thằng người Việt giống nhau. Mấy ông Asian mình sang đấy giải toán cũng khiếp bỏ bố đấy thôi vì cùng 1 tư duy mà. Bây giờ tư duy khác nhau + kiến thức khác nhau nữa thì đúng việc nó có tiếng của nó không có j phải bàn cãi
khanhduy1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhquynh2007 Haha v mà bác cũng ngĩ ra dc, hay !
Hack kiểu gì ta @@ phần mềm à
@Azkan Cái này chỉ là cái đơn giản thôi bác.
Azkan
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanokvt Thì đúng nó đơn giản mà bác. Lỗi dùng để lợi dụng trong trường hợp này là nó đó. Bác xem twitter của Defcon hoặc search r00tz defcon là thấy.
@misterniken Dao
@Azkan kali/parrot có sẵn tool này >> nhưng tui ko biết sài 😁
T_N_L
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko biết Mỹ có mời Putin đại đế tham gia ko 😆
@truongnguyen89 Ko bình tĩnh đc thì vào 5' out.
Bình tĩnh thì 2 tiếng.
:D
@mr_kuka Xem comment của bác mới để ý
blackyaa
TÍCH CỰC
6 năm
@mr_kuka Thèm gì, nhỏ đó có thể đang ị...
@mr_kuka Oài nhìn comment.. thì ra comment avatar
Mấy đứa chơi luôn web chính thức coi sao ;)) Cho mấy ông hiệp hội há miệng mắc quai ^^
Ngay ngày mai có tin : Website chính thức của Hiệp hội Thư ký Quốc gia Mỹ (NASS) đã bị hack bởi cậu bé 11 tuổi! 😁
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
@tuansiro Chắc là hack đc nhưng ko cháu nào làm vì như thế thì lại thành phạm pháp. :D
@tuansiro Thế thì CIA sẽ bảo chắc chắn là do mấy anh Nga Ngố đào tạo từ thủa tinh trùng 😆.
@mrpresident55 Nga ngố hoặc quân của a Ủn chống phá 😁
@tuansiro hack xong mai lại vào nhà tù liên bang thì khổ :D mấy ông defcon này cho dù có clone được 1 trang chính xác với bản gốc cũng không dám mò lên confirm là trang của tụi tao đã là trang 1:1 với bản gốc rồi :D
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@mrpresident55 Đúng r. Chắc trước giờ toàn bị mấy ông nhõi này hack, xong ko muốn xấu mặt nên đổ hết cho Nga ngố 😃)
ides
CAO CẤP
6 năm
Giỏi quá nhỉ. Còn bé mà đã siêu vậy. Tuổi đó mình đã tự tắm chưa nhỉ 😆
@ides Ở VN chúng em tầm tuổi đôi mươi vẫn chỉ lo hack wifi nhà hàng xóm thôi à !
ides
CAO CẤP
6 năm
@Vuducanh0909 Hơ thời đó mình chưa được biết cái đt là cái j nói j đến smf rồi wf 😁
Virgo199
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vuducanh0909 ngoài ra còn hack tủ, két cất tiền của bố mẹ 😆
Ở đây chúng nó khỏi hack.
Ngôn ngữ là 1 lợi thế.
Quốc gia là 1 lợi thế.
Nền tảng giáo dục là 1 lợi thế.
Tính dân chủ cũng là 1 lợi thế.
....
@thucungcuatoi thường là khi không bằng ai thì hay đổ thừa hoàn cảnh ^^
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Xét một cách khách quan thì môi trường xung quanh luôn ảnh hưởng đến suy nghĩ trong bạn. "Gần mực thì đen, gần đèn thì sáng", thế thôi.
gooner169
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thucungcuatoi dân chủ nhưng đến cái bầu cử tổng thống lại đổ cho bọn độc tài can thiệp vào kết quả. Hài vãi c.ứ.t😃😃
CodePCT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con nít nước người ta
resetct
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bọn này mà được đào tạo rồi chiến với Khựa nhỉ.
Thiên bẩm + tài năng với típ xúc với công nghệ từ nhỏ nên khả năng đc bộc phát nói thật nhiều khi ngồi kế mấy đứa nhỏ nhà nghe nó kể liên minh liên quân mình cũng chả hiểu nó nói gì chắc già quá rồi😁:D:D
drphongcool
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard haha, mình 34t roi. Vậy cũng già rồi sao?
@drphongcool Nhiều khi chúng nó xài thứ ngôn ngữ giao tiếp mình còn ko hiểu :D:D
@sharinran141 Nói tới cái này nhớ tới teencode :D. Móa nhức đầu
@drphongcool Mình gần 30, tức là sống được gần 1 nửa đời người.
Trừ đi thời gian làm vc, ăn uống, vệ sinh cá nhân,vv,, Thời gian còn lại cho bản thân chắc còn có 2,3 năm.
bitut2010
TÍCH CỰC
6 năm
tố chất, điều kiện, thực hành làm nên những đứa trẻ nỳ
CaChuiKieng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng là phải học tập tụi em, VN mình ít cho trẻ học lập trình nên chúng ít có cơ hội cạnh tranh với nước ngoài hơn, mong tương lai có nhiều khoá học trong và ngoài trường học
@CaChuiKieng Chủ yếu là chúng nó không thích học 😃
Bây giờ chúng nó đi học sướng như vua mà còn không được nữa còn oán trách gì 😃
FA Club HA
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longluffy Cái đó em biết, em học qua rồi.
Cá nhân em thấy quá lỗi thời, thiếu thực tiễn, down về chạy còn mệt nữa là.
lendras
TÍCH CỰC
6 năm
@longluffy Ừ, nhưng nên bỏ Pascal học bằng cái khác hiện đại hơn
LinhVN1807
TÍCH CỰC
6 năm
@longluffy E rất thích lập trình kể từ khi làm Pascal nhưng ko hiểu sao điểm vẫn ko qua nổi 6 😔
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
thả mấy con sâu vào cho nó cắn à
Ui giời, tưởng gì, tôi chỉ cần 5s thôi nhé, 5s là cái máy đó mất tiêu luôn rồi 😁
Vn làm suốt, mỗi toi ko phải trên máy tính
Trẻ em nước Mỹ 😁
abckeyboard
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước giờ hack bầu cử của Mỹ toàn do hacker Nga mà sao giờ con nít cũng hack được, chắc là do Nga đào tạo rồi
vntts92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bảo sao Trump lên làm tổng thống Mỹ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019