HÃY HIỂU ĐI ..RỒI YÊU..

Hồ Thị Nở
2/5/2016 3:13Phản hồi: 0
Tôi và em yêu nhau cũng được 1 khoảng thời gian. Chúng tôi có những điểm giống nhau. Đôi lúc lại bốc đồng cãi vã. Tôi thích đọc sách. Hoặc tìm tòi thông tin nào đó về khoa học, công nghệ hoặc nhữg điều bí ẩn nào đó. Còn em với trái tim mơ mộng và yêu âm nhạc, thích rong chơi chụp choẹt như các nhiếp ảnh gia . Chắc cũng chính vì vậy mà em thường chê tôi khô khan , em hay nói :" ước gi chúng ta có thể cùng nhau đi khắp nơi khám phá và tìm tòi mọi thứ anh nhỉ! " Tôi dành thời gian của mình để xem các tinh tức , thời sự, khoa học và công nghệ nhiều hơn nên thời gian tôi dành cho em cũng dần ít đi. Em thì dành thời gian của mình cho nhữg trải nghiệm sống của em, đi đây đó và lưu lại chúng qua những bức ảnh. Thời gian tôi và em gặp nhau mỗi lúc một ít đi. Rồi chuyện gi đến cũng đã đến, khi sự im lặng của cả hai mỗi lúc 1 lớn thì khoảng cách cũng sẽ lớn. Vào một buổi chiều thứ 7 tháng 3, tôi và em găp nhau. Em nói :" anh à! Chúng ta chưa nghĩ cho nhau, chưa đặt mình vào đối phương và suy nghĩ,xem đối phương cần gi? Em nghĩ chúng ta sẽ không găp nhau. Em sẽ sống cho nhữg trải nghiệm của em còn anh sống cho kiến thức của anh!" Tôi như chết lặng. Ừ thì em nói đúng! Tôi chưa đặt minh vào em và em cũng vậy, nhưng thật sự tôi rất yêu em. Điều tôi muốn là tôi và em có thể được bên cạnh nhau. cùng nhau đi đây đó, cùng nhau kể nhau nghe về sở thich của mình, cùng nhau nhìn ngắm nhữg điều tốt đẹp ở thế giới ngoài kia. Cùng nhau và cùng nhau...! Tôi đã ủ rủ tuyệt vọng nhưng rồi tôi đã tìm ra ngôi nhà chung của 2 đứa . Nơi đây sẽ là nơi giúp tôi có thể hàn gắn được tình cảm, sẽ có thể làm mọi điều mà cả 2 muốn 1 cách thật đơn giản. Và điều tuyệt vời nhất là tôi và em có thể ở bên nhau. Vào một buổi sáng đẹp trời tháng 3, tôi gặp em, tôi muốn ngày hôm nay mình có thể hàn gắn tình cảm với em. Vì cuối cùng tôi cũng đã hiểu cảm giác của em, tôi đưa đến 1 nơi. - em à! Mình quay lại em nhé, anh xin lỗi vì thời gian qua đã không quan tâm đến cảm giác của em, anh vô tâm quá Em biết gi không hôm nay 18/3 - thì sao? (Em nói) tôi nói : Chỉ một câu thôi , tám chữ và ba từ " i love you" Em nhìn xem kia kìa em thấy ngôi nhà ấy không. Từ nay chúng ta sẽ sống cùng nhau em nhé không còn phải chịu cái cảnh lúc thì anh xuất hiện, lúc thì em xuất hiện nửa. Chúng ta sẽ cùng nhau cùng nhau tận hưởng những khoảng khắc vui vẻ. Ngôi nhà ấy tên là " Infinix zero 3". Và từ đó về sau 2 chiếc sim của tôi chúng nó đã được ở cùng nhau. Tôi không còn phải vướng tay với 2 chiếc điện thoại khác nhau. Đôi lúc tôi cần lưu lại những khoảnh khắc tuyệt đẹp bằng nhữg bức ảnh sắc nét. Và cũng đôi lúc tôi cần lướt web với tốc độ cao và giờ tôi đã tìm ra sự lựa chọn tốt nhất cho mình. Infinix zero 3 lướt web như bay, nhiếp ảnh trong tầm tay.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019