[Hàng Xịn] Bật lửa Dupont

alphabetagiga
7/12/2010 3:54Phản hồi: 657
Lần đầu tiên nhìn thấy bật lửa Dupont, mình cứ nghĩ nó chỉ là con bật lửa tàu không hơn không kém. Nhưng đến khi hỏi ra mới biết đó là con bật lửa Dupont có giá gần 800USD. Bị mê hoặc bởi tiếng bongzzzzzzzzz trong vắt mỗi khi mở ra, mình cũng quyết định làm một con cho nó máu.

Cái vỏ bé tí thế mà cũng 170$

Bình ga của bật lửa, mỗi lọ dùng được một lần rồi vứt đi.

Tóm tắt ít thông tin biết được cho anh em:
St. Dupont có mấy dòng sau đây: Ligne 1, Ligne 2, Ligne 8, Gasby, MaxiJet là phổ biến, còn hàng limited edition thì nhiều vô kể, giá cũng đắt. Đứng ngang hàng với bật lửa Dupont thì chắc là bật lửa Dunhill, cũng thuộc hàng siêu đắt, có con mười mấy ngàn đô. Kiểu dáng Dunhill với Dupont cũng giống nhau. Việt Nam có nhiều hàng Dupont fake, mình cũng chẳng biết phân biệt thế nào. Chắc là nhìn dại hơn và tiếng mở nắp không trong bằng hàng xịn.

Còn đây là clip tiếng mở nắp của bật lửa
657 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá, nhưng em thich màu bạc ^^
zendomarata
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DK_Knight Mình thích màu vàng óng kim loại ^^
bạn ơi chụp lại cái đáy cho mình nhìn kĩ chút xíu nha(nhất là hàng số đó)
Loay hoay gần 20 phút mới chụp được thế này cho bạn đây, điện thoại mình 5mpx, có macro mà sao chụp xấu thế nhờ, để độ phân giải cao nhất rồi đấy.

Nút bên trái là để tăng giảm volume, đặc biệt lúc bạn vặn ga to hết cỡ, sẽ có tới 2 ngọn lửa riêng biệt. Nút bên phải là để vặn ra rồi bơm ga.
Bạn cho mình hỏi tí nha!con này ghi chính xác là tên gì vậy?Nó là tên này:
S.T. Dupont Gold Montparnasse Vertical Lines Line 2
Hay là tên này?
S.T. Dupont Silver Montparnasse Vertical Lines Line 2
Điều này rất quan trọng nha bạn!
Mong bạn xem kỹ lại rồi hồi âm cho mình nha!
S.T. Dupont Ligne 2 Gold Plated Vertical Lines
chia buồn cùng bác aphabetagiga con S.T. Dupont Ligne 2 Gold Plated Vertical Lines của bác có lẽ không phải hàng chính hãng đâu! sự thật hơi phũ phàng bác à! em có mấy tấm hình(S.T. Dupont Gold Montparnasse Vertical Lines Line 2) hàng chính hãng xin gửi bác tham khảo thêm loại này bây h giả nhiều lắm ạ....!

D&C
ĐẠI BÀNG
13 năm
con của chủ topic hàng chuẩn xuất USA là đúng rồi ,,logo hay ko logo chẳng nói lên đc điều j cả ,,ST chuẩn nhìn cái là biết ngay

---dứoi đây là hàng FRAN chuẩn luôn này

[​IMG][​IMG]

--con của chủ topic chỉ là Silver-Plated Vertical

còn dứoi đây mới là Gold Plate Vertical

@D&C Cho hỏi còn cái này là loại gì và sao e mở ra nó k nghe kêu ạk. Có ai biết cách sửa lại k chỉ e với
D&C
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Maphan gatsby bạn ơi rơi nhiều off bẩn thì tiếng nó mất muốn phịc hồi lại thì phải test mới biết đc nếu Hn thì bạn ra ra ku Thắng bật lửa
và em cũng xin giải thích thêm cho bác nắm rõ hơn:
thứ nhất: cái mộc đáy của bác chỉ đuúng trong trường hợp con của bác có tên là(S.T. Dupont Silver Montparnasse Vertical Lines Line 2) model 16817
còn đối với con có tên là(S.T. Dupont Gold Montparnasse Vertical Lines Line 2) model 16827 thì cái mộc đáy của bác là không đúng vì: nó không có ký hiệu hình vuông dập chìm, vả lại con của bác có hàng số đều và thẳng giống như đc đóng bằng máy (con thật riêng hàng số đc đóng bằng tay nên sẽ không thẳng hàng và đều như là dập bằng máy)
sau đây xin gửi thêm cho bác con có tên là( S.T. Dupont Silver Montparnasse Vertical Lines Line 2 ) để bác tham khảo :
vdt1982
ĐẠI BÀNG
13 năm

em thấy mộc đáy con này cũng dập đều mà,như đóng máy chứ có đc như mộc đáy của con gold trên bác đưa đâu,con gold bác chụp cái mộc mới đích thị là đóng bằng tay
@123456789dat
Hic hic, bạn phán mạnh miệng quá làm mình cũng hoảng, làm mình đang ăn cơm cũng phải gọi điện đến tận tổng hành dinh Dupont ở Mỹ để hỏi về số serie và cái store mà mình mua. Ngại ko chịu được.
Số điện thoại nè, bạn hỏi người ta xem sao nó lại ko có logo đại bàng và số serie lại đều tăm tắp như thế.

401-921-5216

alpha:alo, mày có phải thằng có nhiều bật lửa dupont nhất ở Mỹ không?
dupont: sao thế nhóc, mua dupont hả?
alpha: mày bán hàng giả cho tao đúng không?
dupont:sao mày biết?
alpha: tao nghe bạn tao bảo không có logo dưới đít là giả, đúng không?
dupont: haha, mày dùng điện thoại gì?
alpha: tao dùng Nokia N900, thì sao, liên quan gì?
dupont: tao xóa mất cái chữ Nokia N900 là con của mày thành hàng giả đấy, tin không?
alpha: thế sao serie của tao nó lại đều tăm tắp thế?
dupont: mấy thằng thợ già run tay tao cho nghỉ việc hết rồi, thay thợ mới trẻ hơn nên nó khoét chữ đẹp hơn, còn hỏi gì nữa không?
alpha: thôi check luôn cho tao cái số serie với cái store tao mua, số nè xxxxx, cửa hàng nè xxxxx, check đi mày?
dupont: khỏi phải check, tao toàn mua ở hàng này?
alpha: check đi, ông lằng nhằng quá, không tin nhau đc?
dupont: mày không tin thì mày gọi sang Pháp mà hỏi, cần gì nữa không?
alpha: cho tao hỏi lại sao của tao không có logo đóng dấu dưới đít?
dupont: gửi sang đây tao khoét cho, thích khoét hình gì?
alpha: đại bàng! bao tiền?
dupont: tầm lít hai lít gì đấy, ok?
alpha: đắt, thôi, lượn, ăn cơm đã! bb mày
dupont: hãm
Con của bác alpha giống y của thằng bạn mình, nhưng là Silver, nó dùng từ 3-4 năm trước rồi... Con này đẹp nhưng ko phải dòng li-mít-tựt nên chưa thể gọi là độc được...
Bác 123456789dat có vẻ hiểu biết về bật lửa, mai mình up hình con Cartier đang dùng nhờ bác phán hộ cái nhé... thank bác trước...
Quên, con này chưa thể gọi là độc được. Để tí nữa đổi tên thành Hàng Xịn
Mình cũng thích Cartier, cứ trang sức cao cấp là phải có Cartier, bật lửa của nó chắc cũng hay lắm đây.
Mà ở Hà Nội có ai biết mua bình ga xịn ở đâu không? Cám ơn rất nhiều!
con cua bac alpha nếu là silver thì cái đít nó ko có đóng kí hiệu còn nếu là gold thì phải có kí hiệu ạ!Có lẽ 1 thời gian nữa bác mới chấp nhận dc sự thật này!
Ừ giả cũng được, thôi bàn chuyện khác đi, cứ thế này rồi lại cãi nhau đấy!
Có ai biết mua bình ga xịn cho bật lửa Dupont ở đâu không? Ngoài mấy cái thằng đi xe đạp, nạp 2000 một lần thì mình chẳng biết ở đâu nữa! Ở Hà Nội ý nhé!
Tại HN có thể mua gas st.dupont ở Nguyễn Hữu Huân bạn à!Bạn ghé qua đó xem thử nha!
Nguyễn Hữu Huân là ở đâu, mà cửa hàng tên là gì đấy bạn, có yên tâm không?
Cửa hàng THẾ GIỚI số 75 đường Nguyễn Hữu Huân!Ko biết giờ còn bán ko nữa,bạn lên đó xem thử nha!
Bác 123456789dat phán hộ mình con này phát nhé....

Tuyệt!Niềm mơ ước của mình đây rùi!Catier model no CA 120134 mạ paladium.Cảm ơn đã cho xem hàng đẹp!
Thank bác! chỉ sợ bác lại phán cho câu hàng fake thì hoang mang lắm....
Con đấy bác mua giá bao nhiêu ạ?Nhìn mà thích quá thôi!
@123456789dat Bạn xem cmt của mình giúp mình với
Mình mua ở Ks Caravelle, ko nhớ là bao nhiêu $ nhưng tính ra VN là 15triệu mấy trăm, cũng mới dùng được nửa năm..mà ko có bao da, toàn nhét túi quần nên xước liti nhiều lắm. Mình thích Cartier hơn Dupont vì trẻ trung hơn, ít hàng hàng fake hơn, tròn tròn lỡ có rơi cũng ko đến nỗi móp góc như Dupont. Với lại, quan trọng là Dupont nặng quá, rơi phát móp góc , vớ vẩn còn mất tiếng. Con này thì có tiếng đâu mà mất.
Dòng catier thì tuyệt.Thiết kế mẫu thật sang trọng.Dòng này fake cũng nhiều lắm nhưng toàn làm loại bánh xe đá lộ ra như dòng st.dupont chứ ko giấu vào trong như của bác.Hình như theo mình dc biết thì dòng catier này có làm loại khi mở nắp thì bánh xe đá dc đẩy ra ngoài để mình bật còn đóng nắp lại thì bánh xe lại cụp vào trong loại này nhìn rất điệu nghệ khi bật lửa,nói cho đúng riêng dòng catier thì nó thiết kế đủ cách để bật(con catier dùng xăng có cả cách bật lửa bằng cách lùa nắp nữa,chỉ cần lùa nắp ra là cháy) còn hàng fake thì chỉ làm có 1 kiểu bật như st.dupont mà thôi.Vả lại hàng fake của catier thì dễ nhận biết hơn hàng fake của st.dupont vì catier hàng fake nhìn dại lắm và chỉ thiết kế 1 kiểu bật mà thôi!
@123456789dat

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019