Hàng loạt tài khoản Yahoo bị lộ thông tin, 500 triệu anh em hãy đổi password và câu hỏi bảo mật ngay

Duy Luân
22/9/2016 22:18Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrd213
CAO CẤP
8 năm
Tk yahoo mình ko có gì ngoài 1tb ảnh trên flickr 😁
vitkon
CAO CẤP
8 năm
Cho nó lấy. 6-7 năm nay có dùng gì đâu =))
😆 còn ai xài đâu nữa
Hèn chi bữa vào flickr éo đc. Khôi phục thì nó ra 1 cái mật khẩu nhảm nhảm jì đó
Thật đáng , sợ Face book của mình hầu hết là hình ảnh nhạy cảm của mình và đối tác. Nếu lộ ra sẽ là một scandal nổi tiếng thế giới hơn cả vụ li hôn của Mr & Mrs Smith luôn .
alanzuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
500 tr anh em =))
checkimei
TÍCH CỰC
8 năm
Ko có tinh tế thì e suýt quên là mình có cả mail yahoo
Thích nhất câu 500 triệu anh em. Like
500 triệu này chỉ có anh và em thôi sao? 😁 chị chú bác đâu :D
Còn cách đây 1 tuần thì cứ nhận mail báo lỗi đăng nhập, lí do là tkhoản đăng nhập trên thiết bị không nhận dạng được, lại còn sai mật khẩu....
Yahoo ngày càng suốt dốc rồi...
raiso
TÍCH CỰC
8 năm
8 năm nay rồi em không còn dùng bất cứ dịch vụ nào của Yahoo nữa, acc có khi bị disable rồi cũng nên. Liệu có nên mua dữ liệu của anh hacker kia để reset lại pass không nhỉ 😁
Hoá ra là bị hack thật. Bảo sao mình bị mất pass của 1 email phụ. Mà đã ghi rất rõ ràng ra rồi. Yahoo bết bát quá

p/s: xin mọi người đừng coi thường. Hãy ra soát lại pass, làm theo hướng dẫn để bảo mật tài khoản. Vì rất nhiều người 8x, như mình trước đây có dây mơ rễ má với yahoo. Đặc biệt là bác nào sử dụng nick yahoo như là id của icloud...
Mất bò mới lo làm chuồng là điều cấm kị
QuangAK
ĐẠI BÀNG
8 năm
@IceNinja Đúng là bị hack rồi. Hôm nay đọc bài này mình mới nhớ ra. Cách đây khoảng 1-2 tháng gì đó mình lục lại Acc của Yahoo, và ko đăng nhập đc nữa. Cứ nghĩ chắc lâu ko dùng nên Yahoo nó disable. May vẫn reset đc password B-)

Yahoo cũng lâu ko dùng nhưng dù sao vẫn nhiều kỉ niệm. Cũng là lần đầu biết đến email (lập từ năm 2000 mà lúc đó chả có ai để chat 😁)
JNG
TÍCH CỰC
8 năm
@IceNinja Mình cũng mất cái pass email yahoo làm Apple ID, nhưng hên là có add số đt để set lại pass nên ko sao 😃
xin hỏi yahoo là gì vậy?
Không phải bị khai tử rồi àk =))
Snowden biết rõ ai 😆
Yahoo đang dãy chết rồi! Ko còn gì dính dáng đến yahoo từ lâu lắm rồi. Giờ chỉ micro, google và Apple thôi 😃
Dahaka321
TÍCH CỰC
8 năm
yahoo thì ko dùng mấy nhưng chủ yếu là khi tài khoản google có vấn đề thì có yahoo để phục hồi
Chó cắn áo rách 😔 đã nhọ rồi còn bị ăn thêm đòn chí tử nữa, hết ngóc lên nổi -_-

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019