[HD-Dropbox]Update: Nhanh hơn) Cách lấy trọn 16GB miễn phí của Dropbox! đảm bảo thành công 100%^^

nguyendinhtu1984
28/4/2012 16:15Phản hồi: 265
[HD-Dropbox]Update: Nhanh hơn) Cách lấy trọn 16GB miễn phí của Dropbox! đảm bảo thành công 100%^^
Update: Chỉ cần cài máy ảo một lần duy nhất(<5phút) và sau đó chỉ cần thay đổi MAC của máy (-<1phút) mà ko cần dùng SMAC 2.7 )=> 5x1 + 1x31 = 36phút = 16GB dropbox! ^^
Có nhiều cách để tăng thêm dung lượng miễn phí của Dropbox như đồng bộ ảnh từ thẻ nhớ ( được thêm 3GB), đồng ý đăng nhập tài khoản khác như fb ... và mời người khác tham gia Dropbox (được tối đa 16GB).
Đã có nhiều bài viết hướng dẫn để lấy thêm dung lượng miễn phí của Dropbox và mình cũng tìm hiểu và tham khảo trên nét về những bài viết đó! trong đó có cách cài máy ảo để mời người khác sử dụng và nhận thêm dung lượng!(vì mỗi máy tính chỉ dùng được cho một tài khoản).
Ban đầu mình cũng dùng máy ảo và làm theo hướng dẫn nhưng mỗi lần cài một máy ảo chỉ mời được có một người và nếu cài winxp bình thường cũng mất khá nhiều thời gian( tầm 45p) nên mình tìm cách nào đó để cài nhanh hơn! và sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn làm theo cách này! và nếu đã quen thì đảm bảo trong vòng dưới 5phút(Nếu máy bạn mạnh thì có thể nhanh hơn nữa) bạn có thể lấy thêm được 500MB của dropbox và tối đa 16GB/1tk. ;) (Nếu bài viết của mình có nội dung trùng với bài của bạn nào thì xin thông cảm nhé! vì mình cũng chỉ muốn chia sẻ cho mọi người thôi!)
Cách của mình vẫn là tạo máy ảo để mời người khác tham gia dropbox nhưng mình thấy cách này là hiệu quả nhất!( Mình làm thành công 100%)^^ Tài khoản chính của mình giờ đã lên 21,5GB rùi! ^^

Đầu tiên bạn cần down các công cụ cần dùng dưới đây:
+ Công cụ tạo máy ảo Vitualbox:link mediafire hoặc bạn có thể vào trang của vitualbox để down
+ Bản MicroXP 0.82.iso: link mediafire hoặc dropbox ( đây là bản rút gọn nên khi cài kho cần điền gì, chỉ cần chọn ổ cài là oK, quá trình cài sẽ mất dưới 5p)

+ Phần mềm dropbox dạng iso : link mediafire hoặc dropbox (file iso để ko phải down lại trên máy ảo nữa) ^^
Các bước tiến hành: Nếu bạn đã biết bước nào thì có thể bỏ qua bươc đó.
Bươc 1:
Đăng nhập vào tài khoản dropbox của mình để lấy link mời người khác
-> tự lấy một mail bất kỳ ( càng độc càng tốt để cho đỡ trùng) để đăng ký dropbox
Bước 2:
tạo máy ảo, cài dropbox và dùng tài khoản đã đăng ký để đăng nhập => sẽ lấy được 500MB lần 1. (chú ý: sau khi đăng nhập thành công thì tắt máy ảo ngay ko nhấn "Next" nữa)
Bước 3:
Đổi MAC của máy ảo:vào setting network của máy ảo refesh cái MAC là xong-> khởi động máy ^> đăng nhập ->^^ ăn 500MB của nó trong vòng chưa tới 1 phút ^^ (Thanks bác haduytintyt235) và cứ thế lặp lại! ^^

Các bác đã có kinh nghiệm về máy móc thì chắc ko cần đọc tiếp còn các bạn nào mới thì nếu có hứng thú với Dropbox thì làm theo các bước ở dưới nhé! Goodlucky!

Hướng dẫn cụ thể: Mình hướng dẫn cho các bạn mới nên có thể hơi dài nhưng viết ra thì thế thôi còn làm thì nhanh lắm! ^^

Bước 1: Lấy một mail bất kỳ để đăng ký dropbox từ link tài khoản chính dropbox của mình
( bước này có thể làm trong thời gian cài máy ảo để tiết kiệm thời gian!)^^

Quảng cáo

1) Đăng nhập vào dropbox bằng trình duyệt web: kích vào "Get free space" để đến phần mời mọc! ;D

Copy link và thoát Sign Out khoải toài khoản chính!
Mở link vừa copy bằng một tab khác!
-Phần họ và tên bạn điền bất kỳ!
-riêng phần mail thì bạn nên chọn mail nào càng độc càng tốt( vd: đuôi nước ngoài) vì dropbox không xác thực mail ! ^^
- phần mật khẩu thì bạn nên đặt chung cùng một mật khẩu cho tất cả các mail để sau này đăng nhập cho tiện! vd: 111111
-điền xong bạn đánh dấu " i gree to..."
-=> click " Create account" sẽ có một màn hình mới hiện ra!

Quảng cáo

Khi màn hình bên trên hiện ra để down phần mềm dropbox về máy tính thì bạn chọn " Cancel" để đóng lại và quay lại để đăng ký tài khoản khác!
Bạn nên đăng ký luôn mấy cái liền để cho tiện sau đó bạn vào phần " Get free space" để kiểm tra mail nào đã đăng ký rồi! ^^ 25.jpg
Những mail đang "waitting for install" thì lát nữa mình sẽ dùng để đăng ký trên máy ảo!
XONG Bươc 1!;)

Bước 2: Cài và đăng nhập trên máy ảo!
dùng file Vitualbox.exe down ở trên về máy tính rồi cài đặt và khởi động:
1) tạo máy tính ảo mới:

Chọn "New" -> Next -> Next

- Đặt tên cho máy ảo: bạn nên đặt thêm số ở sau để tạo nhiều máy cho đỡ bị nhầm.
-> Next

Chọn dung lượng ram cho máy ảo nếu máy bạn mạnh thì cho nhiều thì máy sẽ cài nhanh hơn! kho thì để mặc định cũng OK -> Next -> Next ->Next -> Next

Chọn dung lượng cho ổ đĩa ảo: Mặc định là 10Gb nhưng bạn cần hơn 1GB là OK rùi( để fomat cho nhanh) ^^ -> Next -> finish!
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cài máy ảo tiếp..^^

sau khi bạn chọn finish thì bạn sẽ thấy "Mayao1" được tạo

11.jpg bạn nháy chuột phải và chọn " Start"
vì lần chạy đầu tiên nên bạn sẽ phải thiết lập ban đầu

Chọn Next

Chọn đường dẫn đến file "MicroXP" và " dropbox" đã down ở trên

Chọn " Add" để thêm file "MicroXP" và " dropbox" đã down ở trên vào

chọn từng file rồi chọn OPen

Sau khi đã add xong bạn chọn file MicroXP để cài win -> " Select"

Chọn Next ( chú ý lần sau bạn không cần Add lại nữa mà chỉ cần trọn ở trong List thôi)

-> chọn Finish -> Máy ảo sẽ bắt đầu khởi động để cài win giống như một máy tính thật
CHÚ Ý: Để chuyển đổi quyền điều khiển giữa máy thật và máy ảo thì bạn nhần phí " Ctrl" ở bên phải bàn phím rồi di chuyển chuột ra để đổi quyền điều khiển!^^
( Nếu bạn nào biết cài win rùi thì chắc là ok rùi)

Bắt đầu quá trình cài win: Vì đây là bản win rút gọn nên bạn chỉ cần chọn xong ổ để cài win là sau đó máy sẽ tự động cài cho đến khi cài xong! ^^ ( mất tầm 5p tùy thuộc vào cấu hình máy của bạn) ^^

bạn chọn ổ rùi nhấn Enter
Next..

Chọn cái trên cùng rùi nhấn Enter: từ đây thì bạn không cần phải động đến nữa, máy sẽ tự động cài cho đến khi kết thúc!

Sau khoảng gần 5p winxp sẽ được cài xong và đây là giao diện!
(Để đăng ký nhập tài khoản Drobox yêu cầu máy bạn phải kết nối net!)

2) Cài đặt dropbox trên máy ảo!
Bình thường bạn có thể dùng trình duyệt web trên máy ảo để down về nhưng nếu mà tốc độ net mà chậm thì ko biết bao giờ mới xong được một cái nhỉ! ^^ Vì vậy bạn hay dùng file Dropbox.iso đã down ở trên!

trên cửa sổ của máy ảo bạn chọn lại ổ ảo là " Dropbox 1.2.52.iso" sau đó vào My computer bạn sẽ thấy file cài dropbox trong ổ CD

Bạn click vào file cài đặt để cài đặt dropbox như bình thường cho đến khi hiện cửa sổ đăng nhập

Bạn chọn là đã có tài khoản và nhấn Next

Dùng email và pass đã đang ký ở Bước 1 để đăng nhập!
( Chú ý vì mỗi lần cài bạn chỉ đăng nhập được 1 mail để nhận dung lượng vì vậy bạn đừng đăng nhập những email đã đăng nhập rùi ko lại mất một lần cài! kiểm tra tình trạng email ở bước 1)
-> Next: Nếu bạn đăng nhập đúng thì cửa sổ bên dưới sẽ hiện ra.

Khi cửa sổ bên trên hiện lên có nghĩa là bạn đã đăng nhập thành công và tài khoản chính của bạn đã được cộng thêm 500MB rùi!( Bạn thử kiểm tra xem OK chưa)^^ Và đây là thành quả!^^

và bây giờ máy ảo này đã hoàn thành nhiệm vụ!

bạn tắt bỏ máy ảo để đổi MAC máy! ;)

Bước 3: Đổ MAC cho máy ảo và đăng nhập bằng tài khoản tiếp theo! (thanks bác haduytintyt235)

Khởi động máy ảo và lấy thêm 500MB nữa thôi rồi lại tắt máy và đổi MAC !^^
Các bước cứ lặp lại cho đến lúc lấy hết 16GB thì thôi! 😆
thế là đã hoàn thành!

Hướng dẫn thì dài dòng thế này thôi nhưng khi đã biết rùi thì rất nhanh và cũng không khó đâu!

Giờ thì bạn có thể tự tăng dung lượng tài khoản dropbox của mình rùi mà không cần phải đợi người khác đăng ký cho mình nữa!

Chúc bạn làm thành công và giầu dung lượng nhé! ^^
Hay, để thử xem sao
namng
CAO CẤP
12 năm
Mình góp ý 1 tẹo để cho tốc độ được nhanh hơn:

1. Bạn nên tạo acc đơn giản với đuôi là gì cũng được, ví dụ 123.com là ok. chú ý tránh trùng với acc người khác đã tạo.

2. Khi tạo máy tính ảo, bạn nên tạo 1 máy chuẩn đã install windows nhưng chưa install dropbox rồi lưu lại, ví dụ tên là master chẳng hạn. Sau đó bạn chỉ việc clone nó thành master clone và install dropbox rồi xóa đi, clone lại. Bạn sẽ ko cần phải install windowsXP trở lại.

3. file .iso mới nhất của dropbox: v1.4.0 http://www.mediafire.com/?j5esj1w95g4w9i4
funvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay lắm
Mình thì dùng vmware tạo snapshot cũng nhanh bạn ah
dephia
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 Thật sự là.. quá chậm ^^. Nếu dùng SMAC 2.7 để change MAC address thôi thì chỉ cần tạo 1 lần máy ảo, cài dropbox để lấy 500 Mb, dùng SMAC để change MAC, sau đó lại cài dropbox... chừng 2-3p/ cho 500 MB thôi
funvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dephia 9 xác. tốc dộ nhanh hơn nhiều. tuy nhiên tỷ lệ thành công hình như không cao bằng cách 1
@dephia Vậy àh! Mình đã tìm trên mạng về cách dùng máy ảo để lấy dung lượng của dropbox nhưng chưa biết về cách dùng SMAC! Bạn có thể nói cụ thể hơn không? Thank bạn!^^
benjimitsu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm theo bạn nguyendinhtu, cài xong xài clone nên thấy cũng nhanh,, làm 30p được hơn 6GB 😃
@benjimitsu Mình chưa thử dùng clone nên chưa biết! để mình tìm hiểu xem!😃 chúc mùng ban!;)
sini132
ĐẠI BÀNG
12 năm
đây là cách m dùng

về mail. chỉ cần tạo một mail của maricopa.edu dạng xxx@mariacopa.edu
sau đó muốn bao nhiêu mail chỉ việc thêm vào phần ref mail dạng xxx+n@mariacopa.edu (n=1..40) thư sẽ vẫn gửi về mariacopa.edu và vẫn được tính.
chú ý, khi nhập tên ref cũng nên nhập dạng xxxn cho dễ quản lý.

về máy ảo. chỉ cần tạo một cái, sử dụng chức năng snapshot lưu lại trạng thái trước khi cài Dropbox (gọi là X). sau đó cài Dropbox, đăng nhập với tài khoản ref dạng xxx+n@mariacopa.edu để kích hoạt, xong rồi lại back lại trạng thái X cộng với dùng SMAC để change MAC rồi cài Dropbox..cứ thế đến hết thì thôi. nói thì dài dòng nhưng làm chỉ mất 30' thôi.
@sini132 Cảm ơn bạn đã góp ý!
về Mail mình thấy đơn giản mà chỉ cần dùng đuôi lạ là ok! mình dùng xxx@yahoo.co.jp hoặc xxx@yahoo.co.kr ko hề bị đụng !;)
còn về máy ảo,ình sẽ thử cách làm của bạn!
thanks.
@nguyendinhtu1984 Giờ nó bắt xác nhận kích hoạt mail nữa
@thedaigiapro đúng rồi bạn, giờ xác nhận nữa thì chịu rồi, siêng tạo ra 32 cái gmail rồi từ từ xác nhận...
dephia
ĐẠI BÀNG
12 năm
B1 : Cài máy ảo, Win XP, Download file setup Dropbox về sẵn.
B2 : Down SMAC 2.7 về, cài vào máy ảo.
B3 : Cài đặt Dropbox, đến đoạn đăng nhập, đăng nhập acc vừa tạo vào, chờ nó báo thành công, đến đoạn hỏi chọn 2Gb Free hay mua, thì tắt nó đi (Close hẳn), vì chỉ cần đăng nhập vào là đả được cộng 500 Mb rồi, nếu làm tiếp sẽ phải mất công gỡ Dropbox ra cài lại.
B4 : Mở SMAC lên, change MAC address thành 1 địa chỉ khác.
B5 : LẠi mở file cài đặt dropbox, và nhập acc khác đến đoạn chọn 2Gb là phải tắt.
...
Chỉ cần lập lại B4 và B5 như thế 32 lần là xong. Rất nhanh chóng 😃 3p/1acc là vẫn còn chậm đấy 😁. Mình làm chưa bao giờ có vụ thất bại 😃
@haduytintyt235 Mình đã kiểm chứng lại cách này OK! Ko cần dùng SMAC nữa! Thanh bạn Haduytintyt135 nhé!^^
@nguyendinhtu1984 bác ơi, nói cụ thể cho em biết đc ko? Em ko hiểu gì cả ạ 😔
@doantung2491 Mình đã thêm vào bài viết ở trang 1 rùi! Bạn xem lại đi nhé!😃
vuhongthao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dephia Cách này hay .... đã thử và rất nhanh
dephia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn email để tạo acc Dropbox, thì chả cần xác nhận, nên đặt thế nào chả được. Như mình làm 1 đống dephia1@aaa.com, dephia2@aaa.com... vẫn được mà 😃
Dài quá bác ơi ..đọc đúi luôn...thui dùng tạm 50GB của box.net vậy.

Gửi từ MT15i của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@nguyenhai712 Đây là mình kèm hình ảnh cho dễ hiểu nên nó dài vậy chứ toàn hình làm thì nhanh mà!:p
bucky
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cài smac trên máy ảo thì nó xong rùi cài dropbox đăng nhập nhưng nó cũng báo là ko dc
em đã làm được, ko thể ko tks :X
tuti2222
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm thế này quá hay, cầng làm nhiều quen tay, càng nhanh...
giờ đi làm giúp mọi người nè 😃
cách này làm có dễ bị phát hiện không các bác 😔
@vicktorbui Hiện tại thì vẫn ok! Nếu bạn sợ bị mất free thì bạn dùng những mail thật hay spam bạn ấy!😆
funvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm như vậy mà lại bị ilega mới bực chứ
@funvn Bạn thử làm lại đúng các bước xem! Mình thành công 100% mà!
sini132
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngoài ra các b có thể tải pm dropbox htc để được thêm 23GB trong 2 năm..m hiện có 42GB rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019