Hãy cẩn thận, Mac App Store cũng đầy app giả mạo!

Duy Luân
27/11/2016 22:34Phản hồi: 74
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì nhìn vào tên nhà phân phối trước hết. Nếu thấy ok thì sẽ qua website coi thử. ok mới mua.
Mấy bác bảo ko coi là app giả được. Nhưng như mod nói app không có tác dụng mà vẫn tính phí mua. Làm giả icon và tên gọi na ná với tên chính chủ thì ko gọi là giả lừa ng dùng là gì???
So với package repo của Linux thì Mac và Win vẫn phải theo đuôi dài dài 😁
Ios cũng đầy app vớ vẩn. Mất công tải về lộn cả ruột
nokishock
TÍCH CỰC
7 năm
@son_tayninh Biết là tin nhảm, và nguồn từ gen kẹt cũng 96.69% là nhảm thì sao bạn lại cố tình post vào đây???
@son_tayninh coi cái này cho đỡ buồn bác, ngộ ra dc nh điều lắm=))
mấy cái đó ko đáng tiền lại lấy phí khá cao, tên lại dễ nhầm ko đọc bên trong mà bấm vào mua thì hố to
đây gọi là các app ăn theo chứ không phải giả mạo, đặt tiêu đề gây hiểu lầm
trphong
TÍCH CỰC
7 năm
Ko nghĩ là chủ thớt ko biết hay biết mà cố ý ko đề cập tới đường link để report và đòi tiền app xấu, trong vòng 90 ngày sau khi mua phải cũng đòi tiền được:

https://idmsa.apple.com/IDMSWebAuth/signin?appIdKey=6f59402f11d3e2234be5b88bf1c96e1e453a875aec205272add55157582a9f61&language=US-EN
@Duy Luân bác coi bài máy mac cài Windows bị hư phần cứng vĩnh viễn k bên genk ạ
Mod Luân cho hỏi bạn mua cái macbook pro 15" touch bar ở shop nào vậy hay hàng xách tay đem về
Có thể giới thiệu mình 1 chổ uy tính mình muốn mua con 13" touch bảr 512 gb
Thank
dalamaco
TÍCH CỰC
7 năm
Mặc dù không ở mac app store nhưng nếu ae nào đang định mua app Goodnote trên ios App Store thì đề phòng con hàng fake của bọn Ultimate Apps này nhé, bán rẻ hơn hành xịn có $3 nhưng có khi lại là đống rác đấy.
traiminot
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai khôn mà chả dại đôi lần mua nhầm đi rồi nhớ hết mà
Rõ ràng là IOS và appstore mới là thành công của Apple. Còn các sản phẩm khác ? thường thôi
http://www.howtogeek.com/281849/dont-be-fooled-the-mac-app-store-is-full-of-scams/
Bài viết xào lại từ HowToGeek sao không ghi nguồn tham khảo? @Duy Luân
@VietCarrey Quên ghi, xin cảm ơn
đến h vẫn thắc mắc là khi xuất ra màn hình ngoài để dùng và gặp màn hình con mac lại thì nó tản nhiệt kiểu gì nhỉ
@Moc đẹp trai Nó vẫn có khe tản nhiệt lộ ra khi bạn đóng máy mà. lo gì
nhận đây cho mình hỏi có bác nào biết app nào làm infographic trên mac ko share mình với đang cần gấp
Mac os nó cài được từ bên ngoài Appstore nên ít ai quan tâm các app trong appstore =))
nhiều app xàm lờ tính phí thôi khá chán mac appstore
Kunte
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình phân biệt app thật giả thì toàn nhin tác giả là chính, sau mới đến nội dung 😃
Làm như thế này chắc cũng loại trừ đc 90% rồi
cái ngày mà "chính" thắng "tà" chắc cũng còn rất xa nhỉ😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019