Hãy nhớ dùng xí nhan khi đi xe, và hãy dùng xí nhan đúng cách

Duy Luân
1/7/2019 22:1Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xí nhan. xí nhân. xí nhanh. xi nhan. ủa vậy cuối cùng là gì vậy mn
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
Ở đây chúng tôi không làm thế - Ninja Lead said
Combo 2 kiếng 2 xi nhan lúc nào mình cũng sử dụng bài bản, đi xe tự tin hơn hẳn
Bật trái và rẽ phải
Mấy vụ trên chưa cần bàn tới, chỉ cần các chị em nhớ là bật xi nhan bên nào thì cua bên đó là được rồi, chứ cứ bật phải cua trái, bật trái cua phải thế này thì khổ tụi tui quá.
Heng Bảo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuần này hình như tinhte phát động an toàn giao thông hay sao ấy nhỉ
Toàn gặp mấy thánh còn đúng 3~5 mét để rẽ mới bật.
Cũng có 1 số thánh chảnh hơn, rẽ xong rồi mới bật :eek:
@ ict
TÍCH CỰC
5 năm
Gặp phải dạng bật xi nhan xong cua luôn không thèm nhìn phía sau không khác gì nija.
d7293
CAO CẤP
5 năm
Mình khuyên các bạn là nên lắp thêm cái chip kêu cho xi nhan, ai ngại kêu to thì lấy băng dính dán vào. Cốt là để k bị quên tắt. 😆
Xi nhan ở Việt Nam là do dân mình Ý THỨC QUÁ KÉM, thua cả CON RUỒI. Chứ không phải do quên hay giáo dục luật giao thông chưa tốt đâu anh Luân ơi.
Nếu xe hư vẫn có thể giơ tay xin đường như xe đạp và quay sang nhìn đường để báo hiệu cho người sau họ biết để tránh. Nhưng em thấy chẳng mấy ai làm được điều này.
manhck
TÍCH CỰC
5 năm
Đèn báo rẽ, xí nhan với cả xính lao 😆
ledinhbac
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thực ra lo nhất là mấy bà ninja lead thôi. Hầu hết thanh niên nghiêm túc đều có xí nhan, trừ những lần quên
gohan123
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đi xe cái hay xài nhất là kính chiếu hậu, nhiều người bỏ nó hoặc chế ba cái kính tào lao dòm ko thấy méo gì cả. Xi nhan rồi còn phải nhìn kính ko cũng trông như bọn dở người nghĩ bấm xong là người khác phải nhường.
Thâý chị em xi nhan trái thì cẩn thận mấy chị lại rẻ phải
Nên lắp 1 cái còi chip để báo hiệu khi xinhan bật . Khi bật xinhan thì còi sẽ bip theo nhịp nháy của đèn xinhan , điều đó sẽ dễ hơn cho người đi sau và người đi trước , đồng thời sẽ tránh được việc bật xinhan , rẽ xong rồi mà vẫn để đó quên không tắt .
gohan123
TÍCH CỰC
5 năm
@hoanghaidang cũng ok, còn ko xài kết hợp xi nhan + còi + kính chiếu hậu để đảm bảo an toàn cho mình và xe sau. Mà xi nhan qua dc rồi nên để chạy 20 tới 30m ko bọn pikachu chúng nó lại thổi
bourne6372
TÍCH CỰC
5 năm
Trường hợp nữa là đang chạy,mở xi nhan trái xong tấp vô lề phải ,quay lại nhìn rồi mới rẽ trái ....muốn điên với mấy người như vậy
Còn mấy người thay xi nhan sau bằng 2 cái hột nút chút éc cái đèn chuẩn vừa to vừa sáng vừa dễ nhìn thì khoing để lại để 2 cái hột nút le lói đó
tienanbich
TÍCH CỰC
5 năm
Độ này đi đường ngoài gặp các thánh ko xi nhận đột ngột rẽ thì còn có xi nhan trái rồi rẽ phải, xi nhận phải rẽ trái, xi nhan xong ko rẽ mà đi là là giữa đường....
1 lần bị e ninja chạy vision xi nhan bên này rẽ phía bên kia xém hôn nhau luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019