[HANHTRINHBIKER.COM] - PHẦN 1: HƯỚNG DẪN TẠO LẬP HỒ SƠ CÁ NHÂN & TẠO LẬP CÂU LẠC BỘ

12/12/2016 10:13Phản hồi: 220
[HANHTRINHBIKER.COM] - PHẦN 1: HƯỚNG DẪN TẠO LẬP HỒ SƠ CÁ NHÂN & TẠO LẬP CÂU LẠC BỘ
Như đã hứa trong bài giới thiệu về www.hanhtrinhbiker.com trước đó, hôm nay Castrol Bikers Vietnam xin chia sẻ cụ thể hơn về với anh em cách TẠO HỒ SƠ CÁ NHÂN VÀ CÂU LẠC BỘ. Đây được xem là “tấm vé” đầu tiên để anh em có thể gia nhập cộng đồng biker lớn nhất Việt Nam và cùng tham gia chia sẻ những kinh nghiệm hành trình của mình cho các tay lái khác.

Để dễ dàng hơn trong quá trình sử dụng, anh em nhớ chuyển ngôn ngữ sang Tiếng Việt.

TẠO LẬP HỒ SƠ CÁ NHÂN

Việc tạo lập hồ sơ cá nhân thật ra khá đơn giản, anh em thể đăng nhập bằng cách liên kết với tài khoản Mạng xã hội (Facebook, Twitter hay Google+) có sẵn của mình để kết nối với cộng đồng biker đầy đam mê. Ở đây, Castrol Bikers Vietnam xin hướng dẫn đăng nhập bằng tài khoản Facebook vì chắc chắn anh em nào cũng có tài khoản mạng xã hội này.

Bước 1: Bấm vào nút “Đăng nhập”, chọn biểu tượng Facebook.

Bước 2:
Sau đó, anh em sẽ thấy một khung cửa sổ pop up và yêu cầu nhập Facebook ID và mật khẩu. Hãy chọn “Save browser” để tiết kiệm thời gian cho việc nhập lại những thông tin này trong lần đăng nhập sau.

Tương tự như vậy nếu anh em đăng nhập bằng tài khoản Twitter hay Google+.

Và vậy là anh em đã thành công trong việc tạo lập hồ sơ biker của mình chỉ với 2 bước cực kỳ đơn giản!

XEM VÀ TUỲ CHỈNH HỒ SƠ CÁ NHÂN

Khi bấm vào hồ sơ cá nhân của mình hay bất kỳ người dùng nào khác, anh em sẽ thấy được những thông tin như dưới đây:

· Các tuyến đường tôi đã lập: hiển thị các cung đường mà biker này đã chia sẻ trên www.hanhtrinhbiker.com

Quảng cáo

· Tôi đã đến đây: hiển thị các cung đường mà biker này đã đánh dấu là đã từng đi qua

· Tôi muốn sớm chinh phục các tuyến đường này: “wishlist” của anh em sau khi tham khảo các hành trình mà những tay lái khác chia sẻ

· Các chuyến đi đã xếp lịch: lịch trình của những chuyến đi sắp tới của biker này

Ngoài ra, căn cứ vào số kilomet mà các tay lái đã đi và mức độ chia sẻ nội dung trên trang www.hanhtrinhbiker.com, các biker tham gia sẽ được xếp hạng Tay lái mới, Tay lái kinh nghiệm, Tay lái kỳ cực hay Tay lái bậc thầy. Đây cũng là một trong những tiêu chí thể hiện độ tin cậy của những chia sẻ từ tay lái này.

THAM GIA VÀ TẠO LẬP CÂU LẠC BỘ

“Câu lạc bộ” cũng là một chức năng rất đáng chú ý. Bằng cách bấm vào nút “Câu lạc bộ” ở góc trên bên phải, anh em biker có thể nhìn thấy các câu lạc bộ có sẵn trên www.hanhtrinhbiker.com, và chọn “gia nhập câu lạc bộ” bất kỳ câu lạc bộ nào mình yêu thích.

Quảng cáo

Hoặc anh em cũng có thể chọn “lập một câu lạc bộ” để tạo một câu lạc bộ hoàn toàn mới bằng cách nhập đủ các thông tin dưới đây.

Hy vọng những chia sẻ này của Castrol Bikers Vietnam ít nhiều giúp các biker rõ hơn trong việc tạo lập hồ sơ cá nhân cũng như thành lập một câu lạc bộ riêng cho nhóm của mình.

Mời các anh em tham gia trải nghiệm www.hanhtrinhbiker.com. Nếu có bất kỳ câu hỏi nào trong quá trình trải nghiệm, mọi người có thể chụp lại màn hình và chia sẻ với Castrol Bikers Vietnam dưới đây để được giải đáp nhanh nhất.
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai tham gia hội này nên có xe số ngon ngon 1xíu thì phượt hết việt nam mới hấp dẫn, mà có 1 con xe ngon là hp lắm ui :*
@Ngocntt23 cup, dream vẫn chiến tốt mà bác. có điều đi xog về sửa cực tý thôi 😆
@Ngocntt23 Trump tập trung đi pa. thích chơi bời quá zạ
@ngayay hết việt nam kèo này hơi căng 😆
@Thiện Văn Tiến a Trung mà về Sapa có khi a lại đầu tư rì zọt ở đó đó. hehe
Hay quá, làm ngay 1 tài khoản nào 😁
thấy hay hay đó thớt :D
trang này hay nè, giao diện khá đẹp, nhiều cái hay để anh em phượt thủ khám phá 😁
@Creating... cái tuyệt nhất là những thông tin cần thiết mà ae chia sẻ bác à. hhe
tiện lợi ghê, cứ nhấn liên kết fb là kết nối tài khoản đc rồi 😃
@Tiến Là Tui thật hả bác? thế e đăng kí luôn thôi
@Tiến Là Tui cả gg nữa mà 😃) , cơ mà vẫn thích kết nối facebook hơn
@Toàn VT kết nối facebook tương tác nó dễ hơn, với facebook thì cộng đồng phượt nhiều sẽ kiếm người vô cũng cùng mình 😃)
Tui đánh giá cao sự chi tiết của bài viết này 😁 :D cảm ơn bài viết của thớt nhiều. hehe
wow, hơn 1400 câu lạc bộ. Đủ thấy sự khủng khiếp và đông đảo thành viên của wed rồi 😁
@Thông Cả Thế Giới web, không phải wed nha thím ;)
batluc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Từ A đến Z goắt? 1400 á, khủng khiếp
@Thông Cả Thế Giới mới đó mà đã 1400, ko hiểu sau này lớn mạnh lên thì nó ntn nhề
@Matt Shadow đúng với câu "Hữu xạ tự nhiên hương", chỗ nào hữu ích sẽ tự nhiên gắn kết được nhiều người thôi mà, những hội nhớm, chủ đề như thế này khá cần thiết cho anh em hay đi du lịch, khám phá này nọ, rất chuẩn hehehe
tui thích cái chức năng câu lạc bộ nhất
mitrung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TrươngTrọngHữu cái này nhiều chỗ có r. nhưng k thể phủ nhận rằng n quá hay
lên đây xem review rồi quyết định đi đâu là hay nhứt. 😁
@Toàn VT kkkk vậy hôm nào làm chuyến nữa đi. đi chơi phải chụp cho dc chứ
@Henji Kha mún lắm chớ. mà h lịch làm việc kín rồi T_T. nên ae nào sắp tới đi chụp cho mình xem vài tấm nhé 😆
@Hiếu Real bữa nge cũng nghe chỗ này ae đồn rất đẹp , cơ mà quê mình nha trang à sợ k có time đi kịp tà xùa
Khôi NT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thiện Văn Tiến đam mê phải chơi tới chứ ,ngại gì 😆
mới tạo câu lạc bộ đây, có ai tham gia cùng không ? :v
ở HCM nhé.
@Tiến Là Tui bác nhanh vậy :v tiếc là e ở xa bác quá. :3
cộng đồng phượt này to nha 😁
mình chỉ mong có vài chiến hữu cùng sở thích, rồi phượt khắp nơi :D
@ValakCongNghe chiến hữu là nam à? hay là bạn gái =))
tui nghe có mùi :D:D
@Anh Hai Lúa ^^ mùi gì cha nội =))
có bạn gái cũng sở thích thích phượt thì còn gì bằng =))
@ValakCongNghe mùi thông ống cóng =))
lên hanhtrinhbiker.com mà tìm chiến hữu ông ơi :3
lamsao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Anh Hai Lúa ^^ mấy ông đánh hơi gêh vãi, lên web tìm vào mấy Club ấy, đầy gái (e đoán thế :v mới tham gia có vài cái vẫn chưa thấy -_-)
bantich
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Anh Hai Lúa ^^ có bạn gái đi cùng là niềm hạnh phúc của bạn r đó
trời này lành lạnh nhưng ít mưa, cũng sắp Noel, mình tìm được một cung đường của một bác trên đây chia sẽ thấy khá ok 😁
daubung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Alistarrrr t thấy review chỉ là 1 phần thôi, vì trên mấy group phượt ae cũng chia sẻ nhiều rồi. Nhưng chuyên nghiệp thì chưa có trang nào như web nào thật, các mục được chia rất rõ ràng và chi tiết, mn vào là thấy ngay cả độ cao, đnahs giá cung đường, rồi địa điểm nên đến, trạm xăng, ăn uống,... quá ngon
giangtran421
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LanLăngVương ở đâu vậy thím, nếu ngoài Bắc thì cho e đi ké.hehe cho e xin link CLB đuê 😆
Hiếu Real
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LanLăngVương cần ôm k, e theo ôm cho ấm nè 😆
@LanLăngVương mấy nay mưa tè le và còn mưa vài ngày nữa bác ơi :mad:

thấy các bác biker kỳ cựu toàn xe xịn, toàn những cung khủng, nhìn mà ước ao :oops:
Khôi NT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@optimusssssssssssss ước mớ cũng chỉ là ước mơ 😆 tỉnh lại với hiện thực đi bạn
kkkk
đúng là nhìn mấy bác kia hồ sơ cá nhân đi toàn nhưng cung đương khủng không 😆 hâm mộ thật
nhất là giàn xe 😃) mã khủng
đặt cung đường đi xuyên 5 quốc gia này luôn đi nào =))
@KissASSSSSS ông đi đường bộ sang Ấn Độ kiểu gì ? =))
đi trong nước thôi đã là mơ ước của rất nhiều bạn ở đây rồi :3
@KissASSSSSS ôi đệt. mấy năm về dc việt nam bác
ổng nói đùa chứ đi sao nổi =))
klq, tui thích nhất là đi theo đoàn có để tham khảo kinh nghiệm từ biker kì cựu 😁 đi toàn người mới cũng hay nhưng không bằng, ai đồng quan điểm không ?
@Celeb kinh nghiệm thì lên hanhtrinhbiker đi bác, có web thì tận dụng đi, quan trọng là mình đi cũng ai kìa :D
@Thông Cả Thế Giới Tui thì hay đi với bà xã tương lai của mình thôi. Lúc trước lên fb thấy mấy bài báo pr mấy khu du lịch hay hay, nhưng đa số là bị lừa -_- Đến nơi mới thấy nó không như mình nghĩ, nhất là tiền nông, đắt thôi rồi -_-
@Ng Thành Nhân báo mạng kiểu đó đa số nhận tiền để viết bài thôi bạn.
trên hanhtrinhbiker thì người thật, việc thật.
coi cái cung đường nào ưng ý rồi tham khảo mọi người là ok !
Trên www.hanhtrinhbiker.com thì các bạn hoàn toàn có thể tin tưởng đc, vì đó là những trải nghiệm thật sự của các bạn đã đi và chia sẻ lại mà 😁
mấy ông bàn đi đâu ấy -_- ai cho tui vô clb bộ phía nam với, ở Tiền Giang này !!!
nhìn cung đường là thấy đẹp chai rồi =))
@ĐốBiếtTuiLàAi cũng ghê đấy, nhưng chưa "xuyên việt" :3
bantich
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ĐốBiếtTuiLàAi bác truất's nhất hội rồi. :p đi xong nhớ review lại nha, có địa điểm nào mới hay có lưu ý gì bác note giúp ae, sau e cũng tính đi 1 chuyến.hi

đoạn đường ngập cả nước, riêng tui thì thấy xa xa quá đẹp 😁
haiphan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ValakCongNghe nhìn như suối ấy nhỉ, đúng là chỉ có dân phượt mới có cái nhìn khác về con đường :p
100nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haiphan bác lại làm cao dân phượt quá rồi, như nghệ sĩ ấy 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019