Hãng xe "Stallions" ???

luffy9x
4/7/2017 14:57Phản hồi: 14
Hãng xe "Stallions" ???
Em mới thấy hãng này mở showroom ở Hà Nội và TP.HCM. Có mấy mẫu cafe racer nhìn cũng ổn. Có bác nào chạy thử chưa? Cho em xin cái review với 😁
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thucjotun
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy lạ lạ,mới mới thì chỉ có Khựa thôi.Công nhận là mấy ảnh nắm bắt thị hiếu người V.N nhanh thiệt
bo huynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có giá bán cho bác nào thích tham khảo rước em nó
https://www.facebook.com/stallionsmotorvietnam/posts/1310451709003430
pqthai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy bên Thái cũng có đi xe này, chất lượng và dịch vụ sau bán hàng thì không rõ.
brixton mới về đã có review rồi, xe này ko biết có ai đi chưa xin cho cái review.
Theo cảm nhận thì ngoại hình của con này nhìn chất hơn brixton, ko biết máy móc có ổn không, đang tính múc con cafe mega
daicaheb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hãng này là của Thái, máy móc thì ko biết có phải do khựa sx ko
Tranlehuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daicaheb Stallions Motorbike không phải của Thái Lan, 100% của Trung Quốc. Các bạn xem link này ở đây: http://stallionscentaur150cafe.com/makes-stallions-motorbike/
(các bác không đọc tiếng Anh thì copy và dán vào tránslate google cũng hiểu được thông tin của bài viết)
Stallions là sản phẩm của công ty sản xuất xe máy Somoto, Trung Quốc, (http://www.somoto.cn/), Somoto mở showroom ở Bangkok (thủ đô Vương Quốc Thái Lan) thôi các bạn, hoàn toàn không dính dáng gì đến người Thái. Thậm chí, câu lạc bộ cafe racer của Stallions ở Bangkok cũng do tay CEO của Stallion làm chủ xị.
daicaheb
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tranlehuy "I have spent a short amount of time on this subject and I may well be reaching the wrong conclusion. Go ahead and check for yourself."

Cũng chỉ là ở dạng nghi vấn, nhưng bằng chứng khá thuyết phục. Tuy nhiên chưa thể khẳng định đc bác ạ.
phisun4897
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác gồ có hết nhé bạn
Ảnh chụp Màn hình 2017-08-12 lúc 14.25.26.png
Tranlehuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phisun4897 bác gồ phải bằng tiếng Anh chứ gồ vn vậy cũng như không. Cứ lên somoto.cn là biết stallions của T. Quốc thôi,ai mua thì đó là quyết định của họ nhưng thông tin phải chính xác, dứt quyết không được mislead người tiêu dùng. Người Mỹ có câu "you are what you buy", quyết định tùy ở mỗi người...Bye!
daicaheb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhưng những hãng mập mờ thế này thì cũng ko đáng tin lắm. Tàu thì nói mẹ là tàu cho nhanh, tàu bây h cũng ko phải đồng nghĩa với chất lượng kém nữa rồi.
Tranlehuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@daicaheb Mình thích ý này của bạn, thà là chơi theo kiểu "nếu là của tàu thì nói là của tàu đi, chứ tại sao phải mập mờ". Vấn đề là tụi tàu lại không dám kêu lên đó là hang của tụi nó (ngoại trừ tui nó gia công cho những hang lớn nhưng HTC,v.v...), còn khi tụi nó tự làm thì phải chơi kiểu mập mớ như chạy qua nước khác, mở 1 cái văn phòng đại diện ở đó, lấy thương hiệu là nguồn gốc ở đó để mis-lead người tiêu dung.
daicaheb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tuy nhiên review trên về chất lượng xe cũng khá tốt
Mình đang tìm thông tin giữa Brixton và Stallions, phát hiện ra 1 điều:
- Brixton quảng cáo là máy sx từ nhà máy sx Suzuki GN125, do va chạm bản quyền nên ko ghi tên lên lốc máy. Em nghi ngờ nên tìm thử hình dáng máy Suzuki GN125 chả thấy giống máy của Brixton tí nào... Mọi thứ khác cảm nhận là ổn.
- Stallions ngồi thử thì yên xe rất cứng như gỗ. Các mối hàn trên khung xe nhìn bết, ko gọn gàng. Pô xe nghe trầm ấm khỏe hơn Brixton. Dàn nút trên tay lái ngoại hình cảm giác nhựa chất lượng kém, sơn dối. Ko biết lí do tại sao mắc hơn Brixton 10 triệu. Máy nhìn rất giống máy Yamaha YBR 125 nhưng có lẽ mua bản quyền nên được gắn mác Stallions lên lốc máy.

Mà theo như mình search thì khá nhiều nơi ở TQ sx cục máy xe moto có hình dáng giống GN125. (Giới thiệu thêm newmotor.com.cn hoặc lên alibaba có nơi bán riêng cục máy có 200-400usd)

Chưa biết nên mua cái nào...
E đọc và tìm.hiểu,có bác nào tìm hiểu tiếp và đã mua xe chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019