Hàng năm Việt Nam có hơn 300.000 ca phá thai

Hassler
29/9/2019 17:7Phản hồi: 323
323 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Toàn nhất dữ dữ không à, thật ra cái này do bên giáo dục. nên đưa mấy chương trình học về này sớm hơn, phổ cập sớm hơn chứ đừng mang cái suy nghi á đông giữ khư khư nữa
@hai 1979 Giao dục mà tới giờ nhìn chán
@Timkelvin anh bình đang trợ cấp nhiều đó lắm bạn. xa nó là khôn được nha
không nuôi thì nhờ ng khác nuôi hộ chứ . làng trẻ sos nhiều mà
@hai 1979 công nhận là xã hội bao h cũng thế mồm miệng thế gian mà bác
hai 1979
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenkhangpt92 Thế mới phải dạy các cháu kiến thức chuẩn, còn xã hội kệ mẹ nó, nó có nuôi mình được bữa nào đâu
@hai 1979 công nhận mà h thằng đẻ đc thì bỏ con thàng ko đẻ đc thì lo chữa chạy nghĩ khổ vãi
hai 1979
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenkhangpt92 Việc đẻ được bỏ với việc không đẻ được phải chạy chữa không liên quan. Và không có con cũng rất bình thường như dân các nước phát triển, vui hết đời mình đi, nghĩ gì nhiều, con cái không có cũng chẳng sao, lại tự do là khác
namprince187
ĐẠI BÀNG
5 năm
trung bình 1 ngày có gần 1000 ca phá thai, thật kinh khủng
Chắc do thuốc dổm
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
Chắc do việt nam nhiều ngày lễ quá. Nào là valentin, 8/3, 30/4,1/5 rồi 02/9 lại 19/5,27/7, rồi20/10, noel. Ngày nào cũng phải kỷ niệm. Tặng quà và cháy phòng lên điều này cũng bình thường thôi
Con số thực tế còn cao hơn nữa!
Nên có luật chống phá thai. Phá thai làm băng hoại đạo đức xã hội. Kệ mịa đám nữ quyền nói gì. Làm đếch gì có quyền gì lại quan trọng hơn quyền được sống của một sinh linh đã có thể cảm nhận sự đau đớn chứ.
1000 ca/ngày :|
ohcarol
ĐẠI BÀNG
5 năm
Muốn thấy cái ngọn cờ đầu lên án đồng tính làm con người tuyệt chủng. 😆))
Mr Vu79
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ nghe mấy từ Bộ là ngán ngẫm rồi, dc bộ bảo kê hết...
Bravo1888
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với tôi thì đây là hành động giết người đc hợp pháp hoá. Và khốn nạn thay… thằng tử tù thì đc chết nhân đạo, còn hàng trăm nghìn sinh linh bé bỏng vô tội này phải chết 1 cách tàn bạo.
TnQ NMT
TÍCH CỰC
5 năm
@Bravo1888 like bác 😆 đến giờ e vẫn không hiểu tại sao bọn tử tù phải được chết nhân đạo. Tội ác của tụi nó đã lãnh án tử thì tất nhiên nó đã mất bản chất con người rồi. Vậy nên sao không tước luôn quyền con người sẽ có tính răn đe hơn.
hai 1979
TÍCH CỰC
5 năm
@Bravo1888 Paradise of satan nó thế bạn ạ.
Đạo đức văn hoá ngày càng đi xuống. Nào là thuần phong mỹ tục, giả tạo hết. Con người thì không biết quý trọng con người nên giết con như không có gì xảy ra. Bọn chúng tự muốn bỏ, bố mẹ cũng ép bỏ.
Đọc cái tin mà thấy buồn. Một sự yếu kém, thiếu kiến thức, vô trách nhiệm, thiếu bản lĩnh.
Thấy anh em gạch mod #Hassler nhỉ 😃 bạn nào theo dõi mod này, thì bạn ấy quản lý mảng tâm lý sinh dục cho anh em còn gạch chi 😃) khổ quá mà 😃 mấy bác kia ôm mảng công nghệ, ô tô, xe máy, gái gú hết rồi. Thì bạn ấy phải đăng mấy cái tin này để anh em còn cái để chém gió chứ.
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
rút ko kịp hay ra trong qua trình đút vậy mấy man???
Chưa tính thêm vụ đẻ xong bỏ vào túi quăn đống rác nữa đó. Có thể gấp đôi con số 300k không chừng. Chơi cho sướng rồi có biết hậu quả đâu.
shirou21
ĐẠI BÀNG
5 năm
đúng là việt nam chúng ta nhiều cái nhất quá. 😔(
cứ sau mỗi đợt trung thu với noel là bảo đảm sau 2,3 tháng gì đấy tỷ lệ nạo phá tăng đột biến.Người ta gọi là mùa cao điểm 😆)
hai 1979
TÍCH CỰC
5 năm
@kira6866 Các bố nhớ quan hệ oral sex hoặc anal sex thì đỡ có thai mà cũng phê không kém nếu không chịu cấy que tránh thai hoặc dùng bao cao su nhé
con số khổng lồ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019