Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hasselblad giới thiệu máy ảnh thay ống kính không gương lật Lunar dùng ngàm E-Mount

Duy Luân
18/9/2012 14:18Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MF thì mình mê Hassy và Rolei lắm. Rất đặc trưng. Giờ Hassy hợp tác với Sony cho ra những sản phẩm dòng phổ thông dSLR, 4/3, Pns, SLR... thì cũng chưa biết thế nào. Thật sự thì Nikon và các thương hiệu khác hợp tác với Sony trong việc sản xuất máy ảnh khá thành công, nhưng Hassy được biết đến và mộ vì MF.
Mặt trước đẹp, mặt sau không hấp dẫn cho lắm nhỉ 😁
đúng là mang phong cách thiết kế của NEX -7 nhưng có nhiều chi tiết nhỏ hơn 😃
Nghe tới Hasselblad là chỉ biết ngồi thèm thôi. Giá chắc khủng lắm.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Máy này chắc của thuyền trưởng Nemo, nhìn thiết kế và mấy cái nút làm có cảm giác có style của chiếc tàu của ông ấy!
Hasselblad thì giá thôi rồi. Như vertu của dt. Rolex của đồng hồ ấy. Đại gia mới chơi thôi chớ rẻ rách như chúng ta cầm thiên hạ lại tưởng đồ của anh Hồ Đào thì chán
@baotuan Có bác đang bán khoảng hơn 1000usd cho 1 bộ kia kìa, đâu phải đại gia mới chơi được 😃
@tdflex Nhưng là máy film bạn ạ, mà chơi film medium thì cứ xác (cmn) định là cắt ruột ra nuôi film với những người kinh tế hạn hẹp :">.
@tdflex Đâu đâu bác chỉ e.
@baotuan Đây này bác, chưa đến 1000usd luôn,
http://xomnhiepanh.com/?mod=raovat&act=detail&id=166303&t=combo-body-hasselbad-500c-m-phien-ban-50-nam-classic-distagon-50-f4-0
@EvilCrab Em thì thấy chơi phim tiết kiệm hơn chơi máy số ạ, với lại đủ tiền chơi hassy rồi thì tiền không còn là vấn đề nữa, kể cả phim hay số
Nhìn chiếc này đã thấy không phải ai cũng dám bỏ tiền ra sở hữu rồi. Trông cái giá càng thấy đẳng cấp hơn
Đẹp , lạ mắt , sang trọng. Nhưng giá cao quá
longxek8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
hô hô.đây là cái máy ảnh lạ nhất mình từng thấy 😆 mua về đây chắc thành hàng độc :p nhg mà chỉ lạ thôi, trông ko tinh tế chút nào
Nếu cái gì cũng giống Nex7 thì sao phải tốn tiền mua cùng một con với cái vỏ khác làm gì?:eek:
P/s: cái báng cầm nhìn rõ ràng là cao su, tại sao trong mô hình lại để là gỗ?
@Wolfrain Gỗ bác ơi, nó chẳng thèm làm cao su đâu. Nó kêu là gỗ cao cấp làm thử công đó
@Wolfrain Vậy sao 1 cái máy leica chả có điểm gì bằng 1 chiếc DSLR giá lại cao gấp mấy lần 😃.
Chất liệu chế tạo và phần cứng nói lên giá thành nó bao nhiêu, cũng quyết định độ bền và tuổi thọ của nó bạn ạ. Không phải cứ cấu hình mạnh là ngon đâu 😃.
Nhìn trên bản vẽ đẹp hơn thì phải. Chắc trong ảnh thực tế chất liệu kém hơn hoặc góc chụp cũng ko đẹp 😔 Mua cái này về chắc bỏ vào két, lâu lâu đem ra ngắm cái cho đỡ thèm thôi. Máy đẹp mà giá cũng đẹp thế cơ mà.
Nhìn thì bình thường. cái giá quá chát chúa!
okharon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm một lựa chọn cho các đại GIA chơi NEX hề hề , trông Pờ rồ thật ,
datvn
TÍCH CỰC
12 năm
Đồ trang trí là chủ yếu.
haselblad huyền thoại rồi.
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
thiết kế hầm hố quá, phần kê tay cứ liên tưởng tới mấy con chuột chơi game 😁
Trong rừng máy ảnh có em này nổi trội!
thôi mình cứ trung thành với Hasselblad và Carl Zeiss cũ của mình...
My Hasselblad System :X by Hoàng Khôi, on Flickr
@bimbim1207 Bác có bộ combo ngon quá ạ 😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@bimbim1207 Bộ này của bác chắc đét cũng hơn 1.500 obama nhẩy!
@hiep_khach1412 1k5 obama are you fucking noob ? > 10k $$ rất nhiều.
tham khảo giá nhé
body máy film rẻ nhất là 10 k $$ nhé.
https://www.thecamerastore.com/browse/products?c=1,370&b=73
lens thì.
https://www.thecamerastore.com/browse/products?c=12,374&b=73
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn cái báng hại não thật, choáng choáng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp