HD Sync Contact từ PC vào T-mobile G1

nhatcuong-iphone
2/11/2008 4:54Phản hồi: 8
HD Sync Contact từ PC vào T-mobile G1
muốn đưa contact list của bạn từ máy tính vào G1 , theo tôi có mấy bước

1. Export contact từ microsoft outlook ra files dạng *.CSV

2. Login vào Gmail của bạn trên máy tính (gmail này chính là google account đang chạy trên G1)
> Vào phần Quản lý "Contact"
> Import files *.CSV ở trên

Chú ý: nên chuyển Gmail sang "older vesion" thì contact của bạn sẽ "đẹp" đầy đủ tên, số, email vvv. Còn để nguyên "New version" nhiều số ĐT chỉ có số không có tên.

3. Sau đó refresh lại Gmail của bạn trên T-mobile G1 là xong. Server tự động sync contact với máy G1 (tất nhiên bước này máy G1 cần kết nối wi-fi hoặc GPRS)
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác Nhatcuong làm ơn cho hỏi sao em import contact từ file CSV như bác hướing dẫn (đã chuyển sang older version) mà chỉ hiện tên người có vài số, đa phần ghi là unknown nhưng số đt thì có đủ, cám ơn bác.
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Bác export csv từ brand khác sang nên hay bị thế là đúng, em cũng gặp trường hợp như bác (em export csv từ nokia)

Bác làm như sau nhé :

1 - Bác down cái file em đính kèm ở trong này vào

2 - Bác ở nó ra bằng excel sẽ thấy rất nhiều cột. Hàng ....

3 - Bác mở 1 cái csv mà bác export từ điện thoại cũ ra bằng excel rồi vào Tool/Text to columns rồi tích vào delimited rồi next, tích vào other rồi gõ " (dấu ngoặc kép ấy) bác sẽ thấy ở phần review các field đc chia ra rõ ràng. Bây h ấn finish

4 - Bây h đã có 1 file excel toàn tên với số đt đc chia theo cột rõ ràng, bác chỉ cần copy sang bên file contact.csv em đã đính kèm và chú ý các điểm sau :

Phần name thì điền đủ full name bằng Tiếng Việt ko dấu.

Google chia contact ra làm nhiều field, muốn add nhiều số điện thoại vào cùng 1 mục bác đánh theo mẫu: sdt1 ::: sdt2 (nhớ có cách giữa ::: và sdt)

Ngoài ra ở mục Section 1 - Description các bác bắt buộc phải điền Personal vào thì nó mới hiện contact lên, nếu các bác muốn thêm thông tin j` thì cứ xem tên cột mà cho vào, về phần Section 2 - Description, bác nào muốn điền thêm thông tin về sdt, email trong công việc thì điều thêm Work vào và điền các thông tin vào Section 2 - Phone, Section 2 - Mobile ....

Sau khi làm xong các bác ctrl + S để save vào, máy sẽ hỏi có đồng ý save ở định dạng csv ko, ok là xong
gmail.zip
Cám ơn bác đã hướng dẫn, tối về làm thử coi sao.
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hay quá, thế này thì đỡ công chuyển
thequy2001
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hehe. Hay quá, đã chuyển được danh bạ lên Gmail rồi, không những đưa danh bạ vào được G1 mà bữa nay không còn sợ mật danh bạ khi đi xa nữa rùi.Lỡ máy Hard Reset thì vào Gmail lấy lại thôi. Thanks rất nhìu!
leonlai80vn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn vào Contact,chọn menu,chọn setting,chọn sim contacts importer,chọn menu,rồi importall.lúc này bạn đã copy danh bạ lên máy G1.chúc các bạn thành công
Còn muốn xóa danh bạ trên máy thì sao bạn. Có cách nào xóa 1 lúc hết luôn ko?
Chuyen thanh file duoi *csv cuc nhanh tren winvista

Ban nào mà sử dụng Winvista thì cực kỳ đơn giản, chỉ cần vào Windows mail và chon Export ra thành đuôi CSV cực nhanh. Sau đó làm các bước như bác Nhat Cuong hướng dẫn là OK.
Tui mới chuyển từ IPHONE qua G1. Từ IPHONE xuất ra Windowcontacts và chuyển qua G1 thì nhanh lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019