Hard brick artrix 4G cần giúp đỡ

bizzuu
17/7/2012 9:23Phản hồi: 15
Các bạn trên tinh tế ai biết cách khắc phục tình trạng Hard Brick này không giúp mình vụ này với . Không phải bị soft brick nghe các bạn . Soft brick thì làm đc còn hard này khó quá . Nhờ anh em tinh tế nhiều
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vài tháng trước cũng dùng 1 con atrix 4g sau rồi bán.cũng bị 1 phát hard brick lang thang khắp các topic rồi cũng không nhớ nổi làm thế nào mà unbrick được nữa.chỉ biết nếu trong tay mà có máy thì chắc có thể cứu được.khẳng định là có cách cứu
bizzuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn đã ủi an 😔
bizzuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có phần mềm nào làm được điều này ko nhỉ ???
macarong35
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng có 1 con bị hard brick. Theo mình là không có cách nào cứu cả. Mình đã tìm tòi hết trên tất cả các diễn đàn trong và ngoài nước rồi. 😃
Mình cũng đang liên lạc với bên moto xem có gửi máy qua sửa được không? có gì sẽ báo cho bạn.
@macarong35 mình ko dám khẳng định nhưng nếu cho mình 2 ngày thì chắc đến 80% là cứu được
bizzuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lephuong0110 Có vẻ tự tin nhưng có thể 80% của bạn là cứu soft brick còn đây là hard brick nhé bạn . Nếu là soft brick thì 100% cứu được . Trường hợp này khả năng cứu được là phải nhờ đến Box . 1 sợi dây cable ko làm được gì cho vấn đề này :p . Mình cũng đã nguyên cứu tất cả trên các diễn đàn từ trong nước ra ngoài nước . Kết quả là mình đã bán chiếc motorola artix 4G của mình rồi 😁 . Bán nó trong tình trạng đang hôn mê
bizzuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bó tay con này thật . Trên tinh tế anh em không ai làm được cái này sao nhỉ ?🆒 . Vụ này khó thật nhỉ ?
chẳng lẽ e lại ko phân biệt dc thế nào là hard thế nào là soft?Cũng có thể nói theo cách của bác là cần phải có box mới cứu được thì mới gọi là hard.nhưng nói thế thì chưa hẳn,cũng có nhiều trường hợp chỉ cần sợi cáp usb là đủ chữa Hb rồi.Em ko như bác,ko hiểu soft và hard theo cách nghĩ đấy mà qua kinh nghiệm sử dụng android chia ra làm 2 loại
-soft là tất cả các lỗi trong quá trình sử dụng và up rom gây ra lỗi nặng nhất là máy chỉ boot lên logo hoặc boot animation,boot loop...--->vẫn còn boot
-hard thường là lỗi nặng như bật nguồn lên đen xì.chỉ rung,sáng 1 cái rồi tắt hoặc ko thể vào 1 số chế độ đặc biệt nào đó...
Tất nhiên ở đây ta ko nói đến chuyện lỗi phần cứng
Vấn đề là đối vs mỗi dòng android có những cách up rom khác nhau bằng nhiều chế độ khác nhau.Có thể trực tiếp trên dt.có thể dùng soft trên máy tính,dùng adb...muốn cứu tất nhiên phải biết máy hiện tại chỉ có thể vào chế độ nào(đối vs moto thì có recovery,bootloader,fastboot...đối vs samsung thì có recovery,download mode hoặc emergency download mode...đối vs lg thì có hoặc ko tùy máy là fastboot,recovery,sw downloading...htc cũng vậy và mỗi dòng còn có nhiều soft hỗ trợ up rom cho mỗi loại đặc thù khác nhau.Samsung có odin,kies..)
thường thì hard nào thì hard cũng vẫn vào được 1 số chế độ đặc biệt trên dù trong quá trình sử dụng hay up rom có làm gì đi chăng nữa cũng vẫn vào được 1 số chế độ trên.Trước e dùng atrix vs moto vài chú rồi nên mới khẳng định như thế.Hình như con atrix e cứu bằng fastboot thì phải,lâu quá rồi ko nhớ nổi chỉ nhớ là e nó hard đen xì như cục gạch :d
macarong35
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lephuong0110 Mình chưa thấy ai cứu được bạn à. Nếu bạn có thể giúp em nó sống được mình xin hậu tạ. Hi
@macarong35 máy bác bây giờ còn vào bootloader dc ko?nếu dc thì mang qua cầu diễn e thử xem...
bizzuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lephuong0110 Đây chỉ là lý thuyết . Còn việc làm được thì chưa ai làm được . Mình cũng đã gởi máy đi nhiều nơi nhưng chưa cho vào trung tâm Sony Erisson thôi . Bạn nói đúng nó sẽ vào một số chế độ đặc biệt . Nhưng cái "đặc biệt" ở đây là cái gì .Có nhiều bạn cũng call mình với hy vọng là sẽ fix được nhưng tất cả đều bó tay
nokin
CAO CẤP
12 năm
Các bác cứ cắm em nó vào Win mở nguồn lên mà k thấy nhận usb thì là hard. Còn lại vào đc fastboot hay hiện báo lỗi trên màn hình đt và WIn vẫn nhận ra usb thì là soft và có thể cứu đc.
nokin
CAO CẤP
12 năm
Trong list support của tất cả các box thì k có box nào xơi đc Moto các loại từ A1 A2 Photon Rarz... Nên tóm lại là quên em nó đi.
máy cậu uprom tụt cáp hay thê nào. tham khảo cái này. đọc kỹ và làm theo.

http://diendan.hkphone.com.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=53419

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019