[EICMA 2017] Harley-Davidson Sport Glide 2018: Mãnh thú đường trường.

Lương Ng
8/11/2017 10:43Phản hồi: 15
[EICMA 2017] Harley-Davidson Sport Glide 2018: Mãnh thú đường trường.
Harley-Davidson gần đây đã đưa ra chiếc 2018 Sport Glide ở triển lãm EICMA 2017 tại Milan, Ý. Mô hình thứ 9 dựa trên nền tảng mới của Harley-Davidson Softail và dòng sản phẩm mới nhất của 100 chiếc mô tô có công suất cao mà công ty dự định giới thiệu vào năm 2027, Sport Glide thể hiện sự kết hợp giữa công nghệ và phong cách.

Được thiết kế nhẹ và cứng cáp, khung gầm Softail mới mang lại sự nhanh nhẹn và hiệu năng vượt quá sự mong đợi của những người mê những chuyến đi dài, các bộ phận mới được hình thành để làm lệch hướng gió ra khỏi ngực của người lái xe trong khi để lại đầu của người lái xe trong một luồng không khí sạch sẽ, không bị tấp gió.

Chiếc Sport Glide mới này được trang bị phuộc trước Upside-down đường kính 43 mm, phanh đĩa đơn kẹp phanh 4 piston phía trước và 2 piston phía sau, ABS là trang bị tiêu chuẩn trên cả 2 phanh, ngoài ra còn có cả cruise control. Bộ vành đa chấu 18 inch phía trước và 16 inch phía sau, lốp trước kích thước 130/70, lốp sau 180/70 đi cùng với đó là bộ lốp xe hiệu Michelin Scorcher 31.

Sở hữu khối động cơ Milwaukee-Right 107 mới nhất của Harley làm mát bằng chất lỏng dung tích 1,750cc, cỗ máy V-Twin góc nghiêng 45 độ này hứa hẹn sẽ mang tới cảm giác lái tuyệt vời nhất cho khách hàng cũng như âm thanh đặc trưng rất lực của Harley, hệ thống ống xả được bố trí dạng 2-1 mới.

Bình xăng của Sport Glide có dung tích 19l, dư giả cho chặng đường dài, chiều cao yên 652 mm, trọng lượng khô vào khoảng 304 kg. Xe được trang bị màn hình hiển thị 5 inch analog kỹ thuật số, cung cấp thông tin cơ bản về nhiên liệu, thời gian, đo tốc độ, vòng tua, hộp số được trang bị 6 cấp số.

2 túi hông có thể dễ dàng tháo lắp, có khóa chống trộm.

Quảng cáo

Xe sẽ được bán ra vào khoảng đầu năm 2018, với mức giá $18,599 cho bản màu đen và $18,999 cho các bản màu khác.

Mọi ý kiến chia sẻ, đóng góp hãy để lại bình luận ở bên dưới. Xin cảm ơn !
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất ghét Harley, con nào cũng to nặng ít nhất là gấp rưỡi xe Nhật, gầm thì siêu thấp, tiếng pô thì to ồn ào gấp nhiều lần các hãng xe khác. Đặc biệt ghét mấy bố cưỡi Harley cứ nửa phút lại nẹt ga cái rầm rất bố đời, cứ như muốn cả thiên hạ phải biết là bố mày là dân chơi đấy, bố mày cưỡi HD đấy, mặt thì vênh ngửa lên trời. Rất tinh tướng.
Lương Ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanservice Cũng tuỳ người chơi thôi bác ạ, mình ko thể đánh đồng tất cả mọi người được. E từng thấy clb harley SG họp ở q7, ngta đều là những người thành đạt trung niên, chơi xe rất có tổ chức, trách nhiệm ^^
@tuanservice Thường các dòng touring như thế này bọn mình thường là nhưng người trung niên có tuổi hoặc trẻ nhưng đam mê xe. Chơi xe có trách nhiệm có văn hóa còn những người chơi theo phong trào bọn mình không biết được.
Up~! Bài viết khá tốt đó bác ;)
Lương Ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thienhanhcuuca cám ơn bác nhiều lắm. E sẽ cố gắng nhiều hơn ^^
@Lương Ng Tinhte phải trả lương cho member này rồi, viết khỏe hơn cả mod!
Lương Ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cookie210206 Haha, dc xu nào đâu bác. Em mê xe nên viết đam mê thôi, lên đây chia sẻ vs ae vào bình luận cho vui
bài viết ok đó.
mà sao ko thêm nguồn vào cuối bài?
Lương Ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Trần Công E chèn link ko dc bác, làm đủ kiểu word đồ cũng v, có gì chỉ e với
@Duy Trần Công Ủa bỏ link vào word chọn hyper link rồi viết rút gọn lại là nó màu xanh rồi cứ thế copy paste vào tạo chủ để thôi. =)))
Lương Ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Trần Công ko dc bác, thề là e thử đủ kiểu r nhưng dự bị ko dc chèn link 😆))
@Lương Ng à quên mất vụ này. Chú mới tạo acc tinhte à?
Lương Ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Trần Công Đúng r bác
daVinci
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ý tưởng thiết kế thì thế, nhưng thực tế Sport Glide bán cực chậm ở Vietnam. Thậm chí khi mình có ý định trao đổi với bạn sales thì bạn ấy cho rằng khẩu vị mình hơi lạ, hehe. Thị trường quốc tế cũng chả mặn mà gì với dòng xe này. Các đánh giá đều cho rằng mọi người đang đánh giá quá thấp giá trị của nó 😃
Có lẽ chơi Harley nên khách hàng thường có cá tính quá rõ rệt, cho 1 dòng xe cụ thể chứ không phải là loại đa di năng như thế này?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019